Honda Sonic 150R đã về Việt Nam giá 90 triệu đồng

chuyengiaphaxe
26/8/2015 7:58Phản hồi: 647
647 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cổ hữu đi đôi với gia trưởng
Cũng may từ nhỏ đến giờ minh ko có tính đó một chút nào
Con rai , ex150 , sonic con nào cũng đẹp cũng đều có một vẻ riêng thích đủ khả năng thì hốt thôi
w810i
CAO CẤP
9 năm
Chiếc xe không tạo nên nhân cách con người.
Những hiệp sĩ xăm trổ chạy xe độ đi bắt cướp, còn những người bảnh bao đóng thùng chạy xe xịn thì đi "ăn cướp".
Chúng ta có giá trị hơn bất cứ thứ gì, vậy nên hãy tự mình chứng tỏ điều đó, thay vì qua chiếc xe, qua bộ quần áo...
Mới sáng làm ly cfe xong, hơi thấm 😁
Tâm lý của mấy thằng đi ex :"bánh ko bự là ko đẹp" 😁 mình cũng đi ex nhưng là ex bánh bé
@quangkhanh60 Từ đời 2011 trở đi là phong trào bánh béo bắt đầu xuất hiện r :D! Lúc đấy cũng chỉ có mỏi con này là có cái bánh sau khủng nhất trong đám xe phổ thông, thế mà vẫn có nhiều thím ráng úp lên 110-120 cho bằng được! Rồi tới đời 150i dù Ya đã nắm bắt thị hiếu cho bánh to sẵn, thế mà vẫn có thím ráng úp lên 130-140 rồi kết hợp với chắn bùn + pat biển số! Đẹp hay ngầu thì k thấy đâu chỉ thấy con xe nó nhìn nặng nề và thiếu logic làm sao ấy 😕!
Riêng mình thấy mấy con ôm bình xăng dạng như Fz, R15 or CBR mà úp lên bánh to hơn với size zin là đã thấy nó hơi lố lố rồi! Chứ chưa nói tới mấy con xe phổ thông bình xăng dưới ass :D!
@sillybi.kind chuẩn =]] !! Nhớ hồi EX 2k11 ra, 3 4 cái topic hỏi up lên bánh 120 được hem !!!!!! Xong h EX 150 ra lại hỏi lên 130 dc hem =]]] !!!!!!! Rõ ràng là chỉ dc cái a dua bánh phải lớn hơn xe Zin thì mới khác người =]]]
@sillybi.kind Tớ thì thấy mấy con ôm bình xăng như fz up bánh lên 130 cũng đẹp, nhưng con ex150 chơi bánh 130 trở lên khiến nó trông lố bịch, xe thì xe phổ thông mà làm như pkl. Nói thế chứ cũng ráng up cái bánh sau cho con ex nhà tại cái lốp 80 nó chạy nguy hiểm quá
Toàn mấy thánh miệng còn hôi sữa mà ngồi bàn luận sự đời, sau này có con có cái mà dạy bảo nó k nghe mà nó toàn theo cái gọi là mới mẻ thì đến lúc đó mới thấm
@thanhtu1988 Đọc cho kĩ nhé, có 1 ông bố gia trưởng và áp đặt, mới dọn ra ở riêng, chứ ko phải con muốn mua màu đỏ, ba mẹ ko chịu đòi mua màu vàng thì dọn ra luôn, LOL.... 1 cái là trẻ trâu, còn 1 cái là suy nghĩ chững chạc cho chính bản thân mình, 2 cái đâu có giống nhau ???? Đâu phải như mấy đứa teen giận ba mẹ bày đặt đi bụi này nọ ? Bởi vậy đọc có hiểu gì đâu, 1988 mà suy nghĩ còn lạc hậu như ông cụ non =]]] !!!!

Bạn nên vui vì ko có bố mẹ gia trưởng và áp đặt, nên bạn sẽ ko hiểu nổi khổ của những người có bố mẹ như vậy !!!!!!
@thanhtu1988 Thì mình đang hỏi bác mà, không cần biết bác tự kiếm tiền tự mua được hay sao. Chỉ biết giờ nhà bác nhất quyết không cho bác mua Ex, vì suy nghĩ chỉ có mấy thằng trẻ trâu quậy phá, trộm cướp mới chạy Ex thì bác sẽ làm sao 😁? Sẽ là 1 đứa con ngoan ngoan vâng lời, hay là 1 đứa "hư đốn" làm theo những gì mình muốn?
