Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về cách phân biệt Samsung GaLaxy S3 Chính hãng với hàng Trung quốc

Supercricket
27/1/2013 12:52Phản hồi: 23
Em nghe nói là Trung Quốc dạo này ghê lắm toàn tạo ra mấy mẫu giống hệt S3 chính hiệu thôi o_O.
Vì vậy nhờ các bác chỉ giúp em cách nhận biết để em mua lại của người khác trên Tp.HCM tránh bị lừa.
Với lại em nghe nói là dùng Code của SamSung như *#0*# ; *#1111#........ để phân biệt thì liệu cách trên có hiệu quả không ?? cảm ơn Anh chị các Bác đã ghé qua;)
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Của bạn đây , h hàng fake thì loại này là phổ biến nhất , à cách dễ nhất là nhìn mặt sau của máy , hàng fake thì đèn LED bên phải còn Loa ngoài thì bên trái , hàng xịn thì ngược lại !
hàng face dày hơn hàng xịn, nhìn trông cũng chỉ hơi giống thôi chứ ko đẹp như hàng xịn được
S-Voice, Smart Rotation, Direct call.v.v.
Dùng app này để kiểm tra cấu hình máy có phải hàng fake hay không?
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.alxdroiddev.gs3identity
View attachment 923158
@thaikhang91 Bác cho em hỏi dùng code *#0*# của Samsung để phân biệt hàng thiệt giả được không ??
@Supercricket Không chính xác, vì máy TQ vẫn có thể check được hết các code của Samsung.

Sent from Blackberry Bold 9700
@thaikhang91 em dùng theo cách này thông số gần giống như trên là cty hay xách tay hay dựng a?
có hai con nhìn là biết h giống nhau đến 99.9 % rồi các bác ạ .chứ ko như trước đây nữa đâu
e củng sắp rước vợ s3 rồi mà không biết cách kiểm tra máy khi mua , em mua hàng xách tay 2nd mọi người giúp đở với
@squareslaw Chú dùng cách của anh, trên 2 bài.

Sent from Blackberry Bold 9700
maianhtuxo
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách đơn giản nhất là đem ra trung tâm bảo hành samsung 😃 mua lại thì ra đó giao dịch! còn vào cửa hàng thì thách 3 đời nhà nó cũng không dám đem hàng face ra bán hàng thật! còn mua qua mạng thì tùy vào chỉ số may mắn! máy còn trong hạn bảo hành thì nhắn tin kiểm tra bảo hành! 😃
Bác nên dùng App để check info của máy... Như Antutu chẳng hạn, test điểm benchmark luôn
@tunglexa4 benchmark máy tàu khựa đạt 10500 điểm 😆
edward9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
sợ bọn khựa quá
@@ đúng là Khựa sao chép được Code của SS luôn o_O
Cái này em rõ nè các bác ko biết là h hàng fake nó thật đến mức nào đâu

bề ngoài fake 1 h vs thật giống nhau 100% về kích thước kiểu dáng chất liệu vỏ mặt kính chống xước ( có lẽ nó đóng vỏ zin luôn )
kiểm tra *#0*# như máy xịn luôn test LCD như bt
cảm ứng siêu nhậy và màn hình siêu nét như máy xịn
Camera đúng 8. chip 4 nhân ram 1G
Cắm máy tính và check = phần mềm nó báo là máy i9300 ram 1Gb chip 4x1.4Gh chạy game nặng tới 2GB ngon lành
Tốc độ vào mạng : Mình test 2 con kết quả là con giả nhanh hơn cả con thật ( có thể mạng chập chờn )
chạy androi 4.1.1
Kiểu tra imei 6060 vô dụng con giả có imei main vs máy trùng nhau và kiểm qua nhắn tin 6060 có bảo hành của samsung luôn
Kiểm tra = antutu benchmark điểm đạt hơn 10 000
Pin khá ổn vs 1 đêm tụt 2-3% 5 - 6 tiếng 3G liên tục
chức năng smart stay dùng được ms vl thằng tàu khựa @@

Cách nhận biết :
trên máy ko có App samsung
vào phần cài đặt nó có thêm 1 mục quản lý sim ( trên cùng )
vào dowloading không được
và camera trước chụp thiếu sáng gần như đen sì . còn camera sau nó đúng 8. khá nét
mang đến 4 hiệu điện thoại trong đó 2 quán cho là hàng thật

Các bác phải xem xét cẩn thận dễ dính lắm
Có 1 điều em đéo hiểu là chất lương như thế mà nó chỉ bán vs giá 3 tr đồng .
con này ms chỉ là hàng fake loại 2 nè
ronganh
TÍCH CỰC
11 năm
@predators9x Nhin logo samsung to đùng, khoảng cach vị trí giữa cảm biến và camera thô không giống hàng thật

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
mình thấy cái vụ này nếu anh em mà không rành là dính chửng ngay mình thì cũng đã xài qua s3 nhưng khi cầm hàng fake không thể r phân biệt dc chech imei trên mấy web thì nó báo máy của hàn quốc maù đúng màu của máy luôn. nói chung là không khác nên anh em nên cẩn thận
Đang có ý Đinh mua hôm qua xem 1 em họ nói hàng xách giá 6 Tr. Nhìn 100% như hàng Bắc Ninh. Thân máy made in korea. Imei tra mạng hàn thì không có tình trạng bảo hành sửa chữa hay mất máy. Bộ nhớ 32 g, i9300, android 4.1.2. Cảm ứng mượt camara trước sau đều mượt. Không hiệu La hàng gì. Nêu hàn thì phải có angten và là e210. Mình đang nghĩ La tầu
Đang có thằng mời mua giá 5.1M, hôm nào nó mang hàng đến chụp anh cho anh em xem thật hay giả
Mình tính mua con s3 hàng xách tay . Giá 4tr1 có đc ko mọi ng . Cho mình ý kiến đc ko . Tk mọi ng
s3 trung quốc có NFC ko các bác, dùng NFC để check s3 thật giả dc ko, nếu dùng các phần mềm để xem cấu hình máy như CPU Z, Antutu hay Android Info thì có phát hiện được không (hàng tàu chắc chắc ko thể xài chip exynos hay qualcomm dc, ko biết phần mềm có phát hiện ra ko)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019