Hỏi về cách chuyển tiền cho người thân ko có thẻ ATM

tranquyt
7/2/2015 12:31Phản hồi: 92
Tình hình là do lúc trước người thân của em có đứng tên hợp đồng vay tiền dùm 1 người bạn. Cơ mà sau này bị đưa vào danh sách đen nên ko thể làm bất cứ giao dịch gì ở các ngân hàng nữa. Mà em lại đang cần chuyển tiền cho ng đó có chút việc nên chưa biết phải làm sao. Bác nào biết cách khai sáng em với.
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyển cho ng thân
nhờ người mang hộ, tớ toàn nhờ người này người kia về quê là gửi kèm....
chuyển cho người quen hoặc dùng dịch vụ chuyển tiền qua bưu điện đi, mình thây có nhiều người dùng hình thức này lắm, nhất là hiện giờ đang có dịch vụ bankplus của Viettel đó bạn, tiện lắm
Gửi tiền đâu có phải gửi bank không đâu bác, có bưu điện nữa kìa, bác cứ ra gửi bao nhiêu mà không được
@mancutie Gửi bưu điện tốn phí nhiều lắm bác,mà chậm nữa. Em cạch gửi bưu điện từ mấy năm trước
@cc_hbc Chứ giờ bank thì không tiện, gửi bưu điện tốn kém vậy chắc gửi tiền mặt cho người quen thôi
@cc_hbc mình cũng bị mất tiền ở bưu điện hoài àh, đợi mà lấy lạ thì cũng mất cả tháng luôn. Cạch bưu điện từ lâu rồi !
Bác chủ có biết dịch vụ BankPlus của Viettel chưa, chuyển tiền nhanh, phí ít mà phủ sóng khắp nơi, bác xem dịch vụ này đi
@hotboysieunhan Ông Viettel bây giờ có thêm dịch vụ chuyển tiền này nữa à, công nhận đi đâu cũng thấy bác này phủ khắp mọi nơi, mọi dịch vụ
akb48
TÍCH CỰC
9 năm
cái này cũng nghe nói nhiều rồi nè thấy cũng tiện lắm nhưng mình chưa dùng thử nửa ,lúc nào cũng ra bank chuyển thấy bất tiện ghê đó
cu.tin
TÍCH CỰC
9 năm
nó cũng tương tự như mấy dịch vụ chuyển tiền khác đúng không nhỉ được cái ít tốn phí và nhanh chóng hơn vì chỉ cần 1 cái đt với sim viettel là có thể chuyển tiền được
nagisa
TÍCH CỰC
9 năm
bây giờ ít người ra bank lắm đa số người ta chuyển qua ibanking hoặc mobile banking đó
@nagisa Vấn đề là ko có tài khoản ngân hàng thì nhận kiểu gì
hd7770
ĐẠI BÀNG
9 năm
qua ngân hàng khác chuyển là được mà ,sau đó người thân ra lấy hoặc chuyển dv mà người ta giao tiền tận nhà luôn ấy cái này là tiện nhất
inori
TÍCH CỰC
9 năm
@hd7770 thì cái này là BankPlus của Viettel ấy 😁 ,dành cho những ai không có tk ngân hàng
@inori Khai sáng cho em tí thông tin này với bác, gửi tiền qua tài khoản thuê bao hay sao
Gửi qua bưu điện bằng cách gửi vào số CMND, người nhà mang CMND ra bưu điện nhận, chuyện gì chứ gửi tiền gửi bạc dễ ẹc.
@ngayxuahoangthi
ko phải chỗ nào cũng có bưu điện đâu @@
@NguyenVu041090 Huyện nào cũng có bưu điện cả chứ bác hưng vấn đề là đi xa so với ở quê nên có khi đi nhận tiền cũng không tiện mà chậm lắm
Bank nào không biết chứ Agribank charge phí cao ngất ngưởng, mình mới tìm hiểu thấy phí gửi của Viettel khá mềm.

