Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda Thái Lan giới thiệu Dream 110i phun xăng điện tử

Didu
7/12/2011 9:21Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này ngon

---------- Post added at 07:17 PM ---------- Previous post was at 07:15 PM ----------

30 tr Mua đc mà ông già kết lòi mắt
toxicgender
ĐẠI BÀNG
12 năm
có khi nào đang cưỡi chiếc này cười toe toét chưa kịp ngậm miệng lại xe đã bị nổ đứt lìa người ra như vụ honda super dream ở Bắc Ninh ngày 1/12/2011 vừa qua, làm chết 1 sản phụ 1 thai nhi trong bụng mẹ kèm theo 1 trẻ nhỏ 5 tuổi phải tháo khớp chân ra và bị bỏng toàn thân mang thương tật vĩnh viễn là 60% đến suốt cuộc đời không nhỉ...?

Vụ này đại lý bán xe đã nhỏ 10tr đồng tiền nước mắt kiêm tiền viện phí kiêm luôn tiền phúng điếu, riêng honda việt nam cho đến thời điểm này vẫn im hơi lặng tiếng không 1 lời hỏi thăm nạn nhân đã mua chiếc xe xấu số của hãng...
hamyty
CAO CẤP
12 năm
xe xịn mà toàn bán bên thái ,malai, indo, ghen tị không chịu được 😔
xe này nhìn quê một cục .,............tha di dream II cu con hơn
Trước khi post bài chú ý search Google hoặc trên Tinhte rồi hãy phán. Coi đây này!

Nữa đây này http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/12/honda-vn-ho-tro-gia-dinh-nan-nhan-vu-no-xe-may/
toxicgender
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sự việc xảy ra hơn 1 tuần lễ, gia đình phải làm đơn thưa mới chịu giá lâm kéo theo lực lượng báo chí hùng hậu để khoe 50tr tiền tài trợ xăng dầu và phí đi hầu tòa à...?,

Bạn tô đỏ dòng chữ "riêng honda việt nam cho đến thời điểm này vẫn im hơi lặng tiếng không 1 lời hỏi thăm nạn nhân"của mình chi vậy? Có đến cũng như không đến thì nhắc làm gì.

Bạn có cảm thấy cái bánh xe bò nó to hơn 50tr không, ở Sài Gòn người ta mua bánh xe bò với giá đó chỉ làm cửa sổ trang trí quán cà phê thôi đấy. Honda Việt Nam thuê bạn đánh trống thổi kèn bao nhiêu 1 tháng vậy...?
Mình tô đỏ để nhấn mạnh cái mà bạn nói. Nó có đến hỏi han và hỗ trợ như thế dù chấp nhận hay không thì cũng là nó đến chứ không như bạn nói.
toxicgender
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là mình đã cập nhật thông tin chậm 1 ngày, nhưng báo chí cũng nói quá, tới buổi trưa chiều ngày 8/12 mà ghi buổi sáng, từ trưa chiều đến bài viết của mình cách nhau 8 tiếng. Đây cũng là sơ sót của mình, bạn rộng lượng bỏ qua cho mình nhé...

Vậy vụ này cũng xin được khép lại, mình xin đính chính lại bài viết của mình là:

"có khi nào đang cưỡi chiếc này cười toe toét chưa kịp ngậm miệng lại xe đã bị nổ đứt lìa người ra như vụ honda super dream ở Bắc Ninh ngày 1/12/2011 vừa qua, làm chết 1 sản phụ 1 thai nhi trong bụng mẹ kèm theo 1 trẻ nhỏ 4 tuổi phải tháo khớp chân ra và bị bỏng toàn thân mang thương tật vĩnh viễn là 60% đến suốt cuộc đời không nhỉ...?

Vụ này đại lý bán xe đã nhỏ 10tr đồng tiền nước mắt kiêm tiền viện phí kiêm luôn tiền phúng điếu, riêng HONDA VIỆT NAM từ khi xảy ra tai nạn, gia đình nạn nhân nhiều lần viết đơn khiếu nại, Viện Khoa học hình sự của Bộ Công An nhảy vào cuộc luôn thì đến ngày 8/12/2011 HONDA VIỆT NAM đã cử người xuống gia đình nạn nhân và trao 50 triệu đồng dưới sự chứng kiến của đông đảo lực lượng báo chí và được gọi là tiền hổ trợ gia đình nạn nhân."
Bạn càng nói càng mâu thuẫn. Cái bài viết đầu tiên của bạn bạn nói là Honda chưa đến hỏi thăm gia đình nạn nhân nhưng thực sự đã đến hỏi thăm và hỗ trợ một số tiền rồi. Cái mình nói là ở đó. Bạn cứ loanh quanh thế nhỉ?
50tr >>>> 40tr cho 2 mạng người, 10 tr còn lại bồi thường cho 1 cái chân. Tập đoàn lớn mà rẻ rách, mạng người chỉ có vậy thôi sao. Thời buổi bây giờ con người éo có chữ "tâm", đọc xong bài báo em cấp tốc đi học 1 lớp bồi dưỡng về xửa chữa ô tô, xe máy. Vì sợ mình là nạn nhân thứ 4.
thienth
TÍCH CỰC
12 năm
Kiểu dáng cổ điển, công nghệ tiên tiến -> Bình cũ rựu mới -> "Giá cả“ - "Tân tiến" 😁
rem-thái một thời hoàng kim, mơ ước của nhiều nhà.
101010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bình mới rượu (gần) cũ. Thích dáng vẻ cũ của nó hơn 😁
Thiết kế không được đẹp, phiên bản củ nhìn thấy hay hơn.
con Dream này cùng chiếc PCX là thảm họa về thiết kế của honda Thái.
Mức tiêu hao xăng 57km/lit chẳn thà bỏ tiền ra mua lại Dream II cũ về làm mới lại vừa ngon bổ rẻ.
Sặc, Dream mà 1250, đắt so với thời thế 😁 , cho dùng có PMG-Fi đi chăng nữa
Hey ! Có FI hay không FI cũng vậy thôi . Mức tiêu hao nhiên liệu không đáng kể là bao . Tùy vào điều kiện , khí hậu và địa hình .
Về VN cũng phải 30tr hơn, giá trên giời. Giá này tôi mua AirBlade ngon hơn nhiều, nhất là đi đường VN mưa gió chỉ có xe ga mới ko bẩn giày.
đi air blade mà ko chú ý đế dầu làm mát động cơ thì lại giống mấy cái xe vừa rồi bốc cháy
Sao ko sản xuất lại dáng cũ nhỉ ?
ko biết mấy bác sao chứ mình thấy nó dáng classic, đẹp mà. Nhưng giá thì quả thật là chát, ko đáng mua
quan trọng là nó có bị cháy hay ko :timebomb:
con xe giống dở này về VN mà đẩy lên 30 củ kiểm gì bọn bán hàng cũng bị dân vác dao chém chết vì tội làm ăn bố láo, giờ đặt giá 3t đố ai dám mua đấy
hàng Thái là yên tâm rồi ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019