Honda ra mắt CB Hornet 160R tại Ấn Độ

chuyengiaphaxe
4/8/2015 12:53Phản hồi: 137
Honda ra mắt CB Hornet 160R tại Ấn Độ

Honda Ấn Độ đã giới thiệu CB Hornet 160R, phiên bản thể thao và cá tính hơn của chiếc CB Unicorn 160, nhằm cạnh tranh với Yamaha FZ, Suzuki Gixxer 150. Giá của CB Hornet 160R tại thị trường này là khoảng 90.000 INR, tương đương 30,7 triệu đồng.

CB Hornet 160R được phát triển từ bản concept CX-01 với khung là loại kim cương ống lồng chia sẻ với CB Unicorn 160. Tuy nhiên ngoại hình của CB Hornet 160R lại hiện đại và đẹp mắt hơn. CB Hornet 160R nổi bật với cụm đèn pha sau hình chữ X, pô ngắn thể thao, bình xăng ốp nhựa giả carbon, mâm 17" năm chấu kép và bảng đồng hồ tốc độ điện tử hoàn toàn.

Động cơ và hộp số 5 cấp của CB Hornet 160R chia sẻ chung với CB Unicorn 160. Động cơ 4 thì 163 cc, 1 xy lanh, làm mát bằng gió cho công suất tối đa 14,5 mã lực ở vòng tua 8.000 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 15,61 Nm ở vòng tua 6.000 vòng/phút. Ngoài ra, động cơ này được trang bị công nghệ HET (Honda Eco Technology) cho độ ma sát thấp, trọng lượng nhẹ, và hứa hẹn mang lại hiệu quả tiết kiệm nhiên liệu tốt.

Đầu xe thiết kế mạnh mẽ với 2 đèn xi nhan đưa lên phía trên phân biệt với CB Unicorn 160 đặt bên dưới

Cụm đèn sau hình chữ X khá đẹp

Bình xăng với mặt trên được ốp nhựa giả vân carbon

Honda-CB-Hornet-160R-digital-instrument-cluster-from-the-showcase-in-India-900x720.jpg
Bảng đồng hồ là loại điện tử hoàn toàn

Pô loại bầu ngắn nhìn hiện đại hơn và lốp sau kích thước 140 mm của CB Hornet 160R giúp dáng xe cơ bắp hơn CB Unicorn 160

Quảng cáo

Thắng trước là loại 3 piston

137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe này chắc lại dành cho mấy đứa bị lùn giống em.
Xe này mang về vn, chắc em bán con lead mới mua đi mất, vẫn thừa tiền
Baby8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quocanh_ltk Không biết yên xe cao bao nhiêu nhỉ???
cubin41
ĐẠI BÀNG
9 năm
30,7 triệu đồng. Tại sao không phải là việt nam?????? Why?????????? :mad::mad::mad:
@cubin41 Đó là nhờ sự lãnh đạo sáng suốt của đảng và nhà nước đó bạn 😃 . Cố gắng làm đi và mua xách tay với giá 70t nhé !!!
lyhongson
TÍCH CỰC
9 năm
@cubin41 Nếu bán giá này thì tiền đâu xây tượng, tiền đâu bỏ túi bác 😁
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
@cubin41 Giá này bộ Tài chính thất thu thuế (% thuế trên giá) và quá cạnh tranh cho nên Hãng cùng bộ không cho phép phân phối nhé, mơ đi (mơ không bị đóng thuế)
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@huudao83 thiết nghĩ là ấn độ nghèo hơn. 😁
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
chạy ko lại ex 150 là cái chắc
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
@loctrantalent NHIÊU TUỔI RỒI MÀ XƯNG HÔ ANH EM, EM THẤY HƠI "NHỘT" TÍ
@leminhkha Hơn nhau ở nhận thức, còn muốn lớn hơn thì thì ok, cứ làm một người lớn với tâm hồn trẻ nhỏ.
P/s: em sinh năm 85 à a gì ấy ơi:rolleyes:
@buihungkb Xe các bác chỉ có 150cc thôi, chứ không phải mấy loại cả 1k.cc mà bảo naked bike nên không thể chạy nhanh =)). Chiếc này gia tốc hơn ex và cả công suất cực đại cũng hơn đấy bác à. Và chạy nhanh là một chuyện, bền bỉ hơn là chuyện khác nữa.
buihungkb
TÍCH CỰC
7 năm
@greenzone1994 Cùng 150cc hay 1000cc dòng naked luôn luôn có max speed thấp hơn dòng sport nhé bạn.
mấy bác biết vì sao rẻ ko vì xe ấn độ đang đi bị gãy mâm xe đó chất lượng khéo ngang vs china rồi đó đừng có ham
huudao83
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhtuanc236 xe ấn độ mà của hãng nào mới được chứ bạn. chứ mà honda chắc không đến nỗi đó
@huudao83 Xe còn tùy người chạy nữa...chứ đụng cột đèn cột điện hay xe tải thì mâm nào chịu nổi?
BBpt
Trứng
9 năm
Nhìn cái giá ở bên ấn độ mà thấy Fu neo của việt nam cao cấp quá
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@BBpt và qua bển sống thì nhìn việt nam sống vẫn sướng hơn. có đúng ko bác ???
Chẹp! Mua con này về khỏi phải độ... Chỉ đang băn khoăn chưa biết cái nút còi nó nằm đâu!? 🆒
@ndkhoivtv Không khoái A2 thì em này quá hợp lý. Thiết kế đẹp, kết nhất quả pô zin, làm quá ngầu, nhìn k chán như mấy ku khác.

