Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hơn 1 triệu người đã đăng kí thử nghiệm và góp ý cho Windows 10 Technical Preview

Duy Luân
13/10/2014 22:16Phản hồi: 98
Hơn 1 triệu người đã đăng kí thử nghiệm và góp ý cho Windows 10 Technical Preview

Microsoft vừa cho biết rằng hiện đã có hơn 1 triệu người đăng kí tham gia vào chương trình Windows Insider để thử nghiệm Windows 10 Technical Preview. Điều này không có nghĩa là tất cả 1 triệu người nói trên đều cài phiên bản hệ điều hành mới vào PC của họ, tuy nhiên "nó vẫn cho thấy rằng có rất nhiều người đang sử dụng Windows 10 Technical Preview và gửi phản hồi về cho chúng tôi". Chỉ từ đầu tháng đến nay Microsoft đã nhận được hơn 200.000 lượt đóng góp ý kiến cũng như thông báo lỗi về Windows 10, trong đó có rất nhiều yêu cầu hãng bổ sung tùy chọn xóa nút tìm kiếm và nút đa nhiệm task view ra khỏi thanh tác vụ. Nhiều người cũng muốn Microsoft thêm hiệu ứng chuyển động cho Start Menu để nó trở nên đẹp và mượt mà hơn.

Joe Belfiore, phó chủ tịch chịu trách nhiệm mảng Windows, cho biết thêm rằng 64% người dùng Windows 10 Technical Preview cài đặt hệ điều hành trên máy PC thật chứ không phải máy ảo. "Điều này giúp chúng tôi tự tin rằng rất nhiều phản hồi được đưa ra dựa trên việc sử dụng trong trung hạn chứ không chỉ vài phút thử nghiệm". 68% người dùng Windows 10 chạy nhiều hơn 7 app một ngày và 25% chạy nhiều hơn 26 app mỗi ngày, điều đó càng cho thấy rằng người ta đang sử dụng bản Technical Preview cho những nhu cầu thực tế của mình.

Hiện chưa rõ bao giờ thì bản cập nhật cho Windows 10 Technical Preview sẽ được ra mắt, nhưng Belfiore hứa hẹn là sẽ "rất sớm". "Mặc dù chỉ mới 2 tuần trôi qua nhưng chúng tôi đã học được rất n hiều thứ và chúng tôi vẫn đang làm việc tích cực để giữ niềm đam mê của các bạn".

Nguồn: Microsoft
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn win10 dao diện đẹp phết
Hồi xưa cũng hăng hái các bản developer giờ lười quá, đọc review của anh em lấy thông tin ^.^
Win 10 mà cải thiện lỗi ko tương thích 1 số phần mềm so với win 8.1 thì quá bá đạo.
@nguyenquanglinhsptn Mới là bản dùng thử thôi mà bạn. Cuối năm 15 mới chính thức
bobkhin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenquanglinhsptn Compatibility mode không chạy đc hả bạn?
subin101
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenquanglinhsptn Thực ra mình cài các phần mềm để phục vụ công việc mình như bộ Adobe Master Collection, hay các công cụ IDE hoặc trình thiết kế UML hay các game nặng như COD ghost thì chưa thấy lỗi gì , hiệu năng còn khá tốt 😁
hóng tiếp bản cập nhật 😃
fancy90
CAO CẤP
9 năm
Chưa dùng chưa biết win 10 dùng rồi mới biết nặng hơn win 8 hi vọng sau này nhẹ đi
Chạy muợt, nhưng driver vga chưa có. cho hảng nên, không update đuợc. Nên nhìn trong win và office thì rất tuyệt, nhưng trong ứng dụng thì nhìn ngứa mắt.
Nói chung cảm nhận tưong đuơng win8 mà có nút sờ ta. Nên thấy quen thuộc.
P/s: win7 em bỏ từ lâu, chạy chậm chạp, có cảm giác quá nặng nề khi đã dùng win8
subin101
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanhcm.nguyen mình cài Video Driver của windows 8.1 lên thì chạy ngon lắm 😆
xkhoax
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanhcm.nguyen VGA gì chưa có, bị sao mà ngứa
@tuanhcm.nguyen Cứ dung 3dp chip lấy driver là hầu như được mà. Lấy driver của win 7 hay 8 cài đa số ok hết bạn à
@hoatuyethuy Win và những ứng dụng của microsoft thì vga chạy đúng, còn các phần mềm khác mờ căm mới tức chứ.
Máy win mình sài zenbook ux31a, vga hd 4000.
Cái vga thông dụng mà cài driver vào kg có ép phê mới gay chứ
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
Mod Duy Luân cho mình hỏi macbook cài windows (10) trackpad xài có ngon như mac os k.
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thiên Nha Vẫn không bằng bác ơi . . .

