Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honda Việt Nam giới thiệu Civic hoàn toàn mới

El Ku
9/8/2012 10:58Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn cũng đẹp mà giá đắt vãi
giá con 2.0 bằng Mondeo rồi :-ss
mà phân hạng thì con này chỉ cùng hạng với focus thôi
tầm giá ngang corolla .không bít con nào ok hơn.thấy corolla 2012 đẹp hơn
bình mới rượi cũ thôi!
Tui thì cảm thấy đấp vá từ toyota thì hơn cái giá trên trời .

Chiếc civic nài để kế so vời corolla có nét giống nhau chắc cú luôn , còn đít sau để kế camry thì @_@ ... , mà corolla kểu hip hop trẻ trung nhìn ok .
dmanh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mama moi tau GX470 roi hehe, gam cao chay suong, civic ngoc lai bi che khuat rat nhieu...
@dmanh89 Có ai so sánh Civic với GX470 không bạn :eek:
civic đời cũ mình thấy nội thất còn hơn cả con camry le cứng ngắt.không biết cam việt ra sao chư le cứng lắm
supergoofy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Option các dòng xe vn thường cao hơn xe nhập 😁 nhưng độ bền thì xem lại :D
ducnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đi civic gét nhất góc chữ A to đùng vướng mắt.
Thix Civic. Kiểu dáng đẹp, trông rất thể thao
nowforever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù ko thích góc A, nhưng vẫn iu em. Nói chung em 2012 cũng bt. Dc cái màu mè hơn em 6th gen.
huutho2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn đầu xe ko thích bằng kiểu cũ, ko biết ở ngoài sao ?
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nhìn cái hình đầu thấy giống Forte mới chết chứ!
@Jolly Joker Phải nói là nó mang hơi hướng của Honda Accord chứ bạn. Forte xấu chết đi được. Mình ghét cái đầu của Kia lắm, vừa xấu vừa thô.
Em vừa gọi hãng , nghe nói xe chưa ra mà hết hàng vì nhìu người đặt trước. chắc sắp tới sẽ bị làm giá khoảng 50 chai :p
Mẫu xe thế hệ thứ 9 này đã sản xuất từ lâu ở thị trường Mỹ, giờ VN mới sản xuất giống như mình bị tụt hậu công nghệ vậy ak hjc hjc😔
longnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn xấu hơn cả civic cũ
meo_mup
TÍCH CỰC
12 năm
Civic đời này là cả 1 sự thay đổi lớn với bản bán tại thị trường Việt Nam, các đời Civic của HVN trước đây thì ngoại hình khác xa với bản bán tại thị trường US, EU, Thái, ...

Tổng thể thì em nó đẹp và nhìn có chất thể thao hơn, cá nhân mình đánh giá thiết kế bên ngoài của nó cao hơn Corolla.

Cả bản 1.8 và 2.0 đều là SOHC hết, không được DOHC giống như bản đang bán ở thị trường US (bản Si thì có DOHC, giá khoảng $22k)

Không biết HVN có kế hoạch sản xuất bản Couple không đây.
Trong tầm giá này đúng là mình thấy Civic vẫn ok nhất,nhưng nếu có 1 tí mua em Mer c200,C250 xài rồi vẫn đẳng cấp và độ ổn định hơn nhìu 😃
ko thích lắm, nhất là cái táp lô, 2 hốc gió lệch nhau, tự nhiên cho cái nút đỏ ở dưới nhìn chẳng cân đối, nhìn lâu cứ sao sao ấy 😁 ko đẹp bằng nội thất Civic đời trước. Nhìn bên ngoài đầu xe lại có nét giống KIA Forte đời trước.
không tích hợp camera lùi rồi.
em này nhìn đẹp và có thay đổi, Mazda3 và Corolla đã có đối thủ khó nhai rồi. Giá cũng được trong phân khúc C.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019