hỏi về chiêc honda daelim citi

hieuzero
16/4/2015 11:23Phản hồi: 99
Em thắc mắc lâu nay mà chả biết hỏi ai.
Chả là ra đường thấy chiếc honda daelim citi khá nhiều(giờ đa phần là chở hàng)
Em thắc mắc là máy ghi là honda(tức là xe honda), tại sao tên gọi, nhãn dán lại có dòng chữ daelim?
Mà rõ ràng honda là hãng của Nhật, daelim là của Hàn Quốc.
Mà hãng lớn chắc họ chả liên doanh sản xuất xe làm gì.
Ai thông não hộ em cái.
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai trả lời giúp em cái
Vậy mà họ vẫn có hợp tác với nhau đấy thôi.
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@blackwolf70 Sao máy ghi mỗi honda?
klong1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có chữ honda nhé. Tem xe nhà mình có chữ daelim citi 100 deluxe, lốc máy cũng ghi chữ daelim. Xe zin chạy được mười mấy năm rồi.
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@klong1 Đâu bác.ra đường đầy xe, máy ghi honda
Tem xe ghi Honda Daelim citi
@hieuzero
Làm gì có chữ honda ta, nhà t hồi trc có nhưng bán m nó rồi, nhớ là ko có mà ta.
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenkingbida Lúc nào em chụp hình cho bác xem
Máy ghi honda
Tem ghi honda daelim citi
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero coi chừng Hongda của trung quốc nha, có g đó nha, Citi máy ghi chữ Dealim, chứ ko có chữ Honda trong đó nhé, còn tem coi chừng tem chế thôi, nguyên gốc ko hề có chữ Honda
klong1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe tàu làm nhái từ cub cho đến sh. Con buôn còn đặt cho cái tên mỹ miều là xe liên doanh hàn, xe liên doanh nhật... Chứ nói xe tàu ai ta dám mua.Xe trên bạn nói chắc xe tàu chế tem lại thôi.
leo1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chuyện này là có hai phiên bản citi 100,một dùng đcơ honda (chung với dream100),một dùng đcơ dealim.
Phiên bản citi honda là do dealim sx khung sườn...và mua đcơ honda gắn vào (do thỏa thuận hai bên). Sau đó dealim tự sx đcơ được nên ko dùng đcơ honda mà dùng chính đcơ dealim. Đơn giản vậy mà thắc mắc hoài.

Ps: Mình chém đấy,đoán thế thui,ko biết đúng ko?
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khổ.tàu thì nó làm gì dám ghi honda hả bác
ảnh em lấy trên mạng đây
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em xem trên mạng thì có xe daelim citi(không có chữ honda nào)
Nhưng ra đường thấy nhiều xe này lắm(honda daelim citi).chở hàng ấy
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Thế mà chả lẽ bọn tàu nó làm ten nó lại ngu đến nỗi ghi honda daelim
Bác có thấy con wave nào tem honda mà có yamaha hay con exciter tàu nào có cả yamaha và suzuki không?
Không có sao nó làm bán dc cho nta.
Không lẽ ng đi xe họ cũng không hiểu hiết tới nỗi mua vỏ ghi hai nhãn hiệu?
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero Mình có nói bọn tàu nó làm đâu, mình nói là nhiều khi người chủ họ tự làm tem thế, hay thời gian tem tróc hết, ng ta mua tem về dán, ngoài tiệm hồi xưa có mỗi 1 loại thì lấy mà xài chứ có phong phú như bây giờ đâu.
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Mình nghĩ chả bao giờ không liên quan họ lại làm vậy cả.
Bỏ qua cái tem, vậy honda thiếu vỏ hay sao lại đi lấy vỏ daelim citi(còn hiếm hơn honda) để gắn vào???
Hàng honda thì có cub là thấy có giá đèo hàng.
Mà cub thì mình có thấy có động cơ nào 100 phân khối đâu???

