Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda giới thiệu Vision 2012 - xe tay ga tầm trung mới

Didu
13/5/2011 10:2Phản hồi: 782
782 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sambidao88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thân như đì lăn ý, đầu giống con lead :spin:
TinNghia
TÍCH CỰC
13 năm
đi liberty cho nhanh. tẩy chay honda thôi. mình không chơi với honda đã 5 năm rồi :dance:
mantico47
TÍCH CỰC
13 năm
con này làm mát bằng gió, hay bằng dung dịch vậy. thấy ko được đề cập
meoden
TÍCH CỰC
13 năm
Con này bánh to béo thêm tý thì đẹp, mà giảm xóc sau đc 1 bên nhìn chán bà cố luôn, ai thèm mua nó!
xeko89
ĐẠI BÀNG
13 năm
chiếc này chụp hình thấy vậy thôi chứ ở ngoài nhìn xấu quắc, lùn tịt, có thể xem hình thực tế khi em nó ra mắt ở Indonesia, về kiểu dáng lẫn động cơ thì em này thua xa em Liberty của Piaggio
Về kiểu dáng thì nó thua thật nhưng về động cơ thì xin lỗi đi, có piaggio thua xa nó thì có, piaggio về khoản tiết kiệm xăng cứ phải gọi honda bằng cụ 😆
Không bàn tiết kiệm xăng mà về công suất động cơ, Piaggio là một hãng quá tồi. LX150 chỉ sinh ra 11.5 sức ngựa so với 16 sức ngựa của SH150i. Xăng thì uống gấp đôi.
phuongbase
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này tùy thuộc động có đó lắp xe thuộc phân khúc nào bạn nhé. LX và Li không cùng phân khúc với SH do đó động cơ không thể so sánh với nhau được. Để so sánh với SH PI có sản phẩm là thằng Beverly, đối với động có của Beverly 125 2010 thì công xuất của SH cùng dung tích xilanh không có cửa so với nó đâu ạ. Động cơ 125 của PI sinh 15 CV, trong khi SH 150 mới chỉ >15CV một chút ạ. Gửi bạn đường link này đọc tham khảo http://www.otosaigon.com/forum/Cảm-nhận-Beverly-2010-m3133176.aspx . Thằng vision 2012 theo mình thiết kế khá, nhưng công xuất động cơ 108cm3 mà sinh công có 8,3 cv thì cũng không có gì xuất sắc lắm, same với 125 Pi khi sinh 10,1 CV thôi, được cái khả năng tiết kiệm nhiên liệu thì HD vẫn hơn PI, nhưng giờ tôi thấy không đáng kể lắm. LI ie 125 tôi đi cũng chỉ 2,6-2,8 lit/ 100km, ít hơn một chút con Dylan 125 sử dụng chế hòa khí trước kia tôi đã sử dụng.
Mức tiêu hao nhiên liệu nghe có lý đó, nhưng thực tế chắc 2,5/100 km
HTP@87
TÍCH CỰC
13 năm
chờ hình thật đi, hình design và hình thật tế khác nhau lắm 😁
dungcpm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn ảnh cũng đẹp, mức tiêu hao nhiên liệu hợp lý (lý thuyết là vậy 😁) --> Phù hợp với Chị em hơn
thế nào cũng chơi bài khan hàng cho coi
taolao100
ĐẠI BÀNG
13 năm
bb Honda... sao mà giống em shark của tớ vậy nhỉ.... mua shark để khỏi bị làm giá... chúc bà con lựa chọn sáng suốt
30 triệu ở Indo thì về Việt Nam chắc cũng không rẻ đâu ah.
Spacy của Honda thực chất giá chỉ khoảng 30tr 😆 là cùng phân hạng với xe SCR/LEAD dưới tầm Airblade+PCX+SH .. thế mà về VN chẳng hiểu người mua mù quáng kiểu gì để các đại lý đẩy thành xe thuộc TOP ... 6-7000k $ 1 chiếc .. bó chiếu thật
Bác này không biết gì lại chém rồi. Bác biết bên kia Spacy , Airblade, SH tầm bao nhiêu không mà dưới tầm với trên tầm. chắc bác lại đi "AirBlade" rồi 😃)
quan trọng sẽ bị lên bao nhiêu triệu đây.
Có nét gì đó hao hao shark 😁
nói chung là "tao yêu việt Nam"...Hòn Đá! bó Tay
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp mà, mình cũng tính mua SCR nhưng dáng nó nữ quá, nhưu chiếc này là vừa, có lẽ sẽ xem xét 😁
thích cái này tháo bánh ra chế làm moto kéo cái ép nước mía hoặc làm cái cẩu cho máy bác xây dựng nhà ta kéo gạch và xi măng lên tầng :d
giá thực tế khi bán ra đại lý Honda thế nào chẳng chém tầm 40-45tr
ngán cái kiểu làm giá của Hon da rùi
.
nhìn dáng giống SH thu nhỏ nhỉ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019