Vấn đề này cũng giống như yêu thật lòng 1 người mà gia đình nhất định không cho phép tiến tới hôn nhân vậy đấy :p!
@fr3nzjpl4nt Đúng rồi tôi lạc hậu nên chuyện bỏ gd ra ngoài sống tôi k bao giờ làm chuyện đó được chỉ có mấy đứa k ra gì thích chứng tỏ này nọ rồi cuối cùng cũng vác cái mặt về gia đình. Tôi biết bạn muốn chứng tỏ bạn là người hiểu biết sâu rộng, thì cứ vậy đi.
@thanhtu1988 LOL, đã bỏ ra ngoài ở còn vác cái mặt về thì đó là trẻ trâu miễn bàn ha 😁 !!!!! Bạn co bố mẹ tốt, nên bạn ko hiểu đâu, nên bạn đừng nên nói nữa :D !!!!!!! Người ta đã từ bỏ ra ngoài ở tự lập 1 mình, mà còn vác cái mặt về, suy nghĩ của bạn là suy nghĩ của mấy đứa con nít giận hơn vu vơ :D !!!!!
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vãi các bác đấy, từ hôm qua tới giờ vào topic xem có tin tức gì mới không hay có riviu nào hay về em nó không mà trả thấy gì toàn thấy cãi nhau nào về bố với con rồi về xin tiền gia đình này nọ các bác có vấn đề mâu thuẫn thì ad nich mà cãi nhau đi chứ làm vậy phí thời gian của các a em vào hóng.
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fr3nzjpl4nt 😁:D:D:D kệ lâu lâu để tớ đc Quote 1 phát cho đỡ tủi chớ bác.hjhj
@sillybi.kind Thím nói tớ hả :p tớ đang đi con ex 2014 4 số. Bánh sau chạy qua đường hơi đất đá tí là có cảm giác k an toàn rồi, chắc phải bỏ lốp 100 hoặc 110 cho nó đỡ 😕 thấy mấy thím chơi rồi, vành bé vẫn chơi đc
@quangkhanh60 Kaka! Ex đời nay lên lốp 100 là ok giống zin rồi 😁! Chứ xe k côn mà bánh sau to quá nó hơi ngộ ^^!
Ngoài bánh ra cái quan trọng mang lại cảm giác an toàn vẫn là dàn chân 😃! Không tin bác cứ để bánh vậy nhưng nâng cấp phuộc sau và cái gắp là cảm giác nó khác liền à :D!
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@sillybi.kind Ex10 với exR 4 số mâm sau bản có 1.6 bung ra ko tới 80 nữa lên lốp 100 giống zin kiểu zì :v
w810i
CAO CẤP
9 năm
Nhiều bạn nhìn nhận chiếc xe phiến diện quá. Mình dám cá những người như vậy, thường ko thể tiếp nhận dc cái gì mới, rất bảo thủ.
Mình 30t rồi, vẫn rong ruổi hàng ngày trên chiếc Raider, và nó làm rất tốt công việc của nó. Nó đơn giản chỉ là chiếc xe thôi, mình là ai, hãy dùng sự thành công trong cuộc sống mà trả lời, đừng để một thứ giá vài chục triệu đứng ra nói rằng, mình là ai.
Tất nhiên nó có thể gây ác cảm 1 tí vì kiểu dáng lạ, không đẹp mắt, nhìn quậy phá. Nhưng khẩu súng hay con dao vào tay 1 hiệp sĩ thì nên xem nó tốt hay xấu?
Nói chung mọi người nên vui vẻ đánh giá 1 chiếc xe ở phương diện tính năng, nhu cầu...lạm bàn về cốt cách người mua nó, có lẽ là ko hay cho lắm.
KTBFFHDAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
E thấy dáng hyper underbone cũng khá cá tính, ko biết dòng này đi đường xa có mỏi vai , lưng ko các bác nhỉ?
