Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi về Philips X710 ?

ldt_tt
14/1/2010 8:9Phản hồi: 38
Em mới mua con Phlips X710, đã cắm thẻ nhớ. Nhưng khi cắm điện thoại vào máy tính qua cổng USB, trên điện thoại đã chọn chế độ Mass Storage, vậy mà máy tính chẳng phát hiện ra điện thoại được cắm vào, và trên máy tính cũng không nhìn thấy điện thoại đâu, các bác có ai dùng rồi và có kinh nghiệm cho em biết như vậy nghĩa là thế nào không?😕
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ah mình cũng biết con nài , nó đây phải không http://diemsangviet.net/Philips-Xenium-X710-2-Sim-2-Song_Philips_3878.html /, nghe nói dúng pin được 12 ngày nghe gọi bình thường phải không nhỉ
chỉ sử dụng nó làm mass storage thôi, phần mềm đi cùng nó không nhận được đâu💣
Con này dùng pin khá tốt, mỗi tội nghe hơi bé, không to lắm, hay do tai e nó bị có dấu hiệu điếc nhỉ:stomp:
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình hỏi cách đồng bộ danh bạ của điện thoại Phillips x710 với máy tính. Bạn nào biết chỉ cho mình với nhé. Xin cám ơn!
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
14 năm
À, nhân tiện mình xin hỏi thêm, trình đọc sách điện tử có sẵn trong máy này có sử dụng được ko ạ? Nếu được thì tương thích với những định dạng nào?
Xin cám ơn!
cold214
TÍCH CỰC
14 năm
- Câu trả lời là: CÓ sử dụng được
- Định dạng ebook hỗ trợ: .TXT
- Cách tạo 1 file Ebook:
+ B1: Tìm ebook mà bạn muốn tạo thành file TXT (từ file Word là tốt nhất, ko thì copy trực tiếp trên web cũng ok)
+ B2: Mở Notepad của máy tính, paste nội dung truyện bạn vừa copy từ file Word hoặc từ web vào Notepad (Lưu ý: bạn sẽ thấy 1 số chữ hiện ô chữ nhật, ko đọc đc, cứ kệ nó)
+ B3: Click File -> Save As
+ B4: Trong cửa sổ Save as, bạn điền tên ebook vào ô File name (VD: truyen ngan.txt), Trong khung Encoding bạn chọn UTF-8, sau đó save lại.
+ B5: Copy file ebook vừa tạo (truyen ngan.txt) vào thư mục Ebooks của thẻ nhớ. Bây giờ bạn có thể đọc được trên điện thoại rồi đấy ;)

P/s: Trong khi đọc ebook trên điện thoại, bạn cũng cần phải cài đặt font code cho nó là UTF-8 hoặc Unicode nhé (cứ thử 1 trong 2, mình ko có máy ở đây nên ko nhớ 😁)
Cách này áp dụng với tất cả các máy hỗ trợ đọc ebook (Q-mobile, LENOVO, PHILIPS, MALATA, F-mobile, Xstar, Mobistar, Mobido, Á Mỹ, Connspeed,..)
cold214
TÍCH CỰC
14 năm
Một số điện thoại loại này chỉ có thể kết nôi với máy tính khi tắt nguồn. Bạn thử xem nhé ;)

---------- Post added at 12:35 PM ---------- Previous post was at 12:34 PM ----------

Nếu sạc đúng hướng dẫn ngay từ khi mới mua máy, X710 có thể dùng đến 15 ngày hoặc hơn bạn ah 😃
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thế túm lại là ko thể đồng bộ danh bạ được hả các bác. Rõ chán!
Đồng bộ được mà bạn, dùng phần mềm trong đĩa đi cùng máy hình như là Mobile phone tools thì phải, lúc cắm vào chọn Com port, nhưng mình bị mất cái đĩa rồi. Nếu bạn còn thì up phần mềm lên mạng cho mình down với
linhlan453
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình muốn hỏi làm thế nào để chuyển danh bạ điện thoại từ Sony Ericsson w850i sang philips xenium x710 vậy? mình mới mua, khi xem danh bạ trong sim thì thấy bị đổi tên, cách khắc phục thế nào? Xin cảm ơn trước các bạn
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã cài phần mềm ở đĩa kèm theo và đã kết nối bằng cổng Com nhưng ko được bạn ạ. Máy tính nó ko nhận ra mặc dù đã cài thử trên 3 máy (dùng Win XP, Vista và Win 7). Máy nó chỉ nhận ra khi kết nối với thẻ nhớ như 1 USB bình thường thôi. Rõ chán.
mrcom98
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn muốn sys danh bạ với outlook có thể mượn đĩa của Qmobile nhé, cùng ngõ giao tiếp, rồi chọn cổng com 8 là ok.
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tức là dùng luôn chương trình của Qmobile hả bạn. Để mình thử xem vậy.
Cách giải quyết cực kì đơn giản:
1. Sau khi đã cài xong phần mềm Mobile Phone Tools, bạn cắm điện thoại vào máy tính, chọn cổng COM.
2. Máy tính sẽ hiện lên thông báo cài đặt driver. Nếu thông báo là không thấy driver (99% sẽ hiện ra thông báo này!), thì bạn làm theo bước sau:
- Chuột phải vào My Computer, chọn Manage
- Ở menu bên trái, chọn Device Manager
=> Trong phần Other devices bạn sẽ thấy: Philips X710 (có biểu tượng màu đỏ bên cạnh)
- Chuột phải vào Philips X710, chọn Update driver
- Chọn Browse my computer for driver software
- Click vào nút Browse, vào chỉ đến thư mục bạn đã cài chương trình Mobile Phone Tools lên đó (thường là C:\Program Files\Mobile Phone Tools)
Tick vào ô: Include subfolders
- Tiếp theo ấn Next,
=> Vậy là ok, chờ máy cài driver xong, bạn có thể bật chương trình Mobile Phone Tools lên để sử dụng.
(Chú ý: mình thực hiện trên Windows 7, các hệ điều hành khác có thể ko giống 100% nhưng các bước thực hiện cũng tương tự.)

