Hỏi và đáp những vấn đề của LG KM900

Misakio
6/1/2010 20:10Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

humiho
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chỉ touch được mà không multitouch! Opera mini là chương trình java nên không hỗ trợ cái này đâu
bạn Rockiessoul thử làm theo cách mình xem sao, hồi mới mua máy về mình cũng bi tình trạng mạng lúc 2G, lúc 3G . Bạn vào phần tinh chỉnh kết nối -Chọn mạng ,phần chế độ mạng ban đầu là tự động, bạn chuyển thành GSM 850/900/1800 . may' mình từ lúc chuyển sang như thế thì ổn định ở 2G , ko còn bi nhảy linh tinh lúc 2G lúc 3G nữa , Thử làm cách đấy bạn nhé 😁
Ah tí quên , các bác cho e hỏi 1 vấn đề nữa với , hiện tại e đang dùng bản V10g ,tất cả mọi thứ đều hài lòng nhưng trừ 1 vấn đề về phần nhạc . E cóp khá nhiều nhạc vào máy (khoảng 800 bài) , lúc vừa cóp thì máy chạy bt, ko có vấn đề j nhưng khoảng 2-3 ngày sau, mỗi lần vào phần nghe nhạc thì máy xử lí rất chậm ! ấn tăng giảm âm lượng 1 lúc khoảng 5-10 giây sau máy mới bắt đầu thay đổi ,kể cả việc lựa chọn bài hát cũng như vậy :sad9cd: bác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho e với nhé chứ cứ thế này thì máy của e còn ko = cai Mp3 Tàu khựa nữa :baffled5wh:
vipseifer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác có ai biết làm thế nào để lưu số máy vừa gọi đến máy mình vào danh bạ luôn không? Em tìm mãi ko thấy 😔
ntanh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
call settings/ Common settings / save new number -> on
Bạn ơi cho mình hỏi: máy mình xài lâu lâu thấy có bóng mờ, bạn có thể cho mình biết máy mình bị gì không. Mình kiểm tra thì thấy nó ghi kiểu máy là KM900AT, fw là KM900AT-V10g
Máy bị bóng mờ là do fw, do pin, hay do bị trục trặc gì đó?
Cám ơn bạn
đó là căn bệnh chung của ae nhà Arena, bạn ko cần lo lắng , mình xài V10H_00 cũng bị nhưng thỉnh thoảng thôi
vipseifer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix, đen quá, lúc mua máy mình đã kiểm tra kỹ thân máy ko thấy có chữ T Mobile nào T_T. Vậy mà khi up firmware thì bị dính ngay quả lock sim. Mà mình lại hay táy máy nữa chứ. Mỗi lần unlock ra hàng là mất 50k >"<. Vừa mới up lên bản 10h giờ mình mới để ý thấy là nó bị bóng mờ 😔. Bro nào có cách nào unlock vĩnh viễn ko? Hay up firm mà ko bị lock chỉ mình với, thx 😃
vấn đề bóng mờ thì hiện tại chưa có firmware nào khắc phục dc bạn ơi , còn vấn đề locksim thì mình thấy là hầu hết ae nào dùng máy xách tay cũng bị lock hết,mình dùng máy chính hãng nên up vô tư ko bị lock tuy nhiên cái giá cho sự vô tư ấy cũng ko nhỏ tí nào ( mắc hơn hàng xách tay 2 tr )
Chẳng hiểu mấy bác LG nghĩ gì nữa, để dân tình kêu ca cái chuyện bóng mờ bao nhiêu tháng nay rồi mà chưa có hướng giải quyết, bực thật đấy.
Trên forum mylgarena.com có một số ý kiến cho rằng màn hình của KM900 là loại rẻ tiền nên mới bị như thế, không biết có chính xác không nữa !?
mới mua km900, thấy trong máy có cái đăng ký divxvob. lên seach gg làm thử thì kết quả là tạo ra 1 file có đuôi divx. lúc đầu cứ tưởng là đăng ký thì sẽ xài được dịch vụ gì đó. ai dè ra là chỉ là để chuyển 1 file sang dạng divx thì phải ....
xera_1761
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi làm thế nào để copy danh bạ từ pc sang máy? Mình dùng manage contact trong pcsuite III thấy có phần copy to phone memory nhưng không biết cách làm sao xác nhận dữ liệu đã copy vào máy hay chưa. Sau khi copy to phone memory thì mình close manage contact lại, mở máy ra và vẫn chẳng thấy số nào. Mình dùng fw v10e
KM900 chơi java cảm ứng thì không bít lấy mấy trò java bên S5th của Nokia có chơi được không vậy

