[Hỏi Ý Kiến] Kính Chiếu Hậu Của Xe Máy

VinhSpeed95
10/1/2012 5:11Phản hồi: 79
mọi người cho em hỏi ... bắt đầu từ đầu năm 2012 ... xe máy phải gắng 2 kính chiếu hậu zin theo xe ... thiếu 1 cái phạt 300k ... tin đồn đó có phải thật ko mọi ng` ...
thế còn cái này http://thvl.vn/?p=156429 công an tỉnh Vĩnh Long nói vậy là chỉ áp dụng cho Vĩnh Long thui sao ... còn ở tp Cần Thơ thì lại bắt thật àk ... 😔
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bộ trưởng bộ công an tỉnh Vĩnh Long nữa hả bạn ?
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
Tỉnh đó sắp ly khai
Bộ trưởng công an VL ghê thật 😁. Mình ủng hộ 2 kiếng vì mình thấy nhiều người chạy vô tư quá, muốn quẹo đâu thì quẹo không thèm dòm kiếng gì hết. Có kiếng bên phải khi rẽ cũng không cúp đầu người ta, khi chạy tốc độ cao cũng nên nghía 1 cái (VD như đường LX-Cần Thơ có thằng Phước Sanh thì né liền )
Mong rằng sẽ ngày càng tinh tế!
có 1 g hay 2 g cũng ít ai nhìn vô g mà rẽ , nhất là mấy chi em phụ nữ , rẽ ngang xương , đôi khi bật xi nhanh trái đi giữa đường rứa cái cua phải , tí chết mấy lần
muốn sang đường thì ép cánh từ từ thì cũng có người hiểu họ cho qua, chứ ham nhìn lui mà bị thằng nào ở trc liếm phát mà ko tránh dc cũng móm hàm
ra đường giờ chỉ sợ nhũng thánh phần nguy hiểm thôi, mang tiếng đi 2 g mà 2 cái g kiểng ko tác dụng thì ko gắn cho thoáng xe
thì em cũng là thanh niên mà bác, xe họ thiết kế ra chẳng có cái gì là thừa hết. Xấu hay đẹp thì tùy người nhìn, em cứ phải an toàn là trên hết bác ạ 😃
@NinhFly bác nì giống e, dù xe chỉ mình chạy nhưng lên xe là chỉnh guong, có guong tiện lắm các bác ạ, mình đi đúng thì ai nói j nhưng có bit ở sau có tụi trẻ trâu, tụi hay vuot bên phải, hugo rình,(có khi nổi tiếng quá ng ta theo dõi nữa😁) thì phản ứng kịp, còn về diện mạo thì 2 cây nhìn cân xe hơn chứ mí bác thử nghĩ mình mặt áo sơ mi tay dài nhưng 1 bên tay dài bên kia cụt tới nách thì dù ko ai cấm nhưng kinh lắm còn ở đây thì xe nhìn ko đẹp y như con trâu gãy 1 sừng vậy:D
@NinhFly bác phán chuẩn, nó sx xe vừa đủ về tiêu chuẩn an toàn thôi chứ rãnh đâu mà sx dư cho mình đem bỏ, tại 1 số ng chỉ biết kính dùng để chải đầu hay trang điểm j ấy mà quên hay ko bit kính chiếu hậu gắn trên xe dùng để nhìn thấy 1 phần ko gian phía sau 1 cách tiện lợi nhất có thể nhằm phục vụ cho việc tham gia giao thông 1 cách an toàn
caucity11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@NinhFly Về em cung phải lắp nốt cái gương bên phải.Đi máy hôm cũng thấy không quen lắm.
athonl
TÍCH CỰC
12 năm
có gương nhưng cũng ít khi xài,lại xấu xe, và vướng víu, híc
prescott
TÍCH CỰC
12 năm
e dễ tính nên để nguyên 2 gương, ko thấy xấu gì cả, cũng tiện lợi mà, công an đỡ hỏi thăm
@prescott chuẩn lun á bác, có hôm dịp Vn đá banh chạy vòng vòng tụi hugo ào ra chận xe kiểm tra ở 1 cái đèn đỏ, ko có bão j nhưng mấy chiếc gắn guong kiểu đều bị mời hết còn e 2 cây zin lun nên chú hugo đứng trc mũi xe e nhưng éo nhìn e lấy 1 cái 😁
mọi ng ... tập trung vào vấn đề chính đi ... đó là tin đồn đó có thật ko ... bắt buộc phải gắn thật ko ... vì nghe mấy ng bạn nói ở tpCT bắt quá trời ...
Sửa cái chỗ bộ trưởng bộ công an tỉnh Vĩnh Long đi bác.
🆒 Chắc đồn thổi hay tự địa phương sắp ban hành 1 lệ cho riêng rùi mấy ông nhậu nghe được chăng?

