Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda Sonic với động cơ 150 sẽ ra mắt vào tháng 8 năm nay ở Indonesia?

chuyengiaphaxe
4/7/2015 2:20Phản hồi: 183
Honda Sonic với động cơ 150 sẽ ra mắt vào tháng 8 năm nay ở Indonesia?
honda sonic 150r.jpeg

Sonic là dòng xe underbone hiệu năng cao của Honda một thời rất được ưa chuộng. Và có vẻ Honda sẽ mang dòng xe đường phố này trở lại nhưng với một động cơ mới dung tích 150 phân khối lớn hơn.

Hình ảnh đầu tiên của mẫu xe Sonic 150R được các trang xe của Indo tiết lộ, qua đó hé lộ một phần thân xe cùng thông tin ngày giới thiệu có lẽ là vào tháng 8 năm nay. Dường như hình ảnh này được chụp lại trong quá trình làm clip teaser cho mẫu xe mới.

Kiểu dáng của Sonic 150R khá giống với thế hệ Sonic trước đây, cũng như là Suzuki Raider R150 với phần đầu xe và tay lái đặt thấp. Honda Sonic đời trước sử dụng động cơ 4 kỳ 125 cc, cho công suất tối đa 13 mã lực.

Phần đèn pha 2 tầng được cho là của Sonic 150R mới

sonic 150r.jpg

Honda Sonic trước kia

183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc tại mình k rành xe nên thấy nó giống raider mấy bạn trẻt hay chạy vù vù qua mình.
quá đẹp. đã từng chạy 1 em. chạy rất tiết kiệm xăng. nhìn hiền lành hơn raider
TiaMi
TÍCH CỰC
9 năm
@chobanchotoi2009 ồi ồi ng` đến từ tương lai đã xuất hiện trên tinhte
OptiMuc
TÍCH CỰC
9 năm
@TiaMi Bạn nhầm rồi đó ! Anh ta là người bước ra từ quá khứ hoàn toàn ...Sonic 125 được Honda Thailand ra mắt cách đây hơn mười mấy năm rồi bạn ạ ! Làm mưa làm gió 1 thời đó bạn !
TiaMi
TÍCH CỰC
9 năm
@OptiMuc anh đó nói xe này chứ hem phải sonic mười mấy năm bác ạ
chipM
TÍCH CỰC
9 năm
Giống như em của Raider vì nhìn hiền lành hơn. Nhưng bán ở Việt Nam sẽ chạy hàng hơn vì dân mình thích Honda 😃
VN thì Exciter là "duy ngã độc tôn" rồi. Hyper underbone thấy ko chuộg lắm 😁 :D :D :D :D :D
@Fbiprohj ngày xưa khi nouvo 2 ra .. nó ucng4 là duy ngã độc tôn ... Honda chấp tất nó đi sau nhưng về đích trước ..Ảiblade giờ vô đối rồi bạn ...
:mad:xấu như raider.
ôi nhìn cặp mâm kìa đã thế , nhìn chất hơn raider
Cá nhân em thích dáng em này hơn raider
Mà hỏi ngu: sao Yam nhập FZi về mà Hon k có động đậy gì để cạnh tranh nhỉ?
@DoubleD Bạn cứ đùa, Raider, Sonic, Satria, Stringer đều là hype underbone thì con nào dáng chả như nhau, ha2 có nói thích dáng underbone ex hởn raider thì còn hiểu!
@DoubleD Honda có CB150R đó
Ex150 "thần thánh" hãy đợi đấy..
RIM
CAO CẤP
9 năm
Haha, Suzuki Satria F150 vs Yamaha MX King 150 làm mưa làm gió bên Indo quá nên Astra Honda nóng mắt rồi 😆
nhìn là không ham di trở gái ko hợp chỉ có ex là đa năng😁
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
Thiết kế trông ngu ngu vậy mà nhiều hãng thích sx thế ?
Likendo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu mua tay côn thì mình chỉ mua satria 2 thì 2002 ... chứ mấy con 4 thì con lào cũng như con nào... đi wave là ok nhất. Để dành mua mô tô hay ô tô thì có lý hơn 😃
@Likendo Moto cũng 4 thì đó bạn
Bạn đề cao 2 thì dìm 4 thì rốt cuộc bạn ok wave cũng 4 thì,ý kiến bạn nó hơi 3 phải
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@Likendo con lào cũng như con lào nà thế lào ợ!bác lói thế thì em xin nại bác 1 nại ợ:eek:😁:D
@phongphongnhugio người ta cấm xài 2 thì khi thi đấu đó má ơi, chứ không phải như má nghĩ moto nó cũng 4 thì đâu =)))))