mấy trò Mtoy km900 có thể cài thêm vô không hay la chỉ có mỗi 3 tro có sẵn

Thank
Chỉ cần đó là game hay ứng dụng chạy trên Java thì cứ sử dụng
Còn M-Toy thì vẫn chỉ 3 trò mặc định, chưa thấy trang web nào cung cấp M-toy cho Arena hết
các bác ơi ,có từ điển V-A,A-VIỆT cho máy này ko ,cho e xin với
Hãy search trước khi hỏi bạn àh,diễn đàn up từ điển đầy trên đó rồi,vào trang tinh tế thì hãy "tinh tế " 1 chút.Thân
Giúp em với, tiền mô hôi xương máu đổ vào KM900 hết rồi.

Mấy anh ơi cho em hỏi cái này tí. Em mới mua KM900 được 3 ngày, mua ở Thế giới di động. Máy bị hiện tượng ngày nào cũng treo 1 lần vào buổi tối, ko bấm gì đc hết, em phải tháo pin nóng lun. Em coi trên mạng thấy mọi người nói là do bản FW. FW máy là V_10G, zậy phải cài lại FW hả hay đem bảo hành bây h. FW bản V_10G với V_10G_00 là giống nhau hay là 2 bản khác nhau vậy. Anh nào bít chỉ dẫn em với.
stone2507
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn có thể up lên bản V10H, vì đây là bản nâng cấp của V10G, bạn cắm cáp vào chạy chế độ PC Suite, khi nó hỏi có upgrade phone ko thì bạn chọn Yes, rồi để nó up tự động lun.
cái này la upgrade Pcsuite chứ làm gì có up FW. muốn up thì lên bảo hành Trần phú up free trong 15 fut
handset cua km900 của em la 8G. chép 5g image vào. vào stuff load hình toàn báo không hỗ trợ. cả file video cũng không thấy hiện. xóa bớt 2G hình đi thì bình thường lại. hình xem được. file video cũng hiện ra lun