Đang bị trường hợp nếu để màn hình start thì phải tự bật bootcamp chứ không startup cùng win . . .
@smile_mask00 Minhf không bị thế, startup cùng win luôn. Bạn thử vào cài lại các apps khởi động cùng win xem có sửa được ko nhé. Mình thấy w10 chạy còn ok hơn trước 8.1
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr_xike Mình thử rồi . . .

Coi trong startup vẫn có đủ . . .

Vậy mà khi chạy màn hình start thì không tự khởi động . . .

Trong khi đổi sang chạy start menu thì ok . . .
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocquang_t2 Máy chạy window chỉ thấy mỗi Asus là trackpad ngon. Cảm giác mượt gần bằng MacOS
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã lười tham gia từ bjo không biết
có ai thấy win 10 khởi động rất nhanh không, nhanh hơn win 8.1 luôn
@Huỳnh Hữu Toàn của mình nó lại khởi động chậm hơn win 8.1, hồi 8.1 khoảng hơn 20s là xong giờ gấp đôi
@chetdichoroi Khởi động gì mà lâu thế, máy mình cùi băp mà nó khởi động hiện qua màn hình giới thiệu thương hiệu rồi vào logo win xoay đúng 4 vòng là vào đăng nhập rồi. Tất cả chỉ mất tầm 5-6s, hồi trước win 8.1 mất 6-7 vòng đăng nhập.
@thenhantinh mình tính luôn thời gian từ lúc bấm nút nguồn đấy
subin101
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chetdichoroi mình thấy khởi động khá nhanh, ít nhất tương đương 8 và 8.1 đấy chứ ?
@thenhantinh Bác boot đc vậy là mừng rồi, mình cài song song 8.1.1 với 10 mở máy lên cũng phải vài phút, bực ghê ko biết bị gì. Trc 8.1.1 boot rất nhanh
Dơn 1 bản và cài đâu đó 4-5 máy rồi, cũng còn nhiều lỗi
10 với 8 khác nhau mỗi start ak,
định lên mà ngại quá
@nhatientri Ai nói thế?
@GreyJr đang hỏi
@nhatientri Nếu là fan của destop thì nên chuyển. Nhiều phần mềm hãng thứ ba chạy trên nền destop nếu dùng win 8 thì hơi phiều toái nên chuyển về win 7. Nếu cùng lúc mở nhiều cửa sổ khó quản lý thì nên dùng win 10. Win 10 có nhiều destop lắm, hehehe
ngheomaham
ĐẠI BÀNG
9 năm
klq nhưng hình như cái máy (ở hình minh hoạ) đang chạy Win là MBP 😁
Chloe Moretz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi nào có bản kế tiếp nhỉ 😁
đang dùng win 10+ office 2010+ vs 2013 chẳng thấy lỗi lầm gì cả
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguoimientay67 start menu mở lên rất chậm, chỉ tăng giảm volume khi rê chuột vào vùng volume, 2 cài này mình bị nè.
@kant1522 Mình thì không bị giống bạn, như dual boot gần 5p mới vào win đc. chưa biết fix thế nào vấn đề này
phuong12dnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trong đó có mình 😁
P/s cơ mà lâu lâu explore.exe lại tự restart lại
Cài lên máy ảo thì tràn bộ nhớ ko biết cài máy thật liệu có bị ko.
@mr co mình đang chạy ở phân vùng 50Gb thấy chạy rất bình thường koh bị tràn như chạy máy ảo Hyper
@Love Siliently Vm wear player
thantrng93
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chỉ cần sửa được cái lỗi hao pin là được rồi. 😕
@thantrng93 Nhớ thông báo cho họ để họ biết lỗi, mình nghĩ trong quá trình thông báo máy sẽ gửi thông số máy của bạn cho họ. Chứ mong chờ thì bao h mới được.
thantrng93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr co mình gửi thông báo khá rồi và đang chờ đợi bản cập nhật đây
vẫn còn là bản preview nên còn lỗi là rất bình thường.
kumam00001
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng định cài cho có với người ta mà lười quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019