Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

"Hỏi" Về root Philip I928

sypnqbh
3/2/2015 3:54Phản hồi: 57
Đã có anh em nào root được Phillip I928 chưa vậy??? xin chỉ giáo dùm (Đã dùng qua một số phần mềm nhưng không root được)
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng mới mua con này, tìm 1 số phần mềm root trên mạng. Cuối cùng mình cũng root được em nó, nên share cho anh em nào cần nhé:
Bước 1: Bạn download công cụ root tại http://www.kingoapp.com/ và cài đặt trên PC (cài xong khởi động lại máy tính).

Kingo Root, the king root android app for free.

Kingo Root is #1 one click root solution so easy to use. Take your android phone by your control! You will love this feeling - the freedom.
kingoapp.com

Bước 2: Vào Settings/Developer options/USB debugging ---> check vào em nó.
(Nếu chưa hiện mục Developer option thì bạn làm kích hoạt theo cách sau:
- Vào Setting/ more/ About device/build number. Dùng tay click vào mục này khoảng 10 lần sẽ có thông báo hiện ra là ok.
----------------------------------------
Tiến hành root:
1. Điện thoại bạn vẫn bật bình thường nhé. Gắn cable kết nối Philip i928, i908, V387, vào máy tính, chờ máy tính nhận hết Driver.
2. Chạy biểu tượng Kingo Android ROOT trên máy tính.
3. Làm ly cafe, đt khởi động lại là oki.
Happy day.
sypnqbh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trgminhtuan
@trgminhtuan
@langtu_ht Mình dùng v387 mà vẫn chưa root được bằng kingo, có ai biết chỉ giáo giùm. Thanks!
@ùngminhtuan Ban oi dùng i928 thế naào, mình định mua mà chưa biết nó dùng tôốt không
sypnqbh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế thì tốt quá, thử xem đã nhé. Thank
Bạn làm theo cách trên của mình nhé, vẫn root bình thường. Nếu nó báo lỗi thì bạn khởi động PC và điện thoại lại nhé. Chắc chắn được. Mình dùng nó để root W6610, V387, i908 và cuối cùng là i928 đó. Haha, chẳng là mình mua và đổi qua chừng đó con chỉ trong 3 ngày. May mà đổi không mất phí.
Happy day.
@trgminhtuan Thanks bạn để mình thử lại.
@trgminhtuan thanks bạn nhé mình root được rồi, hóa ra do mạng.
Mr Thành™
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks các Bác.
Em i928 này dùng thế nào bạn, bạn có thể cho vài đánh giá không
Các bạn đã dùng i928 cho vài nhận xét đc không mình đang tính mua nó
Mr Thành™
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng dòng note của sam, mua thêm Philips dc 1 tuần, máy lướt web hơi lag, pin sục cũng nhanh hơn, tốc độ chạy cũng tạm dc. Tóm lại vs giá tiền 6tr5 của em nó thì tạm dc
Hi. Mình có dịp dùng qua W6610, V387, i928. Do mình đang chơi clash of clan nên định mua máy 2 sim và pin trâu, W6610 thì oki, nhưng ngoại hình nặng nè quá, V378 thì cảm ứng bị gì ấy, type tin nhắn mà cũng ko ăn chữ, cảm giác rất lag (con này theo nhân viên fptshop nói thì bị đổi trả rất nhiều), còn em i928 thì oki cả về ngoại hình lẫn cấu hình và giá. Tuy nhiên, chắc do dùng chip mediatek nên máy cho game C.O.C rất nóng, mình cảm giác nó nóng đến 100 độ luôn ấy. Nói cung thì i928 mình thấy dùng ổn bạn à.
sypnqbh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bạn, mình đã dùng qua Philip I908 và I928 và có một vài nhận xét cho những ai muốn mua em nó nhé.
1. Hai máy có cấu hình như nhau, tuy nhiên I908 có thêm chức năng gõ màn hình để bật màn hình khoá (hay, I928 không có)
2. Pin I908 dùng được lâu hơn ( ~02 ngày)
3. I928 có cảm giác như lỗi sóng, gọi điện đôi khi không nghe đc phải tắt gọi lại. Màn hình 6 in nên dùng một tay hơi khó.
Mọi chức năng khác dùng ổn giá cả phải chăng, máy 2 sim cũng tiện lợi nữa.
Tóm lại, nên mua I908 trừ khi thích màn hình lớn, xem phim cho đã.
Mr Thành™
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào biết cách chụp lại màng hình của máy, hứơng dẫn dùm mình với. Thanks
Mr Thành™
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr Thành™
Mr Thành™
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào biết cách chụp lại màng hình của máy, hứơng dẫn dùm mình với. Thanks
sypnqbh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài phần mềm thêm thiếu gì bạn, gõ screen snap,..... trên CH play
có 2 cách chụp:
1. nhấn đồng thời nút nguồn và volum (-)
2. Lắc máy (với máy đã root)
i928 có chức năng gõ 2 lần mở màn hình không các bạn hè? Phillip chẳng có cook rom để vọc gì cả.
Bác root xong có swap ram dc không bác ơi.Em làm mà ko dc, nó ko cho copy file 98swap_data_v300 vào thư mục etc/init.d hjc hjc
caoiucuu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho hỏi có thể thay đổi kích thước hiển thị các icon trên màn hình của philips i928 k? Mình thấy màn thì to 6" nhưng mà check với cpu-z thì hiển thị kiểu màn 4inch (mặc dù độ phân giải FULL HD). Tìm trong setting chỗ chỉnh mà k có. K hiểu làm tnao nữa. Bảo nhìn tnay với màn FULL HD có chán k? Screenshot_2015-10-29-20-02-59.png
thaiquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caoiucuu Chưa hiểu ý bạn lắm, nếu bạn đang muốn thay đổi số lượng icon hiển thị trên màn hình 928 thi dễ thôi mà, vì mặc định đang là 4 hàng x 4 cột , nếu bạn muốn tăng lên bao nhiêu cũng được hết mà, cài launcher Apex / Smart ấy, trong phần chình màn hình muốn chỉnh bao nhiêu hàng x cột cũng được mà, => 5 x 5 = 25 icon , 5 x 6 = 30 icon...vướng gì thì mình giúp được
k thấy có rom cook nhỉ các bác. thấy hiếm quá. ít thông tin
@quangchung1981 côk làm gì. rom gốc cho ổn định
thaiquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangchung1981 Em này thì thuộc hàng hiếm rồi, phụ kiện cũng khó, tìm mấy cái case mà cũng chỉ 1-2 chỗ bán, hehe
Rom thì ngâm cứu mà chưa tìm được cách nào nè, ai biết nhớ share nhé, thành hội 928 cho vui.
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
@thaiquang Mình đang dùng rom CM12.1 Android 5.1.1 đây. Thấy dùng ổn định hơn rom gốc nhiều.
minh thay no lag lag bạn. bạn cung dung i928 chứ
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn tìm bài chỉnh độ phân giải hiển thị trên diễn đàn nhé. Mình chỉnh về 350 một trang có 30 apps

