Hỏi về pin của Samsung Galaxy note 3 Docomo !

VannhiNguyen
14/9/2014 15:44Phản hồi: 40
Chào các bác, tình hình là em mới mua 1 con note 3 Docomo mới ( k còn nguyên seal), về dùng được hơn 1 ngày r thấy nói chung mọi thứ khá ok, chỉ trừ khoản pin là em hơi băn khoăn. Em k chơi game, chỉ lướt web giải trí nhẹ nhàng thôi, thế mà thấy pin hết nhanh quá (xót ruột :'(( ) . Em mà lướt web thì cứ 3-4p hết 1% pin, còn nhắn tin nghịch ngợm bình thường thì cứ tằng tằng khoảng 5p 1%. Nhưng được cái k làm j thì mãi k hết 1%, phải đến khoảng gần 30p các bác ạ. Như thế pin có ok k? Em chưa test thử xem phim, chơi game cơ mà thấy lướt web ngốn pin nhanh quá đã xót hết cả ruột r @@ Bác nào cũng dùng con này cho em ít kinh nghiệm về pin với 😃
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

với màn hình 5.7 inches pin như thế là rất ok rồi b nhé.
camera thế nào bác ơi. e thấy nó còn kém hơn cả 5,0 MP của con n97 nữa. e cũng vừa mua mà thấy cái camera nt là bắt đầu nản rồi. ko biết có phải mua phải đồ dởm k. 😔
Cảm ơn bác mobiworl, mình kiểm tra lại thấy dùng wifi vs nhắn tin nghịch ngợm linh tinh thì thế nhưng k làm j thì 3-4h mới hết 1% cơ. Cũng gần gần giống vs bài test pin của bác didongthongminh trên youtube, chỉ chưa thử khoản chơi game 😁
Nhưng mà thắc mắc 1 cái là k hiểu sao vừa sạc pin đầy 100% xong, rút nguồn và cài đặt mấy cái linh tinh (báo thức, nhạc chuông, ánh sáng,...) được khoảng 1-2 phút cái là pin xuống còn 99% ngay. Mình cứ nghĩ trong khoảng 90%-100% thì pin phải lâu sụt hơn chứ 😃
Camera của mình thì thấy ok k vấn đề j bác à, chụp đủ sáng thì nét, có nhiều chế độ chụp chưa thử hết k biết thế nào. Có điều màu sắc nó hơi "đậm đà" hơn thực tế tí thì phải :3
Ak bác nào để ý cái khoản sạc pin xem thế nào nhé. Máy mình sạc hết khoảng 2,5h là từ 6%->100% r. Nhưng mà lúc đầu mới sạc k hiểu sao sờ vào màn hình thấy âm ấm, sờ nửa trên thấy nong nóng ý 😔, lúc sau sạc đc khoảng sáu bảy chục % r thì sờ vào lại chả ấm nóng j nữa :rolleyes:
E sạc pin thấy lúc đầu tăng nhanh nhưng từ khoảng 90% trở lên thì tăng lâu dã man, mà từ 100% xuống 99% nhanh quá thể
Máy các bác onsreen được bao lâu? E xài khoảng fb lướt web, đọc báo, chơi game, thời gian onscreen 6h30 còn khoảng 6%. Cơ mả s từ 100% xuống 99% nhanh thật.
Ơ thế k bác nào thấy lúc sạc pin ban đầu nửa màn hình trên nong nóng, nửa dưới âm ấm à 🆒
@VannhiNguyen Có ấm lên mà bác, các máy e dùng từ trước tới h cái nào khi sạc cũng ấm lên
mình ít chơi game lướt web liên tục nên k biết lắm, bác tham khảo cái này xem
Sau 1 thời gian dùng các bác thấy em nó vẫn oke chứ,thi thoảng có bị lỗi lặt vặt như out ứng dụng,mất sóng hay wifi kém không.Em đáng phân vân giữa em này vs em note 3 neo công ty cho ông anh,hàng công ty thì chắc cú hơn nhưng thấy em này ngon quá cũng thèm 😁
@Chúa tể những chiếc vớ Ko khác j luôn bác nhé 😃
@lephong_yb94 vậy chắc so vs em note 3 neo là ăn đứt r 😁
@Chúa tể những chiếc vớ Note 3 docomo ko hối hận đâu bạn. Trước lúc mình lấy note 3 docomo cũng phân vân rất nhiều và ra tận cửa hàng để trải nghiệm và ra samsung chỉnh hãng để test bản quốc tế thì như nhau.
@khanh-huynh Bác giống em.Mua xong tưởng không phê mà phê không tưởng.Còn vấn đề về Pin thì em thấy cũng tựa như nhau mà.Nửa pin đầu thì hơi sốc nhưng nửa cuối ngon lanh ngay :v
xEza
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm qua mới lấy con bên DTG, đẹp lung linh và chạy rất ổn. Đang test tiếp.
@xEza máy lúc bạn mới cầm còn seal ko vậy? lúc khởi động máy thì đã chạy rom j rồi? mình cũng đang phân vân có nên mua em này ko
Ai biết quay slow motion ntn ko chỉ em vs o_O
xEza
TÍCH CỰC
9 năm
MÌnh chưa có thời gian vọc nữa, rom có EN và TiengViet. Mọi thứ bình thường trừ NFC.
Máy like new thôi bạn, mà nhìn chẳng thấy dấu vết gì là dùng rồi cả.
@xEza thế bạn mua máy vs giá bao nhiu vậy? còn rom mà có tv thì là rom cook rồi, bạn thấy trong máy có nhiều ứng dụng nhật ko?
xEza
TÍCH CỰC
9 năm
Mua ở DTG Đà Nẵng bác ah. Giá bình thường 7tr7 + option bảo hành màn hình và nguồn 12 tháng thêm 350k nữa. Tuy nhiên vì em mình là bạn bác Toàn ngoài HN nên đc ưu đãi máy còn 7tr3 thôi. Nói chung pin trâu vật, nếu ko nói thì nhìn sẽ nghĩ là máy mới. 😃

