HONDA wave alpha thay vành đúc( mâm), phanh đĩa đc không mọi ng, nếu đc thì giá tầm bao nhiêu?

Ng Tú
18/10/2013 7:30Phản hồi: 127
HONDA wave alpha thay vành đúc( mâm), phanh đĩa đc không mọi ng, nếu đc thì giá tầm bao nhiêu?
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko gì là ko thể.còn giá tiền thì còn tùy thuộc bạn vô đồ gì thôi.bèo nhất thì chơi cặp mâm wanxuan bộ vỏ phuộc heo dầu tay thắng hàng chợ thì rẻ nhất :p:p ko thì vô hãng hỏi mua đem ra thợ ráp 😁:D
@p.quan Chào các bạn! công ty mình chuyên sản xuất vành đúc xe máy.
- Vành 18 nan: màu trắng, đen mờ, nhũ vàng, xanh dương lắp cho wave, dream, blade...
- Xem còn nhiều vành độ đẹp: facebook.com/vanhduchopkim
- Đảm bảo giá rẻ nhất thị trường
- Bảo hành 6 tháng
kurof4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cặp mân + Đĩa chính hãng Honda VN là 4100k nha bạn.
dinhthanhlc
ĐẠI BÀNG
11 năm
4 triệu 5 trăm ngàn. còn phải thay cả dàn phanh. nhung con đắy vành nan đẹp hơn.
Bạn ở HN hay SG nếu bạn ở SG thì quá thuận lợi cho độ xe cũng như thị trường đồ chơi xe máy nhiều tràn lan các shop phụ kiện trang trí xe máy.Tôi ở HN cũng toàn phải mua online và chịu tiền ship hàng ra.Ko phải vấn đề tiền mà là mình mua qua mạng rủi ro vỡ hỏng là cao,chưa nói đến chuyện older 1 đẳng ship hàng 1 nẻo.Về vấn đề bạn nêu ra thì mình có ít kinh nghiệm nên mạnh dạn đóng góp ý kiến,bạn tham khảo nhé.Dưới đây là 3 mẫu xe mà bạn định làm.Lên phanh đĩa,lên vành đúc.Đầu tiên là phanh trước vì vành lên phụ thuộc vào phanh là loại gì.dưới là đều heo dầu của Nissin nhẹ nhàng thì 2pis,có đk thì heo Sh 3 pis.Về giá cả thì heo 2 pis vào cỡ 3-400k,heo Sh 1100k,tiếp đó là tay dầu =tay chính hãng 150-200k.dây dầu 100k/sợi.heo Sh =2 sợi đấy vì 3 pis mà.Nếu thích kiểng thì chơi dây Morin 220k/sợi.Tiếp đó là phần quan trọng nhất đó la đĩa phanh,đĩa gin Wave S=250k,RICE IT=370-400k,R.B=lòng sắt 350k;lòng nhôm 600k[hàng fake];CBR=450k loại2;900k=loại 1;RB xịn=1200k ngoài ra đĩa BIKER 500K ..v..v..Cuối cùng là đổi đôi vỏ thụt trước lấy loại có tai bắt heo dầu,đổi các khoảng 150-200k tuỳ đồ mới/cũ.Nếu có đk làm luôn đôi vỏ COMBIS~TRUSSI~PANOM..v..v.khoảng 550-700k,nhìn đẹp thôi rồi luôn.Đó là phụ tùng đầy đủ để lên phanh đĩa.công thợ vào khoảng 2-300k
Giờ đến vành đúc,khi chưa thay phanh đĩa bạn chỉ dùng vành tầu mà thôi.Vì tất cả các xe phổ thông đều trang bị phanh đĩa cho vành đúc,1~2 đĩa,đĩa trước đơn hay kép ...Khi lên đĩa rồi tha hồ chọn loại vành mà mình thich.Giờ phổ biến là R.B 5,6,8,10,18 NAN ...giá dao động từ 1,3=>2,7 tr còn ngoài ra còn nhiều loại như X1R ; YA Z ; Daytona..v..v..Nếu bạn chịu khó lùng mua của người chán thì rẻ nhiều.Như khi mua Wave vành nan chênh nhau 1,5=>2tr nhưng khi bạn mua riêng vành của Honda tháo xe sẽ lên đến 2,5=>3tr.Mình khuyên bạn nên tự đi mua đồ rồi thuê thợ ráp lên xe sẽ rẻ đc30-50% đấy.Như mình tìn đc 1 đôi vành wanxuan chỉ 350k kiểm tra chất lượng cũng tương đối,dầy