Luật của Bộ vẫn còn hiệu lực: ... xe gắn máy phải có gắn gương chiếu hậu ...thui. Chính vì thế nên phán tùm lum nhưng vấn đề là phải có.
@VinhSpeed95 ko có bác ơi, e mới đi sinh hoạt nghe a CSGT nói rõ ràng lun, tối thiểu là kính bên trái, ko cần bắt buoc kính theo xe nhưng phải có tác dụng ( còn việc hugo thử tác dụng của kính ra sao thì e ko rõ vì xe e gắn 2 kính zin nên éo bị hỏi)
Mình ủng hộ 1 gương =))
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng để 2 gương, đi lâu thành quen, ko có cảm giác nó thiếu thiếu. Với lại nhìn quen để phấn đấu sau này đi...xế hộp 😁
Razo303
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thì đi gần 1g còn đi xa thì 2g cứ thế mà quất ......................
E thì 1 G thôi, mà e cũng chẳng bao giờ đi đâu xa xôi. Lâu lâu làm chuyến Vũng Tàu với lại Los-Angeles (Long An) vậy thôi. Xa hơn nữa đi xe hơi cho khỏe. Cách đây 1 năm, e nhớ rất kỹ 1 lần e bị công an tỉnh Đồng Nai phạt vì use kính chiếu hậu loại tròn nhỏ (loại kính nhỏ bán kính = cái ly thủy tinh mình hay uống nước lọc đấy các Bác). Thằng CA nó nói e là e use kính chiếu hậu ko đúng quy định (ko cần use kính Zin theo xe nhưng phải use kính vuông hoặc kính loại to hơn- riêng tỉnh Đồng Nai là phải vậy. Bị chúng nó phạt hết 200k). Kính đó nhà e xe nào cũng xài, mà ngta cũng xài đầy. Bữa đó e đi đám cưới về khoảng 2-3 h chiều.(uống cũng ko nhiều lắm, cũng sợ tụi nó đo nồng độ cồn là thí mẹ)
@seal team six ko bít bác nói vụ này lâu chưa nhưng mà bi o nó quy định ko cần kính zin nhưng phải có tác dụng (dĩ nhiên là tác dụng nhìn đằng sau chứ ko fai để nặng mụn) kính tròn đường kính 5-6cm j ấy thì e nghĩ nhìn dc con gấu mình chở là hay rồi chứ thấy j dc, còn vụ cồn thì e bày bác cách này: nếu bác có ruu thì hugo ngoắc vô, bác xuống xe, lấy 1 chai ruu thủ sẵn nốc 1 hơi (nhớ mang 1 chai nc suối và 1 chai ruu, mình ún chai ruu thật nhưng nếu nó bắt bẻ thì bác nói là nhầm vì đựng trong chai nhựa jong nhau) rồi thì nó éo kiêm tra độ cồn dc, còn bác thì đành dắt bộ hoặc ngồi đấy chơi (dc cái ko bị phại vì cồn nhưng mất time của bác)😁
Em chơi 1 gương thôi,2 cái vướng lắm.Vào chỗ ngõ ngách hẻm sâu thì ...thôi rồi gương ơi
@Sr_9x cũng có vuong thật nhưng mà guong dieu chỉnh dc nên nếu sợ vuong bác gập nó vô cũng ngang tay lái bác là cùng à, nhưng thôi tùy bác, nhưng tụi hugo hay chỉ mặt đặt tên lắm, xe sạch sẽ gương lược đầy đủ ko có vi phạm quả tang thì ko bao jo ngoắc cả ( nhìu khi e quên giấy tờ gặp hugo sợ thấy bà nhưng xe nhìn đàng hoàng nên ko bị ngoắc chứ bị kêu thì gởi lun rồi)
em có để 2 g đó , mà nó kẹp trên tay lại rồi, mỗi lần nhìn gương là nhìn thấy bà lun mà cũng chỉ thấy dc cánh tay,hic =>gương kiểng
1 suy nghĩ rất tích cực, em ủng hộ cho những thanh niên như bác 😃

