Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HONDA wave alpha thay vành đúc( mâm), phanh đĩa đc không mọi ng, nếu đc thì giá tầm bao nhiêu?

Ng Tú
18/10/2013 7:30Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangappser
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang muốn lên cặp vành này cho con Fu 2016 Fi màu đỏ đen ko biết có lắp đc cho nó ko.thấy đẹp lạ

Gửi từ Nokia 1202 của tao bằng cách sử dụng cái ta pa tắc
Muốn lên bánh mâm rsx 110 mà không biết nên mua head hay mua lại mình thích mua mâm zin .có bạn báo 1tr8 là rẻ hay mắc các bạn ơi
@tranvannhat Nếu vành zin thì mua giá khoảng 1,4..1,5tr là ok
hoangsa1122
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bongxu_79 sao rẻ thế bác
@hoangsa1122
mrcoi92
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảu em lên đây các bác
Mem nào muốn lên vành đúc thì bảo mình hướng dẫn cho. Nên dùng loại tốt chớ nên chọn loại " mũi tên" hay fake kẻo ôm hận nhé. Tính mạng của mình ko nên đánh đổi vì ham rẻ. Tham khảo trên mạng vài vụ Wave gẫy nan mâm fake nhé
@bongxu_79 Em đang tìm xem có em wavers nào loại đĩa thẳng để đổi sang đây ạ, chợ giời thì em không gần, mà vào hãng nghe các cụ nói giá mặn lắm
@manhkienmobile Tùy theo xe bạn là loại Wave gì,vì vành đúc nên nhớ chỉ có loại đĩa mới có vành loại tốt còn vành phanh cơ chỉ có fake. Thắng đĩa trước thì còn phụ thuộc vào đĩa phẳng hay lõm,heo 1 hay 2pis để lắp ko phải chế cháo mất công.
Nếu chịu chơi lên đồ mới,full từ vành ,lốp ko săm thì tùy vào loại . Lốp ko săm loại bèo hơn tr cặp,vành ( ko tính đồ HD) khoảng trên 2 tr. Chưa kể công
Tất cả xe loại Wave đời mới mới có đĩa phẳng. Nhưng đi cặp với heo dầu 1pis. Loại này ko lắp với phuộc đời cũ được ( nếu ko chế cháo lại )
@bongxu_79 Vâng! Chính xác là em lên vàn đúc và lên đĩa trước luôn, em chỉ chơi loại theo xe honda và thích loại đĩa thẳng nếu hơn 2 củ thì em chơi ngay ạ, cơ bản là kiếm được con xe giá hợp lí thì nhấc sang, khỏi phải gom đồ và chế cháo gì ạ
Xe em đây
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá dễ, đắp tiền vào là được. Phụ tùng mới 5,5 triệu. Cũ 3,5-4 triệu. Lô, tàu 2 triệu.
AE CHO HỎI XÍU AK, MÂM SIRIUS GẮN LÊN WAVE ALPHA ĐƯỢC KHÔNG AK?
VÀ NẾU GẮN ĐƯỢC THÌ PHỤ KIỆN CỦA WAVE CÓ CẦN THAY THẾ GÌ NHIỀU K ?
@lesu47 Không ai làm như vậy, bởi vì trục bánh trước của xe Ya bé hơn trục Honda. Nếu có ai cho cặp mâm thì lắp thì phải chế cháo lại như tiện 2 bạc lót cho lỗ bắt trục để hạ từ 12mm xuống 10mm. Mà việc lót bạc bánh trước sẽ không được ổn định tay lái. Khi đi mua đồ lên đĩa trước,mâm đúc thì phải mua cho đúng loại như dùng full đồ từ đùm ,đĩa cho đến heo dầu. Loại 1pis dùng phuộc Wave S110 khác với heo 2pis dùng cho Wave Thailand 110 kể cả phuộc do vị trí 2lỗ bắt heo dầu trên phuộc cũng phải đồng bộ. Ngay cả đĩa thắng cũng khác nhau như đĩa lõm 4 ốc,5 ốc rồi đĩa phẳng hay đĩa phẳng. Mặc dù vị trí lỗ bắt đĩa là như nhau
Bác lắp vành vạn xuân chưa ạ. Có tốt ko, review em với
TuẤnh Lê
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang tính lấy thêm em wave alpha rồi thay vành đúc, phanh đĩa, lốp không săm.
Vành đúc, phanh đia dùng của wave rs được nhỉ? Giá chính hanngx bn các bác?
@TuẤnh Lê Khuyên không cần mua mâm đúc hãng Honda vì đắt tiền lắm(trên 3 củ cơ)Muốn đi mâm đúc 1 đĩa chọn loại Racingboy 5 cây 1 đĩa cho xe Honda giá mềm hơn(gần 2 củ).Các xe đua cũng đều chọn loại này để lắp như vậy là tự đánh giá chất lượng sản phẩm ra sao
Nếu Wave RS100 đĩa lõm lên mâm đúc full cặp vỏ ko ruột & đĩa phanh mới toàn bộ khoảng 3,5 củ
TuẤnh Lê
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bongxu_79 Thank bạn
Khuyên tất cả aem thích lên mâm đúc cho xe máy,bất kể Honda hay Yamaha tuyệt đối không nên sử dụng những loại mâm đúc rẻ tiền 14705674-1212233195517220-8353-4667-3134-1477039742.jpg
Những loại mâm đúc với giá chỉ trên dưới 1 củ thì cũng không thể đòi hỏi nhiều về chất lượng.Tuy bình thường không sao nhưng không lẽ bạn không bao giờ chạy qua 60km/h vô phúc va chạm ổ gà thì làm sao để những loại mâm rẻ tiền chịu sự chấn động.
Mâm đúc thường làm từ nhôm hợp kim,đúc nếu nhôm chất lượng kém nhiều tạp chất dĩ nhiên sẽ giòn không thể dẻo
4453884_8882E1D1-2BF2-4891-98C7-7C81D55A2DD5.jpeg Tất nhiên với túi tiền eo hẹp lại khó chọn , với mâm hãng mới giá sẽ cả 3 củ sẽ không phải là phương án thích hợp.Mình có một điều chia sẻ với aem rằng,thương hiệu mà những xe đua thường sử dụng là Racingboy 3015206_16.jpg images (1).jpeg 3015206_16.jpg review-cac-loai-mam-xe-duoc-dan-do-xe-ua-chuong-22-1386156835-529f132367154.jpg
Xe chạy trường họ còn chọn thương hiệu này (đa số các xe đua đều dùng mâm đúc của Racingboy mà không dùng mâm zin,chắc nhẹ hơn)Vậy thì aem ta tự có thể rút ra kết luận rằng chất lượng sản phẩm này không phải là vớ vỉn.Đã vậy giá mâm đúc Racingboy cũng khá mềm
Ngoài ra Racingboy còn có đầy đủ các loại kích thước & kiểu để dễ dàng cho khách hàng chọn lựa.Tui chia sẻ điều này không phải do phê rờ - pi ar hay bán hàng nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019