cái này là lỗi máy chung hay lỗi FW vậy. em xài FW v10h mới up bên trần phú
ai giúp em cái. vẫn chưa sửa được
Mấy ngày nay đi học lại mới để ý. Lúc đi để Arena vào túi quần, đến lớp lấy ra thì nó tự động turn off làm mình phải turn on lại. Rồi lúc đi học về nhà, Arena cũng tự turn off lần nữa. Xảy ra liên tục khi mình để vào túi quần, để vào túi áo thì ko bị gì hết. Có ai bít lỗi này ko?
Lúc trước mình xài bản V10P cũng hay bị tình trạng này,bực cả mình, cứ tự tắt máy suốt,sau đó up lại V10H_00 thì ko bị như thế nữa,chắc là do firmware
các bác cho e hỏi,e dùng tiếng anh quen rồi nhưng vưà rồi cài từ điển LACVIET nên mún dùng VIỆT-ANH thì phải đánh chữ có dấu,vậy phải cài wireframe khác đúng ko ạ.... e đang dùng bản V10f,nên nếu up lên thì nên up bản nào ổn định nhất,ko đứng máy ,bị rung(bản 10f cuả e thỉnh thoảng bị rung ) và hạn chế bóng mờ....? và ở TPHCM ở đâu up wireframe đàng hoàng và uy tín ạ>....
Hiện tại theo mình thấy thì fw v10p_00 windows 7 style là ưng ý nhất! Hạn chế khá tốt vụ bóng mờ, load nhanh, giao diện đẹp và khi coi hình hay vào internet lúc zoom rất nhanh và tốt, ko phải chờ 1 lúc như trước
mới up bản v10h bên trần phú. nó bảo là mới nhất. bản v10p là bản hack hay sao mà có theme win7 vậy
Bản V10P là bản đc nhìu người làm custom fw lắm nên chẳng có gì lạ : V10P theme "New Chocolate BL40" , Ice Blue, Window 7 ... bla bla bla ....
tuy đc làm custom fw nhưng những bản sau fix đc khá nhiều lỗi, như bản win 7, mình cũng đã từng xài khá nhiều bản v10 v10f rồi v10p ice blue, v10p chocolate nhưng bản v10p win7 mình thấy ok nhất
Mình có viết 1 bài review ở đây http://www.tinhte.com/threads/360744-New-FW-KM900-with-Windows-7-Style
Bạn này ở đâu thế, ở TPHCM up ở đâu đảm bảo vậy mọi người....mà sao thấy bạn chỉnh ENGLISH rồi mà có đôi chỗ có tiếng gì đấy,có chỗ tiếng anh có chổ tiếng khác ngộ vậy....
Cái hình đấy là do ng làm ra cái fw này chụp lên chứ ko phải hình của mình và ngta đang dùng là tiếng Tây Ban Nha còn khi mình chỉnh wa Eng thì chỉ duy nhất là ở lock screen thì chữ slide to unlock vẫn ở tiếng TBN, ngoài ra ko bị gì hết
Vậy bản V10h ổn định nhất ạ,vì dùng từ điển nên e mới up bản nào có tiếng việt thôi,chứ cũng làm biếng đi up.àh cho mình cái điạ chỉ chổ up firewave với,nó lấy bao nhiêu thế ạ? Mình ở TPHCM.
Nhân tiện anh em cho mình hỏi,có thể chat yahoo trên KM900 thông qua kết nối wifi ko? Và nếu được xin cho mình link down phần mềm đó luôn. Chân thành cảm ơn ^^
TPHCM up firewave ở đâu uy tín ạ.
firmware chứ hem phải firewave 😃
Bạn đến 280 Bà Hạt , Q10 nhé
tiếc là chỗ cửa hàng ở TPHCM chỉ up bản v10h thôi,ko up những bản khác.mà hình như bản win7 này ko có tiếng việt rồi đúng ko?
mọi người cho hỏi,mình hơi gà về máy đt,nếu tự up thì máy sẽ bị lock,vậy sau khi up xong,máy bị lock rồi,mình đem ra cửa hàng cho họ unlock,vậy sau khi unlock xong,thì bản sử dụng trên máy là bản mình vừa mới up xong đúng ko....?vì ngoài tiệm họ ko up những bản như win7,họ chỉ up 1 bản duy nhất tiếng việt thôi,ko up bản khác.
Cái ĐT của mình mua ở TGDT được 10 ngày rồi, có nhiều vấn đề quá.
Thứ nhất là cái bóng mờ, biết là ko khắc phục đc nhưng mà vẩn cứ hỏi. E đã up lên bản G rồi nhưng khi gọi vẩn có ht bóng mờ mà màn hình chớp chớp, giật giật. CHắc phải up lên bản V10P Win 7 quá. Nhưng mà ko biết có khi nào nó giật mạnh quá mà nổ màn hình ko nữa.
Thứ 2 là hôm nay chui vào trường dùng wifi thì conect được nhưng khi vào trang web lại lổi The requested host was not found. KO biết lổi wifi ở trường hay ở máy nữa. Tại chỉ mới thử wifi ở đó thui.
Thử 3 là về vấn đề Pin. Mình mua máy mới ở TGDĐ, Cục sạc tốt, Pin đầy đủ những thông tin hàng hãng nhưng xài sạc tối 12h sáng 6h thì nó báo đầy. Sài đúng một ngày, nghe nhạc chừng 1-2 tiếng. Gọi dăm ba cuộc, chơi game mấy chục phút, chụp vài tấm hình, coi 3-4 clip thì tối là hết rồi. Lâu lâu cắm vô PC tải nhạc thì thấy rất nóng. Sạc cũng thấy hơi nóng, Up Firm cũng nóng. Ghê rợn quá ....! KO biết có gì ghê gớm ko. À hôm bữa lở up Firmware 2Firm/2ngày ko biết có sao nữa. Ngoài những thông tin trên bác nào có kinh nghiệm chỉ em đễ em dùng bền nhé. THKS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019