Honda RSX Fi 2015

26/8/2015 2:53Phản hồi: 26
Honda RSX Fi 2015
Mình đang định mua xe, và có nhắm tới em này, mong anh em có nhận xét gì về em này review giúp mình với.
Cảm ơn nhiều!!
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topic tinh tế bài về xe này cũng nhiều, thớt chịu khó tìm tòi đi
Đừng có mua bạn ơi. Hối hận đó
@teenboybh lọc xọc, loạt xoạt. lạng lạng, đó là cảm giác chung của fu hiện giờ sau chưa đến 1 năm
2 ông bác mình học nhau mua 2 con, tưởng fu đứng đắn vì mấy ông cũng lớn tuổi rồi, giờ về mới ngán, nói đúng là 30 chục triệu mà k đáng, giờ mới thấy ân hận, ngậm ngùi đi.
@PhanNguyen.its Nói ko phải chê Honda chứ thật sự như lời bác nói Fu Neo Fi nhà em không có lọc xọc như mấy cái Fu 125 bây giờ đâu, xe a của e đi được cho tới đúng sáng nay odo 24679 phải nói là máy vẫn rất êm mặc dù sài motul gold thôi chứ ko xài motul 300v như xe Ju của e. Hôm qua e ko để ý odo thằng bạn lắm nhưng ko quá 12k km đâu. Lúc trước còn Fu X là e múc rồi chứ e ko mua Jupiter Fi đâu nhưng tại nó ra Fu 2012 xấu đê tiện nên e chuyển sang Ju ấy chứ
@teenboybh vậy thím cảm nhận so sánh giữa fu với ju con nào thích hơn.
con fu phải gọi con ju bằng cha nhỉ.
fu 125 thô bỉ, đê tiện, thiết kế xấu xa , lắp ráp cẩu thả
ju ngon, đẹp, mạnh, bốc, kiểu dáng thể thao, tinh tế trong từng chi tiết từ cái tay phanh cho đến cái gác chân.
@PhanNguyen.its Lúc mới mua Ju về ức chế lắm chạy máy gằn phát bực, ko lướt bằng thằng Fu nên cực kỳ thất vọng. Nhưng e đã thay đổi suy nghĩ cho một lần đi vào đg Võ Thị Sáu và qua 3/2 thì đèn đỏ nhiều vl nhưng con Ju lại phát huy tác dụng, trả số nhích ga bắn đi ngay hơn Fu nhiều nên từ ngày đó e đã iu e ấy và quyết thưởng cho e ấy 300v mỗi 4k km,haha nói vậy chứ đi phượt Vũng Tàu thì e vẫn lấy Fu của ông anh đi cho đỡ tê tái
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
thích chạy đầm thì mua. nhưng nói trước nó ko bốc. máy hơi rốc lúc đầu. sau 15k sẽ có cảm giác khác hẳn. ko ỳ nữa. mình đi 1 năm rồi chỉ thay NSD và nhớt. té 2 3 lần dàn nhựa kêu ngay chổ gác chân.
tks các ae 😆
PhamDuy47
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo mình, bạn đừng nên mua, giá cao so với xe trong phân khúc, chất lượng ngang nhau. Xe chạy xa, ngồi lâu rất mỏi, chạy nhanh cảm giác không an toàn vì xe quá nhẹ, phân khúc thấp, chỉ thích hợp chạy quanh phố. Nếu bạn thanh niên thích cảm giác xe tốt hơn mình nghĩ nên mua future,hoặc axelo, mắc hơn khoảng 3 triệu nhưng rất đáng tiền, đi xa rất tốt, axelo côn tay cảm giác làm chủ xe hơn. Mình đang rất hối hận vì mua rsx fi.
ntd_93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói Ju chạy đầm hơn thì đúng chứ Si đầm hơn Wave thì đến chịu =))
Wave được cái lên 40 kéo là lướt, maxspeed cũng tầm trên dưới 100 tùy người chạy.
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
Ya hay HD thì thằng nào nội địa hóa VN nhiều sẽ tệ thôi. bác nào đi Si Fi rồi sẽ hiểu Si Fi và RSX chẳng gì khác. thằng nào cũng kêu to và dởm theo thời gian....
@nhcuong.bk người vn mình ngày càng chạy theo lợi nhuận, toàn sản xuất chất lượn sản phẩm kém mà khi nào cũng kêu là vì nước vì dân, tôi yêu việt nam. người thì buôn gian bán lận, lừa lọc nhau, bán đồ bẩn thỉu, giết hại lẫn nhau.
thực sự cảm thấy sợ hãi trước việc người dân vn vì lợi nhâun mà hãm hại nhau
Theo mình gắng thêm thóc mua axelo côn tay,mình đang trong hội sirius fi và ai cũng muốn lên côn tay,muốn tốc độ hơn nữa là future fi 😃
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
nghe có mùi dìm hàng và gato ở đây. nhưng thui. không hãng nào là toàn diện 100%. nên cá nhân mình ko dám thần thánh quá. vốn dĩ nó chỉ là 1 phương tiện đi lại. tùy vào mỗi người thôi.
HD có tệ thì nó vẫn hơn xe tàu. mà hình như cũng gần bằng rùi. còn Ya có tốt thì cũng đâu bằng mấy em bên thái hay indo
Nói tóm lại mấy con xe sx tại việt nam đều đểu như nhau thích con nào thì mua con đó thôi nhưng khi mua nhớ cầu trời đừng mua trúng con đểu nhất đám 😁
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
HD là một biểu tượng của chất lượng xe Hd chạy rất êm. êm và êm. 😁. chạy RSX FI 1 năm. mình cảm nhận là nếu có mua xe mình sẽ mua Fz hoặc MSX hoặc tệ nữa là ex 135. ko thèm đụng đến VN làm gì :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019