Em này mua về chịu chơi làm quả USD và cái gắp đơn NSR phía sau nữa là đẹp khỏi chê. Chắc chừng 3-40 củ nữa. Em này về vn chừng 60 củ. Vậy cỡ 100 củ cho em này hehe
@ndkhoivtv Không khoái A2 thì em này quá hợp lý. Thiết kế đẹp, kết nhất quả pô zin, làm quá ngầu, nhìn k chán như mấy ku khác.

Em này mua về chịu chơi làm quả USD và cái gắp đơn NSR phía sau nữa là đẹp khỏi chê. Chắc chừng 3-40 củ nữa. Em này về vn chừng 60 củ. Vậy cỡ 100 củ cho em này hehe
nguyendung36
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndkhoivtv Hình ảnh thứ 5 từ trên xuống có mà bác !
khong_co_ai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndkhoivtv [​IMG]
Thế bác không để ý cái hình này à?
hầm hố quá, xe nam phải thế, chứ ta toàn đi xe nữ là chủ yếu
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
đang chờ mặt mũi CB150R thực thụ, nhìn con này nom cũng đc, nhưng đừng như vết xe đổ Fz rẻ tiền đẹp hơn Vixion 😃
@-[L]C[K]- Ủa ra hôm chủ nhật rồi mà còn chờ gì nữa ?