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@KTBFFHDAN Tùy theo cách ngồi của bác, nếu bác giữ lực bằng lưng chứ ko tỳ lực vào tay thì không mỏi tay và vai, nhưng yên nhỏ ngồi là hơi ê mông à. Ngồi con này xong ngồi tay ga thấy sướng mông vãi :p
Thấy có 1 số thành phần gato quá, xe là của người ta người ta độ theo sở thích của người ta thì liên quan gì tới mình mà cứ lên lớp hoài nhỉ, bản thân mình đang học lớp mấy rồi? Mấy thằng kỹ sư thiết kế up lốp từ 100 lên 120 là lố bịch ak, phải đi căm chỉ lốp bé như mấy bác mới chuẩn mực chứ gì, còn cái vụ ex150 tháo đuôi cũng bình thường, người ta có tiền người ta muốn trãi nghiệm sự mới lạ thôi, chán lại về zin, những ae đam mê xe khi độ con ex150 có ai giữ lại cái đuôi đâu? Hay là người ta đều k có con mắt thẫm mỹ như mấy chú. Suốt ngày cứ đem con xe của mình ra làm chuẩn rồi đi so sánh chê bai người khác, nói thẳng ra là chưa có điều kiện để lên đời thì ngồi đó mà chê này chê nọ suốt ngày tôn sùng cái chủ nghĩa cá nhân. Cỡ các chú mà lên được con 1000cc chắc các chú k có nhìn xuống đất đâu. Chạm tự ái nhiều lắm phải k?
@pipopi Có những thằng ảo tưởng sức mạnh đòi đem con ex ghẻ ra đổi ngang ex150 mới nản chứ, chưa chắc gì bán ra được 30 chai mà cứ mù quáng. Thế mà cũng có thằng a dua theo nữa mới đáng khâm phục chứ, chắc cùng 1 máng.
playboom
TÍCH CỰC
9 năm
@thanhtu1988 Ông này đi đâu cũng bị gạch đá nhỉ,lúc nào cũng nghĩ người khác ko có xe nên gato,cũng chỉ vì lên tinhte do ko có xe nên tui bị mấy thánh này phán rằng ko chấp mấy đứa ko có xe,nên chiều thứ 7 vừa rồi mới xúc thêm con t150 để xem hết roda nó thế nào,xe ông mua 50tr,thì raider tôi cũng chả bé hơn đâu,và đây là topic sonic nên ông bớt quảng cáo cho êx thần thánh của ông đi,nhiều người đọc cmt của ông cười mỉm rồi đó
@playboom Biết là cùng bọn rồi, trước khi nắn lưng người khác điều gì thì hãy xem lại cho kỹ, chịu khó xem lại mấy page trước nhé tôi chỉ vào bình luận về cái xe sonic thôi nhá không hề đem cái chiếc ex150 cùi mía của tôi vào đây, nhưng có những thành phần bất hảo thích gato phán nào là ex tháo đuôi + đi lốp to nhìn chả ra gì, nào là ex150 đổi ngang ex10 cũ cũng k đổi bla bla bla ..... Nói thật đừng buồn chứ trên cái mạng ảo này chưa từng quan tâm ai thích hay ghét bởi vì chả có ý nghĩa gì.
@playboom hê hê - 1 người mỉm cười
đi xe mới toan bị mấy anh áo vang soi hoài co cách ji ko ai cho ý kiến
xóm mình cũng có thằng kia up bánh sau 130-140, bỏ vè sau đi chắc bùn dưới bánh xe, biển số nhét vào bên trong như moto, pô z1000 số gãy.. mỗi lần leo lên xe thấy cái mặt thần thánh, xin lỗi đụng chạm 1 số bạn nhưng nói thật nhìn nó không ra cái gì cả ... dè zin tuy xấu nhưng nhìn vẫn đẹp hơn gắn mấy cái này.
nói gì nói xấu hay đẹp lá tùy mỗi người, không nên nói về nó quá nhiều <3
Topic đang nói về dòng xe thể thao sonic 150R của những người đam mê mà cứ lôi cái exciter giẻ rách ra bàn tán vụ lốp thế hả mấy đứa...!
hung280984bn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình là thế hệ 8x đời đầu. Minh vẫn thích dáng Raider, Sonic. Đang đi Raider vì vợ mình bảo nó đẹp phong cách hihihi. Bán Ex mua Raider
w810i
CAO CẤP
9 năm
Đã bảo là thay lốp to, sẽ giống moto, không còn là xe phổ thông nữa. Một sự đầu tư rất đáng giá rồi mà các bạn cứ tranh cãi hoài. 😁
mình thấy thế này, ex độ cái lốp lên 1 xíu như thế trông nó cũng đầy đặn và đẹp hơn xíu, nhưng về nguyên lý kiểu gì cũng hại máy hơn, nhà sản xuất đã tính toán kỹ rồi nên ko thay đổi quá nhiều làm gì. thứ 2 là nhiều thánh mua đc con ex mà cứ như mua đc con moto pkl tháo đuôi ra cho nó cửng lên, thực sự mà nói xấu kinh ra. trẩu lắm
thamkt82
TÍCH CỰC
9 năm
Giá vãi đạn .... Honda tôi yêu VN 😁
Bác mới gọi là nhảm đó! Người ta nói gì thì kệ người ta đi, đang bàn vụ lên bánh tháo đuôi với mấy ông kia chứ có phải nói riêng gì bác đâu mà bác nhạy cảm thế 😃!? Bộ bác thấy nó đẹp thì người khác không có quyền thấy nó xấu sao 😁? Người ta thấy nó xấu k hợp thì người ta nói còn bác thì lại nghĩ do người ta gato nên mới vậy, lối suy nghĩ của bác hài hước thật :p!