Vô lý
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero hehe, ai nói bạn cub ko có 100cc vậy, buồn cười vãi :v
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
City, niềm mơ ước của biết bao nhiêu người thập niên 2000
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@muquang dream mới là mơ ước thôi bác, thời này daelim cũng thường thôi, SG chạy đầy ra 😃
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Bác này chắc không hiểu ý.
Ý bạn ấy là nhiều ng mơ ước vó dc chiếc citi cái thời 2000
Giống như giờ nhiều người mơ ước có sh thôi.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero còn ý mình là dream mới đáng mơ ước chứ citi thời đó cũng thường thôi bác, người ta vẫn chuộng cub 70, cub 90 hơn citi này
muquang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Hồi đó là mơ ước của ông già em, thời đó ai muốn xe ngon mà ít tiền thì mua xe Miên (xe city mới không giấy tờ)
xe dreeem ko lên nòng ko độ cam lắp chế centa có cải thiện đc tý nào tốc độ ko các bác. ai có kinh nghiệm truyền đạt cho em tý ạ
Dealim là hãng của Hàn quốc là đúng rồi. xe citi và DH 88 của dealim gắn máy honda cũng đúng luôn.thập niên 80 HQ chưa phát triển như hiện nay nên các hãng SX xe hơi hay xe gắn máy hợp tác với nước ngoài sx phân phối sản phẩm tại HQ .các xe citi và DH88 chạy tại VN là toàn hàng nội địa HQ chạy nát rồi mấy ông VN xin nhập về dùng đến hôm nay.sau này dealim tự SX riêng nên không còn gắn máy của honda nữa nên các xe sau này chỉ có chữ dealim không còn chữ honda nữa.các bác để ý xem trường hải ôtô cũng đang SX oto kiểu này .không có chuyện hàng TQ nhái trong trường hợp này.
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhbinhtg Theo @JNG thì xe bác mua năm 1997 dính hàng bị thay vỏ rồi, thực chất máy nó là của honda, khung chả biết mà vỏ citi.
Em cũng chả hiểu ông này ông có biết dc tất cả các xe đấy không mà phán như thánh.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero hà hà, nhà tui hồi xưa sở hữu 1 DH 88 và 1 citi, còn hơn ai đó toàn google mà lên đây phán như thánh vậy, cái thời tui chạy citi có khi bạn chưa vào lớp 1 nữa nhé
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Bác không biết không có nghĩa là không có.
Phán kiểu ếch ngồi đáy giếng.
Tôi chạy chở hàng khắp Sài Gòn đâu chả thấy xe honda daelim citi.
Cứ làm như mỗi mình biết.
Hài vãi
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero Tôi đã nói bác nhìn toàn hàng mông má rồi nói nó vậy, ko bít ai mới là ếch à, chứ hồi trước 2000 tôi chỉ thấy toàn máy Daelim thôi, trước đó nữa thì giờ làm j còn chạy ngoài đường nổi, quá cũ rồi, toàn mông má cả thôi
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế xe daelim nó bị hỏng máy nhiều thế à?
Xe honda nó hỏng khung xe nhiều thế à?
Để nta đổi máy honda sang khung daelim rồi đem chở hàng.
Hay là nhiều ng họ rảnh hơi quá?
Bác không tin ảnh mạng.
Vậy xe bán trên mạng toàn là hàng nta đem thay máy chắc???
Hay là ai bán cũng biết photoshop cái máy honda vào con citi.
Mà vẫn vấn đề cái tem, không có sao nta làm tem honda daelim citi dc???
Vào chợ tốt thấy toàn honda citi zin
Chắc mấy ng bán này họ bị bịp hết nên xe thay máy họ tưởng xe của họ zin nên họ đăng bán xe zin
View attachment 2908111
Mình nói là mình không thấy cub 100cc chứ có nói không có đâu.
Nhưng đúng trc giờ chưa thấy cub 100cc bao giờ.
