Hỏi về Kindle Basic

mrxellos
18/8/2012 3:31Phản hồi: 6
Mình đang là sv và có nhu cầu mua ebook reader. Mình đã tham khảo nhiều topic nói về các loại máy. Mình khá ưng ý với KB, nhưng vẫn có một số thắc mắc muốn hỏi các bạn đã từng sử dụng KB:

- Mình thấy có model KB kèm Ads thì khi đọc sách có xuất hiện Ads bên dưới ko hay chỉ xuất hiện ở màn hình chờ?

- Mình thấy nhiều ng` kêu màn hình của Kindle rất dễ hỏng, vỡ, liệu có đúng ko, mong các bạn có thể cho mình lời khuyên để bảo vệ máy tốt hơn?

- Mình hiện nay đang bị cận nên cũng muốn hỏi thêm đọc máy e-ink này có thoải mái và ko hại mắt trong tgian dài ko?
Cuối cùng mong các bạn cho mình lời khuyên có nên tậu KB hay ko nhé, mình chỉ cần đọc sách thôi, ko có nhu cầu nghe audio hay lướt web đâu.
Rất mong được sự quan tâm giải đáp của các bạn. Mình cám ơn nhiều!
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu đọc sách ko thì đây là sự lựa chọn tốt, mặc dù có 1 số ý kiến cho rằng độ tương phản kém bản cũ 1 chút, nhưng vẫn rất okie. Màn hình thì dễ vỡ ... khi bạn đè lên nó. Cái nào cũng thế thôi vì máy đọc sách thường mỏnh manh (cho nhẹ mà).kb thì được cái là gọn hơn k3 1 chút. chức năng web của mấy máy này rất tệ, chủ yếu để kết nối mua sách trực tuyến thôi. Bạn đọc sách chữ thì mua còn hay đọc pdf thì ko nên.
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
quá chuẩn không cần chỉnh cho nhu cầu của bạn với 1 con KB
Đọc pdf cũng không đến nỗi nào. Bạn chịu khó xoay màn hình vẫn đọc được.
Thứ nhất là Ads không hiện lên khi bạn đọc sách nên không quá quan trọng giữa bản có Ads và không Ads.

Thứ hai chỉ có màn hình Kindle 3 dễ vỡ vì gờ màn hình của nó mỏng không sâu xuống như Kindle Basic và Kindle Touch. Như vậy là Kindle Basic không hề dễ vỡ màn hình trừ khi bạn làm rơi hoặc đè lên màn hình.

Thứ ba là các loại máy đọc sách được thiết kế với màn hình e-ink đen trắng giúp mắt đọc lâu không bị mỏi và hại mắt nên bạn không phải lo lắng.

Nếu rảnh bạn có thể qua bên mình (www.hoangkien.com) để đọc thử và dùng thử Kindle Basic và tham khảo thêm một số loại máy khác trước khi quyết định.
mrxellos
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangkien.com Có khi tuần sau e sang bên HK mua hàng đó bác
@mrxellos Cảm ơn bác. Em luôn hoan nghênh a e tinhte qua giao lưu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019