honda-cb150r-xuat-hien-hinh-anh-ro-net-nhat-9127-1438399696-55bc3cd09ffe2.jpg

Cả SOnic cũng ra rồi :
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
@fr3nzjpl4nt ủa nhớ ảnh đó rò rỉ mà, 5/8 mới ra mà ??? mà đệp vậyth ì ngon, giống bản cũ mà ko biết sao có vẻ đẹp hơn
@fr3nzjpl4nt _ có đâu, là hình lộ thôi, chưa có thông tin chính thức 😁. Mà có về Vn chính hãng đâu, xác định trên 80 :eek:
_ riêng con này thấy ko hứng, có vẻ ko đồng bộ nhìn tổng thể thô thô
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
đang chờ mặt mũi CB150R thực thụ, nhìn con này nom cũng đc, nhưng đừng như vết xe đổ Fz rẻ tiền đẹp hơn Vixion 😃
viet nam dung co mo
quoctien82
ĐẠI BÀNG
9 năm
Về vn giá 20 chai là đẹp lol
BB_Minh
TÍCH CỰC
9 năm
1 xi lanh nổ khác gì Wave. Mua Suzuki Raider hay Honda Sonic còn hơn. CB Hornet 160R này khác gì con hổ có trái tim chuột nhắt.
BB_Minh
TÍCH CỰC
9 năm
@gà múp Ông này lại lạc đề rồi, tôi nói xe máy nói chung ấy chứ có ám chỉ xe raider đâu ? Ðã chẳng hiểu gì về xe cộ rồi còn cãi lý. Nakebike như CB Hornet 160R chỉ là PKN thôi. Ðã đi thử em PKL nào từ 250cc trở lên chưa như Hornet 250 hay CB 400 chưa mà "nổ" to thế ? haizz
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@paper9 Test lực xe ngta chạy 100m thôi, còn đua mới chạy 1/4 miles, tôi đéo có nói ko chạy đc tốc độ cao à nha, tôi nói nó ko có thiết kế để chạy tốc cao, nhìn cái thông số của nó mà đéo hiểu sự khác nhau giữa naked và sport à? Thế ông chạy những con gì rồi phán dùm tôi cái? Hay ý ông là giữa chiếc 100hp với chiếc 200hp thì phải ngồi lên xe chạy thử mới dám khẳng định là chiếc nào mạnh hơn?
@buihungkb LOL, ấy thế mà 100m nó ngang ngửa với FZ150i đấy bạn, và HP nó cao hơn FZ150i nhưng top speed nó vẫn thấp hơn FZ150i đó bạn, cái thông số nhà sản xuất đưa không phải là tất cả bạn nhé, nếu ko thì mấy cái thằng tổ chức test xe, duyệt xe sinh ra làm cái mợ gì ? Rảnh tiền ah trong khi chỉ cần xem thông số rồi phán như bạn ..... LOL !!!! Còn cái khái niệm test lực máy 100m là ở đâu ? Chỉ mình bạn hay 1 phần nhỏ ở VN ? lol người ta đang nói 400m là chuẩn để có thể test được tổng quát thông số 1 chiếc xe, bạn lại đi cãi lý đua 100m. Bạn coi có cuộc thi drag nào đua 100m ko chỉ hộ mình đi !!!!! Hay chỉ có bạn tự đặt tự chạy ?
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@fr3nzjpl4nt Ờ thôi, bạn đúng. Mình ko có gì để bàn cãi thêm.
counter
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang hóng SFA hoặc CB150R
myisyour
ĐẠI BÀNG
9 năm
e chỉ mong su nó ra con nào máy như raider mà 125, kiểu dáng như con Satria 2006 cho giá nó rẻ rẻ vì dung tích dứơi 125cc, bọn Honda VN làm giá quá chất lượng ngày 1 kém.
JinDo012
TÍCH CỰC
9 năm
@myisyour Ờ, đúng rồi. Phải như Raider, Sonic. Dáng chuột nhắc nhưng trái tim hổ thì mới chuẩn.
Biết so sánh ko? Raider, Sonic thuộc phân khúc nào? Giá tiền bao nhiêu mà đi so với em này?
Ý kiến cá nhân thấy em này ổn. Giá thế là đẹp rồi.
myisyour
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JinDo012 Xin lỗi Bác mình ko có so sánh gì ở đây cả, mình đang nói đến vấn đề giá của honda và chất lượng của nó tại nước mình và nhu cầu của mình nhé đơn cử con honda future 125 bản 2013 mới chạy chừng 15k km thì máy móc và dàn áo xuống trầm trọng dù bảo dưỡng tốt, không war nhé 😃. Còn nói về con này mình thấy xấu dáng và máy như con cb150 Streetfire thì đẹp và vừa phải😁.
JinDo012
TÍCH CỰC
9 năm
@myisyour Vậy thì mình xin lỗi bác.
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
sao thằng ấn độ sướng quá vậy
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Long kengg bác thử nghĩ coi có sướng ko. xem tivi đài báo, thấy bên ấy sống khổ lắm,
về vn 60tr thì fz150i coi chừng 😁 :D
@cardmanhinh.com chuẩn mà sao bọn yamaha không bán fz s ở vn mình nhỉ con fz 150 nhìn xấu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019