Thấy có 70cc với 50cc
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero Cub sau 1990 có 100cc, nhìn như dream lùn vậy, nhưng ít thôi vì nó mắc quá, với thời này là thời của dream rồi, giá rẻ hơn cub mà cũng rất tốt nên ng ta ko chuộng cub nữa.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@wampum DH 88 nó ra đời có khi còn trước cả citi100 mà máy Daelim luôn nha bác, bởi vậy có thể dòng Daelim nào khác trước nữa mới máy Honda, chứ citi100 là mình ko thấy máy Honda, có chăng là hàng Daelim cũ máy Honda mông má lên vỏ citi thôi.
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Thế theo bác hàng nta chắp vá ao cũng chắc honda vào citi rồi dânsc honda daelim citi đi lừa nta à?
Theo bác thì hàng trên chợ tốt thằng nào bám cũng bán hàng đểu à?
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero thì cứ mua thử đi biết bạn, hàng đểu hơi bị nhiều đấy, cứ móc 1 2 số rồi hẹn thợ đi theo xem xe đi bạn, đừng có google suốt ngày thế.
klong1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe mình nhà đứng tên nè bạn, chỉ thay nhớt với nhông sên dĩa mười mấy năm nay thôi.Zin từng con ốc 😁
@JNG có 1 sự thật là : bạn không chấp nhận được sự thật 😃nên tôi có nói thế nào bạn cũng cho là bạn biết rõ rồi
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@wampum citi giò gà thì thiệt là nó ít quá nên ko biết được, nhưng đám citi phuộc như dream thì thiệt là chỉ thấy máy Daelim, lúc đó citi mới thịnh, mà nghe thớt nói mấy chiếc máy Honda chạy đầy đường mới thấy ngộ :v. Mà thôi chém gió cho vui chứ mấy chiếc Citi cùi bắp này nó có thế nào cũng kệ cha nó, thời đó dân thèm Dream ko tiền mới mua chiếc này thôi, kiểu như xài hàng nhái, may là nó cũng tốt :v
nguyenhano
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Nói thật vs bác là citi phuộc trước giò gà thì có mà đầy đường, còn hàng nhái thì ko phải đâu bác nhé citi giò gà là máy hon da nhật bản đấy, cũng gần như super dream đời đầu, khung sườn, linh phụ kiện sản xuất tại việt nam, nhập nguyên cục máy về việt nam lắp ráp
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@JNG Bạn nên google lại kiến thức của mình 😃 cái mình biết k bao giờ là tất cả hết 😃
nguyenhano
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có honda daelim citi máy honda, có cả máy daelim nhé các thánh
Peavey3208
ĐẠI BÀNG
9 năm
C
Comfirm với bác là có citi giò gà nhé.nhà em lúc mua nó rẻ hơn citi phuộc nhún.Citi đời đầu đúng là dùng máy của honda,các đời sau này dealim tự sản xuất được nên không dùng máy honda nữa
thanhbinhtg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Peavey3208 citi giò gà năm 96-97 ai đã từng mua xe kho thì sẽ biết .(xe cũ nhập HÀN QUỐC) máy nó toàn ghi honda thôi.
koang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhbinhtg Đug rồi. Lốc hd hết.
hieuzero
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vâng.rất tỉnh và đập chai.
Trên thì mình thấy, dưới thì khẳng định chắc nịch một câu như trên.
Bác biết con 67 không?
Từ đời nào rồi giờ vẫn còn đầy ra.
Còn citi máy honda bây giờ cứ cho là 100% mông má đi.ok.chấp nhận.
Nhưng mông má kiểu gì mà lại vẫn là citi mà thay máy honda chắc.
Bác nói thể hiện quan điểm riêng nhưng lại luôn khẳng định nó như một chân lí không thể chối cãi vậy.em chả biết bác ở đâu nhưng Sài Gòn em chạy chở hàng em thấy đầy honda daelim citi
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuzero citi cùi bắp mà so với 67 huyền thoại, citi vài năm nữa xin lỗi chả ai dùng nữa bây giờ.
@JNG Bạn đừng nói vậy, mỗi dòng xe đều có cái hay và nét riêng của nó, và tùy thuộc vào sở thích của người đam mê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019