Chúc thành công!
-------------------------------------------------------------------------------
Mình cũng mới dùng Philips X710, gặp tình trạng tương tự bạn. Sau vài ngày đau đầu search khắp các trang không thấy, tình cờ hôm nay lại phát hiện ra.
Bác nào có phần mềm Mobile phone tools để đồng bộ danh bạ qua máy x710 thì làm ơn chỉ dùm mình với
Dong bo danh ba x710 thi minh cung dang dung mobile phonetool nhung luc duoc luc khong.
mackeno73
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi các bro, tui cũng mất gần 1 ngày mới xong, bro kimnguyenhuy chỉ cách đó là chuẩn rồi, update cho các bro nào không có software con X710 này:
http://www.p4c.philips.com/cgi-bin/dcbint/cpindex.pl?tmplt=ePlatform - Sangfei&scy=SG&slg=ENG&cat=DESIGN_GSM_CA&sct=SU00495_MOBOTHER&session=20101227103037_123.21.18.22&grp=PC_AND_PHONES_GR&ctn=CTX710BLK/00&mid=Link_Software&hlt=Link_Software

bye.
Cám ơn các bác, em vừa làm xong rồi
Khi đồng bộ với MS Outlook mình gap vấn đề về số lượng contact, mình có khảong 800 contact, khi đồng bộ thì danh bạ chỉ có 490 có bạn nào biết cách giải quyet chỉ dùm mình nha. Thank
Mình cũng thế.
Danh bạ ở máy Nokia có 853 số. Chuyển sang Philips X710 chỉ có 402 số mà lại còn bị mất các ký tự phía sau, VD: "Hoàng Phượng" thì thành "Hoàng P"
Cao thủ nào biết thì ra tay giúp đỡ với.
@TraiThaiNguyen Hồi trước máy e lưu vào sim xong lắp vào máy khác cũng bị hiện tượng như thế.Vì để cùng danh bạ sim và danh bạ máy. Chắc bác cũng để nt
Dùng smart phone quen rồi, dùng ông này cực chuối về khoản quản lý danh bạ.
chưa khắc phục được lỗi cắt bớt tên, nhưng add danh bạ đã làm được. Các bạn thử dùng cách này xem sao:
1. Mở phần phonebook, nhấn vào personal folders/contacts. chương trình sẽ load toàn bộ contact của bạn từ outlook sang;
2. Copy (Kéo và thả) từ contact trên sang 2 sim của bạn ở phần trên;
3. Copy (Kéo và thả) từ Sim sang Mobile.
4. Nhấn refresh phonebook.
Những ký tự như +84, số điện thoại cách bởi dấu () thường bị lỗi . (Phần mềm không nhận được). Nói chung vẫn phải sửa tay một số, nhưng đỡ hơn.
Bạn có thể làm thế nào cũng được, miễn là copy từ sim sang mobile thì ok, nếu để sync contacts thì chắc chắn bị invalid data, và bị thiếu .
Chúc vui
con máy này chế độ 2s2s có tốt không ạ; em chỉ quan tâm đến khi đang gọi sim 1, đồng thời sim 2 có cuộc gọi đến thì nó có chờ cuộc gọi 2 kia không hay khi đó sim 2 off ạ. nữa là máy này dùng có nhanh = 1202 của no kia ko....😢
em chót mua con c2-00 mà chán chế độ 2s2s quá, tính chuyển con này, mà hàng mới hình như hết rồi
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chipcoi123 Mình đã dùng rất nhiều loại máy 2 sim. Nokia thì dễ dùng, nhắn tin có tiếng Việt và thuận lợi trong việc đồng bộ nhưng 2 sim ko online cùng 1 lúc. Nếu Sim 1 đang nghe thì coi như tắt luôn Sim 2. Qmobile, LG... cũng thế. Duy chỉ có con Samsung (đời cũ rồi, mình ko nhớ) và con X710 này là 2 Sim 2 Sóng online thực sự, vì vậy tuy nó có nhiều bất tiện nhưng mình vẫn dùng. Con C2-00 thì chán thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019