Nhìn con rs125 2 thì kìa, xe nào 175cc 4 thì chạy lại nó?
@kool_boyjuly Cấm xài 2 thì thi đấu ? Cào cào 2 thì vẫn thi ầm ầm mà
Rs 125 zin max lên dc 140 thôi bạn 2 thì đề pa hỗn max speed cũng thường thôi công suất thực hơn 4 thì cùng dung tích khoảng 70%
Và bạn cũng biết 2 thì còn nhiều vấn đề để bàn lắm mê thì mê để đó chứ hok dám mua về chạy 😃
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
kiểu dáng từ năm 19xx, trừ mấy bác chơi xe thấy xe đẹp ra thì phần lớn đều nhận định mấy xe kiểu dáng này là xấu, và thích exciter hơn 😁
Thực tế bây giờ mình thấy Exciter trên 60% là trẻ trâu.vào các fan face toàn những câu sặc mùi trẻ trâu.thấy tụi nó coi cái xe hơn mọi thứ.xe nó trầy 1 tý là kêu đau xót.còn hơn đau đẻ nữa.
Mình thấy ai chạy Rai hay Sonic mới đúng là Giang Hồ Thứ Thiệt.đầy bản lĩnh và tính cách mạnh mẽ,đàng hoàng.
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@vinhokss Ko đanh đá đi ra chợ ko buôn bán nổi bạn à, bị người ta ăn hiếp hoài thành ra phải vậy.
@pham xuan hung bạn tính thiếu 20% chạy ex là cướp giật trộm chó à 😁
@kool_boyjuly Cái đó mình không dám chắc lắm.mình chỉ dám nhận định 60% thôi.
Bên đó chuộng hyper underbone quá,chả bù bên mình,hô hào nhiều mà ra đường có mấy khi nhìn thấy raider đâu,Ex 150 ra sau bao nhiêu mà giờ thấy nhiều dần rồi.
@meodihia_cool Bác có biết là sau khi ra măt Rai đã được bọn đại lí chặt với giá 55 củ ko, hay là bác giả vờ

Ko có vụ rỉ séc thì bọn nó còn ăn tạp người tiêu dùng đến đâu.

Raider Su giơ đã tiêu rồi
@linhngo123 🆒
ice.akai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ mong Honda làm con 150cc côn tay, giá ko cao mà kiểu dáng ko kén người quá, chú con này vs MSX kén người quá.
@ice.akai mình thì đợi con fu X 135cc thui, bự bự tí và bớt thể thao để chạy cho lành
ice.akai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Có thông tin j về con này à bác?
@ice.akai kô có, mình nghĩ vậy thui, fu 125cc thì cũng 4 đời rùi, honda trước có hứa cuối năm 2015 và năm 2016 làm mới 10 dòng xe của hãng, hi vọng có con nầy 😔
thích raider hơn ngầu hơn ...
Thấy cái yên xe coi bộ chở gái ổn hơn Raider rồi đấy :v
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
9 năm
raid thi đi rùi, chắc con nay máy ngon hơn, mà nhìn ngoại hình cho tới tem ko bằng raid

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019