Các bác cho nhận xét tổng quan về con i928 với! Tại sao hiện nay giá nó dowm xuống còn có 4 triệu vậy bạn, máy dùng lâu có lỗi gì không? mà Root là các gì vậy bác, trước đây em toàn dùng cục gạch vì pin trâu bò,giờ cần một máy chụp ảnh tốt và 2 sim nên định mua i928 vì giá nó khá hợp lý với cấu hình khá ổn! ai dùng rồi cho mình xin ý kiến đánh giá về nó với
thaiquang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@htkc0203 Hi bạn, mình phải can ngay kẻo không kịp,hihi mình xài dòng này từ 66 / 908/ giờ 928..nhưng vì mình chỉ dùng để onl làm việc nên chọn em 928 này cho nó RẺ - PIN cũng được đủ 1 ngày...nhìn cũng tạm tạm...đấy là lý do mình dùng nó
Còn bạn: tìm 1 em CHỤP HÌNH ĐẸP thì dứt khoát không phải dòng 928 này, nên tìm con khác cùng same giá ( khoảng trên dưới 4 triệu ) : Red mi ..Oppo...vì cũng toàn gốc tàu hết thôi, nhưng dòng này chụp hình cực tệ bạn ạ, nên chỉ dùng onl làm việc or game, xem phim, đọc báo thì ok, máy nhìn tạm, mỏng, pin được, ít nóng, root, up đầy đủ...hehe, chúc tìm được cái ưng ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019