[Hỏi Tinh tế] S6 hay S6 Edge, màu gì?

cuhiep
11/4/2015 3:56Phản hồi: 373
[Hỏi Tinh tế] S6 hay S6 Edge, màu gì?
Ai chẳng biết S6 Edge ngon hơn S6, nhưng chênh lệch đến 3,5 triệu là con số rất lớn. Một điểm nữa là cầm S6 Edge trên tay thì hơi cần hơn chút so với cầm S6, nhưng máy rất nhẹ nên cảm giác đó không đáng kể. Vậy anh em chọn chiếc nào? S6 hay S6 Edge. Về màu sắc thì anh em chọn màu nào? Màu trắng thì khá bình thường và mọi người đã quen, màu xanh thì hơi ngả đen và tuỳ theo môi trường ánh sáng mà nó thể hiện anh hay xanh rất đậm, còn màu vàng thì rất là bóng bảy, sáng loáng, bám vân tay, làm gương được...
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GIỜ em đag trên đường ra cellphones mua con s6 edge đen.... tính mua gold mà thấy nữ tính qúa nên chọn xanh den.
@Hoàng Minh Centurion mua xong lát trên tay cảm nhận cho anh em coi nhé 😁
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng Minh Centurion Nếu bạn tính dùng bao hay miếng dán cho máy thì mua S6 thường.
Còn không dùng bao hay miếng dán thì cứ S6 Egde mà chiến.
=]]
@Hoàng Minh Centurion Mềnh cũng đang mò ra cellphones mua con edge đen @@. Chắc nhiều người thích màu đen của edge giống mềnh😃
@binh1204 Ai nói . ng ta sản xuất cover ,op lưng bao da S6 edge đầy ra kìa ông nọi
Màu hồng cánh sen hay vàng chóe cho nam tính .
topic hỏi s6 mà mấy ông không biết đọc toàn vào chém nhảm
@p.a.tuan Làm gì nghiêm túc quá thanh niên
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chọn one M9.
Jimbei
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công nhận là bỏ ra thêm 3,5 triệu nữa để lên Edge thì không tương xứng với đồng tiền bát gạo lắm. Tuy viền cong có vẻ mới nhưng chắc xu thế này sẽ sớm bị loại hình không viền hay viền siêu mỏng nuốt chửng.
Nếu chọn mình sẽ chọn S6 thường thôi, màu thì tránh màu trắng ra còn lại màu gì cũng được.🆒

PS: Nếu thôi, chứ không thích SS đâu. ;)
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@Jimbei đúng vậy, mốt nó ra con Note 5 giá thấp hơn S6 edge thì đập máy lun :v
@Jimbei Cá không. Cong là xu hướng . Nhưng k nhiều hãng có khả năng:rolleyes:
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Jimbei không viền vời vền siêu mỏng thì quá bình thương. nó cũng chỉ là một tấm lcd phẳng .còn màn cong thì là một tấm lcd loại dẻo .
không viền hay viền mỏng thì con lg g2 đó bác , hay con sharp đó
@Jimbei Mình trên tay note edge rồi. Cái phần cong làm cảnh cho vui thôi, sẽ rất nhanh chán cho coi. Ss mà leading innovation thì chỉ có thế thôi.
longpearl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc nào có màu tím e mua keke
Màu vàng or xanh lá .... đặt màu vàng rồi mà chưa rãnh ra lấy 😁
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
chờ note 5 ra chọn Note 5, khỏi lăn tăn 2 em này 😁
nda.3157
ĐẠI BÀNG
9 năm
S6 xanh rêu 😃
edge có lẽ không cần thiết đối với mình, bỏ thêm mấy tr thì không đáng.
xanh rêu đẹp nhẹ nhàng và không chói lóa
@nda.3157 Đồng ý kiến 😁
Xanh Rêu là màu đẹp nhất của S6 :D
Mình liên lạc hết các cửa hàng, màu này không có 😔 Nếu samsung đưa mày này về Việt Nam thì mình chấp nhận mua S6 để dùng thêm.
traiban2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
muốn 1 em màu trắng mà ko có tiền lương tháng 3 triệu không biết bao giờ mới bớt nghèo đây
laanhdo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@traiban2006 Thì cố gắng phấn đấu, làm gấp 10 lần lương hiện tại lúc đó muốn mua cũng đơn giản.
@traiban2006 Ăn mì gói nhiều vào . để dành mỗi ngày 20.000d . x 365 ngày x 2năm = 7.300.000 . ngày 11-5 này 2 năm tới S6 edge xuống giá còn 7tr mua được.
tương đương với bây giờ mua máy Samsung 2 năm về trước với giá 7.3triệu .
@traiban2006 Sang Singapore vào Simlim Square ngay nhé 😁
@traiban2006 đầu tư kỹ thuật số đi bạn,... mình đầu tư 5 năm nay rồi, nhớ là phải dốc tiền 1 con thôi chứ đừng bao lô nha bạn.
namng
CAO CẤP
9 năm
Thích màu xanh ngọc, nhưng chờ xem sao đã.
vàng hoặc trắng 😁
s6 nhé. màu trắg. đỡ đc 3.5tr
khi nào có (iPhone) 6S Edge thì em chơi
ANHLE479
TÍCH CỰC
9 năm
@sskkb Nhảm quá bác ơi
hóng review bản 2 mẫu này về khoản pin và camera , xanh ngả đen nhé
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@ttol1 Không biết bác hóng gì ở 2 khoản đó. Mình có thể trả lời ngay cho bác là S6 đợt này hơn hẳn iPhone 6 về khoản pin (hơn gần gấp rưỡi) và camera (về tất cả mọi mặt). Vậy bác yên tâm chưa? Hay là bác có yêu cầu còn cao hơn (cũng có thể, vì iPhone cũng chẳng mạnh gì về khoản pin)? Chúc bác mau có máy xài.
mình nghĩ s6 thường đẹp hơn vang màu trắng là hoàn hảo cho đỡ nổi vân tây khi mặt lưng là kính s6 cong theo mình nghĩ là nó xấu và đẹp ở chỗ nó đột phá công nghệ thôi chứ chả có j hấp dẫn cả
okcacaok
TÍCH CỰC
9 năm
@cảm xúc một trái tim Câu trước với câu sau nó tát nhau bôm bốp.
PS: Lần sau thêm chấm phẩy cho anh em dễ đọc.
klq.hôm nhìn con s6 mạ vàng 18k đẹp vãi hồn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019