Hỏi về sync nhạc chuông cho ios7

huudu149
7/12/2013 1:24Phản hồi: 18
Mình muốn cài nhạc chuông cho ios 7 qua itunes vì không thích mấy cái nhạc mặc định,nhưng mình có thắc mắc là khi mình sync nhạc chuông thì mấy cái app game và ứng dụng có bị mất không và một khi đã sync là phải sync toàn bộ nhạc,video và app luôn hay là muốn sync nhạc thôi không sync app có được không.Bạn nào rành về vấn đề này chỉ giúp mình với.
P/s : nhạc chuông phải từ 30s trở lại hay trên 30s có được không.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Mình toàn sync bằng itunes.chọn sync mỗi nhạc chuông thôi k mất app đâu bạn.nhạc chuong có bài mình để 45s vẫn thấy đc mà.vì ngày xưa mấy bài nhạc chờ khi gọi toàn 45s nên mình để nhạc chuông 40-45s cho hết 1 lượt đỡ phải hát lại 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@huydcc Vây khi sync rôi mây nhac chuông mac dinh co bi mat khong vay ban,sync xong thi no nam trong phan am thanh luon ha.
@huudu149 Nhạc chuông mặc định không mất đâu, sync xong nó vào cái mục nhạc chuông luôn.
Bạn dùng thử iTools đi ko lo sync mất dữ liệu khác...
Itunes sync mỗi nhạc chuông được mà bạn.
Không thì bạn xài Itool cho nhanh, thuận tiện hơn 😁.
@dungkhtn35 itool may chua jb xai dc hok,tai tren appstore ha may pro.truoc gio chua xai nen ko ranh lam
@huudu149 chưa jb dùng được hết bạn ak! bạn lên google tìm link nhé, nó không có trên appstore đâu
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Nhạc chuông mặc định k mất đâu mà lo.dùng itunes tiện cái là cắt đc nhạc chuông luôn.thích bài nào,đoạn nào là cắt đc luôn.chính xác đến % giây luôn mà bạn ;)

Cứ dùng itool mà sync thôi, có luôn công cụ làm nhạc chuông luôn, muốn đoạn nào thì cắt đoạn đó 40s là đc thôi.
Quyetay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn muốn cài cho ios 7 hay thấp hơn đều được. Khi sync bạn chỉ chọn phaan tone thôi còn các phần khác không đc chọn nên sẽ không bị mất và dĩ nhiên chuông mặc định của máy thì mãi là của máy, bạn cài thêm thỉ chỉ là cài thêm thôi..

@Quyetay Tình hình là như vầy nè bạn,khi mua máy mình có đưa cho cửa hàng để cài app game bản quyền trên itune của cửa hàng,giờ mình vô itune trên máy của mình chỉ tick chọn phần tone (mấy tab khác không chọn) với mấy cái nhạc chuông mình muốn cài thôi sau đó nhấn apply thì itune báo là 1 iphone chỉ sync được với 1 itune và hỏi mình xóa mấy cái đã cài trên itune khác để làm mới không.như vậy mình có nên chấp nhận không và máy cái app game đã cài trên itune của của hàng có bị mất không.
@huudu149 mất
tìm hiểu cách sài itools
dùng itools đi bạn dễ lắm .
mình cứ import bài nào mình thích vào là nó tự convet cho mình,
ko phải chon 40s làm gì.
mình đã làm trên ios 7.0.2
bật itools-> cắm đt vô->chọn media-> chọn ringtone->import->chọn bài hát
@spakit Dùng itools là không sợ nất app gì hết phải không mấy bạn.có bị ảnh hưởng gì tới iphone không.
@huudu149 Đã rất nhiều người khuyên bạn dùng itool nên bạn cứ yên tâm há, nếu sợ này nọ thì khỏi làm há, mang ra tiệm cho yên tâm há.
@thachnhattrung Thaks bạn và mọi người nhiều
Mình sync bằng itunes, dùng soft ringer 2 để tạo nhạc chuông, giới hạn 30s. Còn dùng cách khác thời gian nhiều hơn thì k rõ
itunes nó cũng có tạo ringtones nhưng mất vài bước. dùng itools cho nó đơn giản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019