dặn nên mua về fix xăng xe còn 320k.Mang về tiệm sửa xe quen ráp lên xe thì phát hiện vành của Su nên mất bao nhiêu công mài tiện lại đêt lắp đc vòng bi cùng cỡ với Honda,loay hoay mất 1 ngày mới làm xong.Vì mình cùng làm với thợ nên tính tiền chỉ mất có 330k cả tiền 4 vòng bi,2 lõi chỉ.Cộng thêm ốc đĩa,ốc heo,chỉ phản quang mình mua về tự dán hết thêm 50k nữa.Tổng cộng là 700k tròn.May là bộ vành này cũng là loại tương đối tốt nên lên xe cũng ok.Xe ZX đỏ của mình đó.Tất cả là tự tay mình làm đấy nên rẻ đc nhiều.Nếu bạn đam mê hay làm như mình thì vừa đỡ tốn tiền vừa thấy quý cái sản phẩm mà mình hì hụi làm.Chứ khoán trắng cho shop đồ chơi thì bạn phải chi gâp đôi là ít
dưới đây là xe của mình để bạn xem đánh giá sức lao động của mình.Cùng với 2 mẫu mình cho là đẹp bạn lên tham khảo.Phụ tùng thì vào trong chợ Giời thì giá cả rẻ hơn bạn mua ở ngoài phố HUẾ 15-30% là cái chắc.
Chúc bạn làm xế yêu được như ý nhé,có gì cần hỏi mình sẽ tận tình giải đáp cho bạn.Giúp người không phải để lấy trả công,mà giúp người để tìm thấy niềm vui khi việc làm của mình có ích

[
@leo.hunter.626 ad oi cho hoi nhu the nay gia bn vay ? hoan chinh luon ah
@bongxu_79 Con sirius nang hoa,phanh đĩa giờ e định thay thành mâm đúc thì có phải thay phanh không bác
@bongxu_79 Anh bongxu_79 ơi, cho e xin fb hoặc zalo của a nhờ a chỉ giáo đc ko ạ? nếu đc cảm ơn anh nhiều lắm ạ. user zalo của e là @vt0411
@vt0411 Em tìm theo số 0984200241
Wave nice.jpg wave.jpg vo thut combis 570.jpg Picture 008.jpg Picture 012.jpg dia CBR.jpg Picture 014.jpg
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
tặng bác con thứ 2 của em :p con này thì rơi vào 3tr5 nhé nhưng vành 5 nan đi cứng xe hơn 1901665_667471776642600_875803352_n.jpg 1924487_667471729975938_1157865297_n.jpg 1004714_667471749975936_1259949211_n.jpg 1610024_667471573309287_102990624_n.jpg 1780710_667471803309264_1965378713_n.jpg
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranvannhat QUOTE="manhkienmobile, post: 50028484, member: 852023"]Bạn cho xin chút kinh nghiệm khi lên như hình đi bạn, và tổng thiệt hại nữa[/QUOTE]
Có gì đâu các bác, xe thì mới kính cong rồi nên nhìn đẹp thôi ạ. Còn lên như xe e thì các bác tốn:
* 1 bộ vành đúc wave s110 rsx giá mới 2tr2
* 1 tay phanh + củ dầu s110 400k
* 1 heo dầu s110 kèm pad 450k
* 1 đôi thụt trước s110 giá 700k ( các bác mua vỏ thụt riêng cho tiết kiệm vì ti thụt cơ hay đĩa đều giống nhau hoặc mua vỏ cũ về sơn lại giá 300k )
* 1 dây dầu s110 giá 150k
* 1 đĩa s110 giá 250k
* 1 sâu cóc công tơ mét 50k
Giá trọn bộ kia khoảng 4tr nha các bác đó là giá mới, nếu kinh tế các bác hạn hẹp có thể mua đồ lướt trên phố huế bộ phanh đĩa đầy đủ như trên giá tầm 1tr chưa có vành, vành cũ đẹp cũng tầm 1tr nha, cũ thì rẻ hơn nửa so với mới. Lên như xe e thì đều đồ mới cả và thay tay phanh kiểng + nắp dầu kiểng, tháo bảo vệ bưởng ra là nhìn cứng xe thôi. Chúc các bác có xe đẹp như ý.
