Hỏi về Z3c bị gì thế này?

httanphat
18/5/2015 17:26Phản hồi: 11
Các bác,

Em vừa mua giúp bạn e 1 cái Z3c chỗ Cellphones Âu Cơ hàng Docomo. E xem thấy máy đang chạy rom 5.0.2 và cửa hàng nói là rom quốc tế.

Nhưng có vài điểm sau:

- Máy báo cập nhật hệ thống, cửa hàng nói mình ko được đồng ý cập nhật kẻo bị lỗi và nói để tắt nó đi, e ko kiểm tra kỹ, mang về thấy vẫn còn thông báo đó và ko xóa đc, vào setting ko cho cập nhật tự động thông báo đó cũng ko mất đi. Nó thông báo bằng 1 chấm than góc trên bên trái ah. Giờ e phải làm sao?

- Thêm nữa là bật 3G ko được mà máy cứ cảnh báo roaming, cái cột sóng luôn hiện chữ R dù đang nhận đúng mạng Mobifone. Giờ e phải làm sao ah?

- Rồi giờ e mới đọc thông tin vụ Unlock Bootloader, lúc mua máy e ko vào service test, e sơ ý quá, giờ thì e ko cầm máy nên ko biết sao nhưng liệu có tin tưởng Cellphones được ko các bác? Lỡ đã bị phốt này thì có mang máy đi thương lượng trả lại đc ko?

Các bác tư vấn hộ e vụ này với nha, cám ơn các bác nhiều ah.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống em rồi bác ạ. Cũng mua ở Cellphone Âu Cơ đây nhưng em mua Z3au xài 2 ngày lên tinh tế đọc bài cách xem tem imei phát hiện máy mình là máy dựng wa tay Trung Quốc nên em xài đến ngày thứ 14 rồi đem máy ra trả, mất 10% tiền chứ ko thể xài máy dựng càng về sau nó càng xuống, rõ nhất là pin 100% xài ko dc 1 ngày, camera trước sau máy của em mua chụp còn thua cái oppo r1 của đứa bạn. Cũng tin tưởng Cell nhưng h ko tin được các cửa hàng đt xách tay bán sony Z3au giá khoản 8tr là toàn máy dựng thôi, tự tay nhập code chỉ chứng minh là máy từ Nhật nhưng cũ hay mới thì mình ko bik dc có thể máy đó tụi bên Nhật xài đã cũ rồi xách tay về thay vỏ khác rồi mua code vì bên Nhật người ta xài đâu cần nhập code gì. H em phải dành dụm lại mua em Z3 au bên phongcachnhat co hóa đơn mua hàng từ Nhật nhưng bên ấy nghe nhiều ae nói là rất uy tín, em mà bik bên ấy từ đầu là em ko phải mất tiền ngu. Khuyên thật lòng là trả máy lại khi còn có thể. Ảnh team imei máy em khi ấy mua này:
Tem của em có chử PureWhite theo em tìm hiểu tem z là máy từ Móng Cái về rồi. Chia sẻ thêm là lúc đem máy về em sạc máy báo 4h25' mới đầy (với cục sạc dc tặng và dây cáp phải mua bên Cell) lúc đó em nghĩ máy mới nên sạc lâu, nhưng đầy rồi mới lướt wed 30' máy xuống 20% pin, tối đó em tá hỏa chạy ra shop lúc 20h30 hỏi thằng kỹ thuật gầy gầy thì nó bảo là hao pin do bản rom (máy em khi mua mở hộp ra là đã cài rom qtế 5.0.1) em hỏi có cách j giải quyết ko thì nó bảo em chờ bản rom kế tiếp để được khắc phục. Đành về, tối đó em lên các diễn đàn về z3au để xem thì phát hiện mình mua nhầm hàng dỏm nhưng quy định bảo hành bên cell là 15 ngày đầu trả máy mất 10% nên em xài tới ngày 14 ra trả.
thằng cell nó làm ăn bị nhiều phốt mà nhiều bác vẫn thích mua ở đó.
httanphat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có anh em nào trả lời thêm về vấn đề này ko ah?
Bài học cho bác nào mua không tìm hiểu kỹ trước khi mua, các bác cứ chịu khó tìm các diễn đàn công nghệ qua gg đọc 30ph là trang bị đủ kiến thức đi mua máy. Mà đến thời điểm này em khuyên bác nào muốn dùng nhật xịn thì qua phongcachnhat hoặc congnghenhat mà mua, đắt hơn nhưng an toàn hơn, quên các thể loại cell phốt hoặc chỗ nào bán 8tr đi. Ngay mấy hôm trước ở uông bí quê em bắt đc xe chở lậu hơn 2 tỷ tiền dt, toàn thấy sony không hộp bọc nilon
Em mua xong rồi mới đọc nên mất tiền ngu.
Ai mua rồi bị lừa thì ra cửa hàng làm ầm lên, nói 1, 2 nguời bạn đi kèm. Đc thì trả lại tiền cho mình, mất it tiền cũng đc, rút kinh nghiệm.
bọn nào bị mình bêu tên hình như chưa bao giờ vác mặt lên cãi lại nhể, các bác cứ thấy bạn bè nào định mua xt mà cửa hàng đặc biệt to, nhiều chi nhánh thì nhớ bêu tên cell phốt lên đầu nhé. có vài cửa hàng lấy uy tín theo kiểu rất hay là trong 10 con họ lấy từ trung quốc thì có tầm 5 con ngon lành (like new hoặc loại A) và 5 con đểu có các loại lỗi bất kỳ, nếu khách nào gà không lên đổi trả hoặc ko có gan đòi kiện thì họ cứ bán cho con lỗi hoặc chơi "đẹp" đổi con ngon cho và con lỗi lại để lừa bác khác. Vừa có tiếng vừa có miếng
KO chỉ cell ko đâu các bác xem tem imei của lo hàng này đi 99% giống tem thật nhưng vẫn có thể nhìn ra là font chữ khác nhau 1 chút. chữ SOL26 chữ O của tem thật tròn hơn, một số tem giả còn có chữ R dưới mã vạch imei (so vs tem bên phongcachnhat). Em chưa mua bên pcn nhưng nghe nhiều anh em tin cậy nên em lấy pcn làm tiêu chuẩn.
Em nghĩ ko nơi nào bán hàng mới 100% như pcn đâu, họ bảo hành bên Nhật 6 tháng cả màn hình và nguồn mấy của hàng khác không bao giờ có (đúng ra là 12 tháng nhưng hàng xách tay họ chiệu đem wa Nhật bảo hành cho mình zậy là dc rồi) nhiêu đó cũng đủ chứng minh hàng của học là mua từ Nhật về ko wa Trung Quốc. Hình như congnghenhat cũng uy tín nhưng họ ko có bảo hành ở Nhật thì phải. Nói chung tiền nào của nấy các bác ạh, xách tay nhà mạng mua code luôn mà giá có 7tr9-8tr thì ko hợp lí cho lắm.
Em nghe bảo bên cnn ít khi đem máy sang nhật lắm, nhưng cũng có bác nói khi qua bảo hành trong thời gian đầu, họ mà ko xem đc lỗi thì đổi luôn. Ít ra cũng có uy tín gần bằng pcn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019