hỏi về cách cài đặt LiberCad trong ubuntu

Jazmine_ng
13/4/2015 3:16Phản hồi: 12
cho mình hỏi 1 chút mình mới xài ubuntu và mình đang học kiến trúc,mình nghe nói có phần mềm LiberCad thay thế autocad trong ubuntu vậy có ai có hình hướng dẫn cài đặt và sử dụng không ạ vì mình thấy nó hơi khác so với bên windows thanks!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

stevedat
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng công việc đó bên Windows đi.
Vọc vạch chi bạn ak.
haingo2012
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật ra có nhiều phần mêm thay thế autocad lắm
Nếu sử dụng cad 2D, bạn có thể sử dụng Qcad.
Nếu sử dụng 3D, bạn có thể tham khảo Google sketch,Thử dùng và cho ý kiến nhé.
Mình từ khi tốt nghiệp đến giờ ít có nhu cầu sử dụng Cad nên cũng không tìm hiểu kỹ lắm.
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haingo2012 đúng livercad thì chỉ vẽ 2d
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngoài libercad thì còn có BricsCad, DraftSight xài cũng được các bác tự tham khảo và nghiên cứu đi
tunamcthew
ĐẠI BÀNG
9 năm
@heomap.ngo cái drátight chạy chán lắm bạn ơi
peh0299
ĐẠI BÀNG
9 năm
trên ubuntu thì phần mềm này được đánh giá khá cao rồi,có thể thay thế hoàn toản AutoCad bên windows,những bạn học kiến trúc mà ham mê hệ điều hành linux thì nên sữ dụng cái này ,chức năng thì cũng như AutoCard vậy thôi
tunamcthew
ĐẠI BÀNG
9 năm
hình như mình cũng có đọc 1 bài viết vể phần mềm CAD CAM cũng thay thế cad khá tốt đấy!
tinngan124
ĐẠI BÀNG
9 năm
LibreCAD là sản phẩm cung cấp cho người dùng Ubuntu, nhưng vẫn có thể hoạt động một cách khá tốt trên hệ điều hành Mac cũng như Windows. Đối với người dùng Linux thì có thể truy cập vào địa chỉ http://www.librecad.org/ để tải về, trong khi người dùng Windows và Mac OS thì có thể truy cập vào địa chỉ http://sourceforge. net/projects/librecad/files/ để tải về. LibreCAD hiện có phiên bản beta 4, là một công cụ vẽ CAD 2D miễn phí, cho phép người sử dụng có thể vẽ các bản thiết kế 2D, bao gồm các kế hoạch.
cái libercad này nó tích hợp sẳn à có tự động update không
@lindatran3117 cài như thế này chắc chắn có update với ubuntu
sudo add-apt-repository ppa:librecad-dev/librecad-daily
sudo apt-get update
sudo apt-get install librecad
heomap.ngo
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung Libercad chỉ vẽ được 2d thôi và cũng được nhiều người dùng khá phổ biến trên ubuntu để thay thế AutoCad của windows
tanthien17
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thì không xài cad nên không rành nhưng thiết nghĩ nếu những phần mềm nào dc nhà phát hành tích hợp vô sẳn sẽ tốt vì nó được lựa chọn và đánh giá theo tiêu chí người dùng,libercad là đối tác của ubuntu nên chắc rằng cũng sẽ làm hoàn thiệt hơn cho những bản cập nhật của ubuntu mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019