Không biết bác ở đâu, chứ ở cái sài gòn này Ex 10 chính chủ thì ít có giá dưới 30 (Có thì cũng toàn xe nát)! Nếu còn cứng cứng thì 35-36tr có người chịu lụm là chuyện thường tình 😃! Ex ghẻ đấy, chạy cả 5 năm chả thấy ai than phiền gì nhiều. Chiếc Ex của bác xịn quá đi chưa tới 1 năm mà lòi từa lưa thứ, rồi nghĩ xem 5 năm sau có được như con Ex ghẻ kia không :D? Chưa đến 1 năm mà đã có người bán cũ 40tr rồi thì bác nghĩ vài năm nữa có giữ được giá như con Ex ghẻ kia không :p?! Nếu bác muốn biết tại sao lại có sự ngược đời như zậy, thì bác thử kiếm Ex ghẻ mà trải nghiệm đi. Chứ đừng chỉ chạy mỏi con xe của mình rồi cho rằng không còn con nào ngon hơn được nữa!

Thôi thì con Ex của bác là thần thánh cmnr :eek:! Rân chơi nào leo lên Exciter 150i là đc tăng thêm 50% uy lực + 1000% tự tin + 100% đập chai đó nha. Đặc biệt nếu treo biển số đi chắn bùn + bánh béo thì được cộng thêm 100% độ ác! Mấy con xe ghẻ 2 bánh tầm thường không phải Ex 150i k đi bánh béo đc, thì đẳng cấp mãi mãi không bao giờ sánh bằng :D! Eo ôi nhà nghèo không có tiền úp lên đời thần thánh thiệt cái tình là Gato quá đi mờ 😔! Mấy thằng nào không có xe mà còn chê bai Ex 150i cũng đều là gato với em nó hết đó nha!
Thôi thì ráng cắn răng chịu đựng chờ tới lúc được leo lên em Sonic Honda VN luôn zậy :rolleyes:!
@sillybi.kind Nếu k gato thì suốt ngày đừng đi chê bai cách làm cũng như xe của người khác, con mắt của chú là chuẩn mực của xã hội ak, đã nói vẻ đẹp tùy vào mắt mỗi con người đừng có dựa vào cảm nghĩ cá nhân mà lên phán như đúng rồi. Con nhà giàu có điều kiện thì xúc hẳn con sonic liền và ngay đi chứ đừng có suốt ngày ôm khư khư con xe cũ kĩ mà tự sướng. Thấy topic nào mà liên quan tới ex150 là nhảy vào chê xối xả giống như có thù từ kiếp trước. Tôi chưa bao giờ thần thánh ex150, chỉ có chú mới thần thánh con ex10 của chú đó, ex10 đổi ngang ex150 k đổi vậy k thần thánh là gì? Đơn giản tính ra giá xe cũ cũng lãi 5-7 củ mà cứ khư khư k bao giờ đổi, dối người hay dối bản thân mình.
underbone
ĐẠI BÀNG
9 năm
"Nói là gieo, nghe là gặt", bác này gặt toàn đá, hèn gì thòng trước 1 câu "ai gạch đá thì nhào vô" 😁
Đang thiếu để xây nhà vệ sinh mà kaka.
Ahihi
@hoangstuped nhìn doanh số rai của su >>honda đang cân nhắc:p
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
@darkmessenger Cái cân nhắc của honda Việt là sẽ không bán. Vì xe tay ga vẫn còn quá ngon quá hoành tráng hêhê.😁:D:D:D. Sẽ ra mắt thêm vài đợt SH nữa chứ tội gì mang em này về
Duc la
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Zodiac_97 tui cũng vậy mua rồi éo chạy được
@Duc la H mua thì có bs sau 1 ngày thì phải.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019