@heinekenbeer Cao đâu bác ơi, bác nhìn phí giao tiền tận nhà cho người nhận đây
@hotboysieunhan Nhìn cái biểu phí bác đưa hợp lí quá nhỉ, 1 tháng gửi cho cha mẹ 2 triệu giao tận nhà chỉ tốn 28 600, kiểu này cha mẹ mừng lắm đây đỡ đi xa cực
@hotboysieunhan Nhận tiền tại nhà cũng ko hơn là tại giao dịch bao nhiêu. Thế thì dùng dịch vụ nhận tiền tại nhà của Viettel cho người thân mình khỏe
Đây, phục vụ bác!

Sử dụng dịch vụ Bankplus: bấm gọi *123# (áp dụng với BankPlus MB, BankPlus S).
Tới cửa hàng Viettel để làm thủ tục (áp dụng với mọi khách hàng)

@slave Chuyển kiểu này chắc tối đa đc vài triệu hả bạn ???
Gửi tiền về quê cho ba mẹ không có tài khoản ngân hàng làm sao gửi ibanking hay mobile banking được, có dịch vụ nào giao tiền tại nhà thì đỡ quá.

@slowdown Ông bà già nhà em mà nói ra bank nhận tiền ghét lắm, nào là lý tá tùm lum không quen, có dịch vụ giao tiền tận nhà tốt quá
Master_1010
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vào danh sách đen thì ko còn cách nào tạo đc tài khoản ngân hàng cả. Chỉ có nc dùng dịch vụ của bưu điện.
@Master_1010 Chắc là nợ xấu .
@Master_1010 dịch vụ bưu điện thì cũng có nhiều trường hợp phải khai báo CMND này kia lắm, mình toàn gửi qua người quen hoặc bây giờ mới có dịch vụ chuyển tiền qua Viettel đó. Thử chưa vậy thớt ?
Có nhiều cách mà. Quan trọng là cách nào hợp thôi. Mình thấy trường hợp của bạn dùng bankplus đc đó
Đâu chỉ có một mình bưu điện, gửi xe, gửi qua CMND, gửi qua dịch vụ chuyển tiền của Viettel. Không có ngân hàng vưỡn sống khỏe re. 😁

Master_1010
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thundered Bưu điện dùng cũng good nhưng vướng mắc vài chỗ. 1 là chờ rất lâu để có thể làm xong thủ tục gửi tiền. 2 là ng nhận cũng phải chờ lâu và ko biết chính xác ngày đến. Gửi xe thì phải có chỗ quen. Còn thằng Viettel thì ko biết như nào.
Bưu điện charge phí cao, chờ đợi để gửi được tiền cũng oải cả người, cuối năm người người kéo nhau ra bưu điện gửi tiền về quê. Nhà ngoài quê mà xa bưu điện, lặn lội lên tới nơi trong trời lạnh lẽo lấy được tiền cũng mệt, có dịch vụ giao tiền tại nhà thấy ổn nhất đó.

@Armaniblue Dịch vụ nào giao tiền tận nhà vậy bác, nếu thế chắc chi phí cao lắm
Mình thấy mức cao nhất 20 triệu, thích thì mỗi ngày gửi 20 triệu cho sang chảnh, phí gửi có 62k, rẻ rồi.

Từ 100.000 đến 1.000.000 phí gửi 4.400
Từ 1.000.001 đến 2.000.000 phí gửi 12.100
Từ 2.000.001 đến 3.000.000 phí gửi 18.700
Từ 3.000.001 đến 4.000.000 phí gửi 25.300
.....
Từ 15.000.001 đến 20.000.000 phí gửi 61.600

@loveneverdie Trời trời, sao mà ngon vậy. Lúc trước em ra bank chuyển tiển mà khác nhánh. Có gần 10 củ mà em tốn 75k.
@volibear Đúng rồi bác, mà ở quê thì đâu có nhiều bank như ở Thành Phố đâu, trong khi đó Viettel thì phủ sóng khắp nơi nhất là nông thôn miền núi còn có nhiều nữa
Đại ca gửi ít nhất 5 triệu, dịch vụ chuyển tiền của Viettel sẽ mang đến tận nhà cho người thân của đại ca nhá. Còn ít hơn 5 triệu làm siêng ra các cửa hàng của Viettel nhận.

@coachfactory Nhiều hơn 5tr chứ bác, em thấy bác sieunhan đưa bảng phí rồi, rẻ hơn bưu điện nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019