@taychanthoi Cái bàn thờ ở đầu đèn đục khoét à bạn hay đi mua có ạ.. Mình thấy bàn thờ màu trắng đầu đèn lỗ gắn cụm dầu họ ko có loại này nên ko biết kiếm đâu có đầu bàn thờ gắn cụm dầu phanh.
@taychanthoi Có gì đâu các bác, xe thì mới kính cong rồi nên nhìn đẹp thôi ạ. Còn lên như xe e thì các bác tốn:
* 1 bộ vành đúc wave s110 rsx giá mới 2tr2
* 1 tay phanh + củ dầu s110 400k
* 1 heo dầu s110 kèm pad 450k
* 1 đôi thụt trước s110 giá 700k ( các bác mua vỏ thụt riêng cho tiết kiệm vì ti thụt cơ hay đĩa đều giống nhau hoặc mua vỏ cũ về sơn lại giá 300k )
* 1 dây dầu s110 giá 150k
* 1 đĩa s110 giá 250k
* 1 sâu cóc công tơ mét 50k
Giá trọn bộ kia khoảng 4tr nha các bác đó là giá mới, nếu kinh tế các bác hạn hẹp có thể mua đồ lướt trên phố huế bộ phanh đĩa đầy đủ như trên giá tầm 1tr chưa có vành, vành cũ đẹp cũng tầm 1tr nha, cũ thì rẻ hơn nửa so với mới. Lên như xe e thì đều đồ mới cả và thay tay phanh kiểng + nắp dầu kiểng, tháo bảo vệ bưởng ra là nhìn cứng xe thôi. Chúc các bác có xe đẹp như ý.[/QUOTE]
Mình thay vỏ phuộc zin wave 110 với vỏ phuộc zin wave S110 được không bác
từ phanh đùm lên đĩa phải thay chà bá đồ lận,đẹp sao ko chế phanh đĩa sau cho bá đạo ... khi nào có xu cũng làm phát
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiệp-Jonhly cũng muốn lên nhưng đi không sướng bằng các xe 110 hoặc 125 bạn ơi.