bó tay với hugo chỗ bác, chắc nó nghĩ kính hình vuông thì góc nhìn lớn hơn kính hình tròn đây mà 😃

đấy là cái tội uốn cong gương của bác đấy ^^, bác đi mùa hè còn đỡ chứ đi mùa đông mặc áo khoác em đố bác thấy đường và đi trời mưa thì nhìn vô gương bác sẽ nhìn thấy nguyên cái áo mưa thôi 😃
uh , khó nhìn vl, mà thêm cía kiểu uốn nữa , g phải chiếu ngực trái và ngược lại ,rưa thì đẹp mà ko thấy j , còn bẻ ra ngoài vẫn thấy bt , nhưng nhìn ngó vl , thôi thì kiếm cái cam gắn sau đít , chơi thêm cái màn hình nhỏ nhỏ nữa để quan sát ở sau :p
Cuối tuần e hay phi xe từ hn về hp nên để gương đấy luôn, cả hai cái, đỡ mất công tháo ra tháo vào, mà đi đường nhìn ấy bác công an cũng đỡ. Với cả dùng gương nhiều quen rồi, giờ mà bỏ gương ra chắc khó rẽ quá, hehe, đầu cứ ngoái lại tông phải thằng nào đằng trước thì móm hàm.:stomp:
GiantTiger
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống mình, quen nhìn gương rồi, giờ mà bỏ ra thấy khó chịu vô cùng, thời buổi giao thông hỗn loạn, có 2 cái gương đi xe thấy tự tin hơn hẳn.
thêm cả cảm biến lùi nữa để khỏi sợ đứa nào nó mi vào mông bác 😃

em cũng giống bác, ngoái lại thấy quê quê thế nào ý, liếc gương là biết có ông tướng nào định lao lên là còn né được 😃
em ủng hộ 2 gương ngắn,ko cần zin,ra đường gương bên trái bảo vệ mình nhiều nhất,chăng bít ỡ đâu bán 1 cặp đẹp nữa,dài ngoàng gắn 2 bên nhìn xấu
công nhận kiếng kia run thiệt,kiếng zin thì rõ,mừ e xài kiếng nào cũng được,đẹp là xài được,trước h ra đường chỉ ngó xuống bên phải chứ ko ngó bên trái:cold:,đang kiếm 1 cặp bên phải đễ tăng tuổi thọ lên,sau đó ngựa lên cái xinhan trong kiếng,hoho
cái này khó chơi đó bạn, đã từng rỡ cây g ex ra rồi, rỡ trầy vi tróc vảy , khổ vl , tới giờ gắn vô cũng khổ ko kém, đè đè răng cái bể lun, mua g mới, ko đú trò ni dc , hic,40k
@kangwoo
@josep.tinh minh dang xai cai nay na. 2 cai lun
Ơ thế nếu dùng rizoma tomok fake thì có bị bắt ko hả các bác. Bác nào ở hn biết chỗ nào bán con này fake 1 fake 2 j cũng dc ở đâu chỉ e với, e đú cho con Lx của e cho nó hoành, hix hix
athonl
TÍCH CỰC
12 năm
hay thật, chế đc trong Gương luôn
Muốn có led sinhan trong gương hay là gương cắt ngắn thì đều nên mua chế sẵn vì thao tác tháo lắp gương khá khoai.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019