Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hỏi về màu của bu-gi ?

quoctai0810
31/8/2015 2:17Phản hồi: 18
hỏi về màu của bu-gi ?
[​IMG]tình hình e mới mua cái bu-gi platium cpr6eagp-9 cho con wave 110 ,xin các cao thủ đánh giá giùm e màu của bugi như vậy là đang thiếu hay dư xăng ạ ,thì e mới mua dòng platium này nên không biết cách nhìn nó có giống với loại tiêu chuẩn hay không nữa
e xin cảm ơn !

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không ai vào phán giúp e sao 😔
Bugi trắng bệch, thiếu xăng kha khá 😃! Mà bugi mới mua gắng vô lấy ra coi thì nó chưa chuẩn đc đâu!
thanks bác ,vậy theo bác e phải chạy bao nhiêu km thì nó mới cho chuẩn dc , hiện tại e siết ốc gió vô hết rồi nhả ra 2 vòng
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
@quoctai0810 chạy tầm 2-300km tháo ra xem lại coi sao...
aimhere
ĐẠI BÀNG
9 năm
thông thường thì chỉnh xăng dư một chút xíu.
bxc vít gió để khoảng 1 vòng rưỡi, lên xuống từng 1/8 vòng khi tiếng máy to nhất là đc.
Thường thì vít gió càng nhả ra thì ga càng lớn ,xe e thì nhả ra mấy vòng nữa thì ga cũng vậy nên muốn nhả vít ga cũng không nhả ra được
@quoctai0810 Nhả ko dc ốc gió dc nữa thì phải nâng kim xăng! Nguyên tắc canh bugi thì phải canh chỉnh từ giclơ chính->giclơ phụ->ốc gió->kim xăng theo hình bugi của bạn thì bạn thường đi chậm ít kéo tua cao, chóp đỉnh điện cực đã hơi vàng phần sứ đã ngã màu trắng đục -> hơi thiếu tí xăng gió
@takumi2011 Đúng rồi bác ,e chạy trong thành phố nên k kéo ga nhìu ,với lại máy yếu nên muốn kéo cũng không sướng ,e thường đi tầm 40-50
mấy dòng platium với bạch kim nó không có lên màu nhiều đâu mà coi với chả xét 😆 nó không có như bugi zin lên màu đâu 😃) Cứ chỉnh thoải mái , khi nào nghe tiếng máy nổ đều , đề lúc máy nguội cảm giác dễ , không bị hụp hụp là được , con bugi mình chỉnh cả 3 vòng mà nó vẫn cứ trắng bệt ra nè ^^!
@luckiluc22 Thanks bác ,vậy mà e cứ nghĩ nó lên màu giống bugi thường chứ ,h mới biết vụ này
@quoctai0810 đi bugi platium với bạch kim làm gì 😆 khi nào người ta làm lại dàn lữa mới lên , chứ nếu đi zin thì nó chả khác bugi hãng là mấy mà còn hay chết sản nếu bạn canh dư xăng quá , mắc công phiền.Zin thì cứ đi bugi hãng là ok nhất,vừa ok vừa trâu ít chết , cái gì càng mắc càng tốt chứ bugi càng mắc càng hay chết nhảm , có con đi 2-3 tuần là tèo 😃)
@luckiluc22 bời vậy e đâu mua iridium làm gì cho phí tiền ,nên chỉ mua platium cho lửa nó ngón 1 tí thôi ,cãm giác đề nó nhạy hơn ,còn vụ chết sảng e nghe nói là thằng denso hay chết sảng chứ NGK nó trâu bò hơn mà bác
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
@quoctai0810 nếu chỉnh đúng thì bugi platinum vẫn lên màu như bugi thường dc nha bác...
yuki250893
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luckiluc22 bác nói câu cuối nao lòng anh em, vụ canh xăng em nghe thì thấy thích
em chơi con iridium cho con wave, thấy máy nổ êm và ngon hơn 😃😃
sẵn topic này e hỏi thêm các bác là bố thắng đĩa và đùm các bác hay thay loại gì nhỉ ,bố đùm e hay mua loại NEO thái ,bố đĩa e cũng mòn rồi ,đang tính thay
@quoctai0810 bố thắng đĩa thì canh form thôi 😃 có loại bố thắng của racing boy ak 😃) xài ok mà đẹp nữa ak
Bugi nào mà chả ra màu,ai bảo ko lên màu là tào lao.quan trọng canh chỉnh bình xăng chuẩn nó mới ra màu được.bugi trắng nhách sứ cách điện thế kia là xem lại thiếu xăng ga đầu đó nhé
@Dzuy89 vậy cái sứ đó phải ngả màu gạch cua thì mới chuẩn đúng k bác ,bugi đó e gắn chạy chưa bao lâu chắc chưa lên màu ,để chạy vài tuần xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019