Vành 5 nan là vành zin của HONDA đó,mua ngoài chợ Tân Thành hàng tháo xe khoảng 3tr.Còn ko đi 5 nan của RB có 2 loại : 1- như những xe chạy trường đua 2,5 tr-3tr 2- Vành CNC đẹp hơn giá khoảng 3,5 tr.Giá đó chưa bao gồm dĩa thắng và phụ kiện như bạc đạn hay lõi chỉ.Dĩa thì biker tầm 5-600k công ráp căn chỉnh cùng đôi vỏ phuộc trước cùng heo dầu thêm 1 -2 tr .Trọn gói nếu bạn lên thì xe rơi vào tầm 3,5-4 tr hoàn chỉnh. w6.jpg w7.jpg w7.jpg
SG ra chợ Tân Thành,nhưng vành 5 nan hãng xấu tui ko thích,nhìn 5 nan Racing Boy đẹp hơn nhiều.Xe chạy trường toàn gắn loại đó.Còn loại 5 nan mài cạnh nhìn cũng đẹp nhưng max quá.Lên mâm thêm dĩa biker side zin ko cần thêm pas là quá đẹp luôn
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở shop đó thằng e mình cũng lên mâm như xe e 1 lần rồi.nhưng mà mâm 18 nan của rcb.hết gần 3tr,còn bác thích thì mua vành 5 nan rồi đến đó chế thêm thôi.tốt nhất là mình tự mua đồ xong mang ra quán nhờ nó lắp cho...bác để nó làm từ a-z phải hơn 3tr5 là ít còn nếu bác kiếm đồ xong nhờ nó lắp thì rẻ hơn khoảng 2tr8 quay đầu.với lại giá cả cao thấp tùy thuộc bác lên đồ ngon hay đồ rẻ tiền thôi
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói tóm lại lên mâm đúc đĩa trước cho wave anphal cần có: 1 bộ mâm đúc+1 bộ đĩa trước+1 phuộc trước(wave rs rsx...) vác ra hàng lắp vào...cái bàn thờ thì lại phải khoét lỗ để lắp hộp dầu phanh như hình dưới hoặc là thay luôn bộ bàn thờ của wave s hoặc rs vào thế là xong :p......ảnh bên dưới để tham khảo này
26635130.jpg p4270038.jpg WAVE RS.JPG
@taychanthoi bác cho e hỏi e muốn lên phanh dĩa trước cho wave@ thi giá cả thế nào > bác cho e xin số để tiện liên lạc
@taychanthoi e cám ơn bác nhiều.
xe bác làm thẩm mỹ lắm.
xin mời bác ly sâm panh 😃
@taychanthoi Thích rùi đấy
@taychanthoi Bác có thể tư vấn giúp e mua phụ kiện vành đúc +... ở đâu ngon bổ + rẻ và địa chỉ làm xe đc k. thanks^^
@taychanthoi NGUYÊN BỘ TRÊN KHOẢNG BN TIỀN VẬY AK?
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua xong ra hàng lắp nhé...xong bảo bọn nó nhập lại bộ vành nan và phuộc để giảm thiểu chi phí.hoặc để ở nhà lúc nào chán thì lắp về zin
chế cái dỏ xe kia đẹp phết
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiệp-Jonhly :p
Mình cũng muốn lên cho con Wave anpha ở mà mà chờ anh em lên xem rồi học hỏi.
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi một câu hỏi gà chút.
Em vừa mới mua con wave alpha trắng. Vành nan phanh cơ. Nếu nấy vành đúc thì thêm 1tr1. Nhưng em không thích vì vành đúc mà phanh cơ nhìn xấu lắm, mới lại cái vành đúc kiểu dáng đấy em nhìn ko đẹp.
Vậy bây giờ cho em hỏi là em muốn thay VÀNH ĐÚC PHANH ĐĨA cho con wave alpha của em tổng hết khoảng bao nhiêu ( có phải thay càng (thụt) trước ko).
Nếu em bán lại vành nan... ( phụ tùng thừa sau khi thay thì đc khoảng mấy - xe em mới mua đc vài hôm nhé)
Mà thay ở đâu, em ra chỗ đại lý mà em mua thay có đc không?
Ai biết giúp em với. Cho em cái giá đồ xịn và đồ face nhé.
Thanks mọi người.
taychanthoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
wave đi bác.
chịu khó đọc đi bác.e có viết bên trang 1 và 2 đó
zikzakzik
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko hiểu sao con Si bây giờ thấy máy giống JuV hồi xưa mà e có con JuV đời 2k5 chạy gần chục năm r mà e thấy vẫn ăn đứt Si bây giờ là sao ???
ai bảo đi wave không đẹp nhỉ . mình thấy wave A là đẹp nhất của e số Honda đấy
Mượn tạm hình wave a thằng bạn, mình đi ex 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019