Chỉ có 2 ứng dụng là Tiếng Nhật thôi. Hệ thống có tiếng Việt và Hàn.
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua cellphones dùng gần năm rùi, ko có một điểm khác nào so với máy qt, camera nét như nhau, pin tốt, chạy mượt. Hj
@Galaxyxuru Mới ra mấy tháng kêu dùng 1 năm 😆
@Galaxyxuru bác mua ở cell rồi có tặng sạc không bác , nếu không thì mua sạc ờ đâu cho an tâm bác tại mình nghe dòng docomo ne16u dùng sạc lo mau die màn hình lắm
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
@navaboro Ko tặng sạc bạn nhé, mua thêm sạc và pin chính hãng mà dùng, bạn có thể tham khảo tại phukiengalaxy.vn
@Galaxyxuru thank bác
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy tháng gì, hơn nửa năm rùi ko gần năm ah, sắp tết rùi. Hj hj
con note3 dcm của mình dùng thỉnh thoảng cứ bị khóa sóng. Phải reset mới hết.Lỗi đấy là do bản room hay do phần cứng vậy mọi người.
Giờ xài smartphone thì con nào màn hình trên 5" mà chả phải ngày sạc từ 1-2 lần.
Pin Note 3 quá ổn cho nhu cầu khá nhiều từ sáng cho tới 9-10h đêm, cắm sạc qua đêm để hôm sau hoath động tiếp. Mua con đt mạnh mà suốt ngày cứ lăn tăn pin pủng, tắt cái này cái nọ rồi giảm xung cpu thì mua cục gạch 1100i xài cho yên tâm. Hehe
Galaxyxuru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng samsung thích công nghệ pin rời. Mua thêm quả pin và đốc sạc chính hãng nữa, pin máy hết thì tháo ra lắp pin ngoài đã sạc đầy vào, nên chuyện pin ko phải nghĩ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019