Hộp truyền động trên Nouvo 6 có vết nứt

leqnam
30/1/2015 3:50Phản hồi: 66
Hộp truyền động trên Nouvo 6 có vết nứt
Chào các bác,
Hôm trước em có mua ở Yamaha Town CMT8 (TpHCM) con Nouvo 6. Chạy ngon, máy êm, mọi thứ ok hết. Vì em ở tỉnh nên gửi giấy tờ về dưới để làm, tối về nhà mê em nó quá sách đèn đi soi thì phát hiện hộp truyền động phía má bên trong gần bánh sau có mấy vết nứt (như hình), vậy có sao không các bác? EM có tìm trên mạng thì nó chỉ là hộp chứa dây đai truyền động đến bánh sau.
Đem ra town nó thay mới cho mình không? vì em có việc nên ko thể mang ra town được ngay mà phải đến mấy ngày sau, lúc đó đồng hồ chạy cũng cả trăm km, liệu bên đó có đổ cho mình là chạy "rô-đai" l àm hư ko các bác. Hoang mang 😔

Cập nhật 3/2/2015: Sau 1 hồi ra town thì anh kĩ thuật tháo ra rồi giải thích cụ thể bị là do khuôn và gia công chứ ko phải nứt, ko sao hết, cả dòng Nou6 con nào cũng bị
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này là do loi nha sx nhe ,trong khi làm khuon nguoi hãng gia cong be mat khuon khong bong nen bi vay khong phai vet nut may vet do là noi len vay do
xe mới mua sao nhìn trong hình như hàng chạy 2-3 năm rồi vậy? chụp nguyên con xe và khoanh tròn vị trí đã chụp tầm hình trên xem cho rõ như thế nào
kenken1512
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn ghê quá, xin nghỉ đưa ra town gấp đi. Để lâu nó kêu tại mình giờ.
Em cung bất ngờ, cái hộp đó bị vậy có sao không các bác 😔
kodomo15
ĐẠI BÀNG
9 năm
gì mà thấy ghê quá vậy trời :eek:
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
Sao nó móp tè le dc hay vại ta >.<
bác mang ra hãng đi, còn bảo hành mà lo gì, chừng nào hết 3 năm hoặc 30.000km thì mới hết bảo hành, bác mới đi có mất trăm km mà lo gì.
sam53
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy bác khác chụp hình xe up lên đây xem thử thế nào :eek:
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@sam53 Ok, để tối về chụp, xe mình chạy dc gần 900km rùi
tmq90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe mình cũng bị, mới đi đc 500km 😢 mai đem ra 3s xem sao

Sent from my LG-F160K using Tapatalk 2
sam53
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tmq90 bạn đem lên 3s rồi cập nhật tình hình cho mọi người biết nhá
sam53
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao ghê vầy nè, nội địa hóa mà kiểu này thì ai dám mua :eek:
tmq90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã ra 3s để kiểm tra kĩ và kết luận như sau: do nội địa hóa nên quá trình gia công và hoàn thiện bề mặt lốc nồi (ko biết mấy thứ khác ra sao) ko tốt nên các đường đó là các đường chỉ sót lại trong quá trình đúc. Mình đã kiểm tra các xe nouvo 6 đều bị hết nhé chỉ ít hay nhiều thôi.

lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
@tmq90 Xe mình cũng thấy 😁, nhưng gõ gõ vào thì thấy rất chắc. Bữa nào ra YFS xem mấy xe mới thử :D
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe nou6 nào cũng bị hết nhé. Mình thấy nó từ lúc xem xe lần đầu tiên. Nou5 cũng bị nhưng ít hơn. Ko ảnh hưởng gì cả
@hiruchan Nou 5 đâu có bị vậy đâuban nhìnđẹp lắm mà
hiruchan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenlil vẫn có bạn nhé. Bạn để ý kỹ sẽ thấy. Còn đây ko phải vết nứt. Nó như kiểu ba-via ấy. Mình tính dùng giáp chà lại 😁
@hiruchan Trong do ai thấy cha chi bạn,,,de vay o sao dau
@hiruchan Cái này kiểu như là sơn tĩnh điện ấy bác.để vậy lun cho nó đẹp.
:D:D:D
gia công kém, đấy là bề mặt nó có vết gờ thôi chứ ko phải nứt, hoàn thiện ko chi tiết
Mới thấy cứ tưởng nứt hết hồn. xem kĩ lại thì ko phải
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
sao của các bác nó láng o thế nhỉ, của mình nó đúc sần sần nhám nhám đâu có láng vậy.
@halong148 Của mình cũng y chang nhu bác luon
@halong148 Xe ban no 6 lu hả. Sao nhjn co bj j dau. Cua tuj bj y nhu chủ thớt.
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
@nhatgroup1988 Của mình là No 5 bạn ơi. Vậy là đời 6 này nó tiết kiệm chi phí chăng.
Giá nhân công phun 1m2 vỏ tàu biển bằng cát thạch anh ra Sa 2.5 nhám >100mic có 45k. Phun cho hết cái lốc này bằng hạt mài tốn nhiêu tiền đâu mà các chú ấy tiết kiệm kinh thế.
Theo mình thì lốc này ko phải do Ya làm. Chắc nó đặt từ bên ngoài ở cơ sở nhỏ nào đó nên mới có kiểu tiết kiệm cỏn con này.
fightstinger
ĐẠI BÀNG
9 năm
@halong148 Nó thấy ko cần thì nó bỏ thôi, cơ sở nhỏ to hay tự nó làm thì cũng phải theo thiết kế hết.
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu quả thật đúc nhìn thấy nứt, chỉ tèm lem thế kia mà Ya nó vẫn gắn lên bán cho người tiêu dùng đc thì Ya coi thường người hâm mộ quá thể. Yêu cầu đổi lại đi các bác. Em bán hàng cơ khí, sản phẩm giao tới tay khách chưa hết bảo hành mà nứt, chỉ như vậy thì chỉ có mang về mà nhai thôi. Đây là lỗi sp, yêu cầu Ya đổi lại sp đúng chất lượng cho khách hàng.
Đúng là hàng nội địa 😃
fightstinger
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko phải vết nứt đâu. hàng đúc nhôm hay có các vết như thế trên bề mặt-vết này sinh ra trong quá trình làm nguội. Lốc máy xe khác nó sần là do phun bi lên nên vết này bị mất đi, ko phát hiện được.
tmq90
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fightstinger Vấn đề là hàng nội địa gia công & hoàn thiện tệ quá, e là sẽ ko bền về sau

fightstinger
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tmq90 Nó nội địa mấy cái chi tiết nhôm này từ ít nhất 10 năm nay rồi. Ko phải lo về độ bền nhé 😃 , như các đời Nouvo trước thôi.
lewinyue
TÍCH CỰC
9 năm
Đây là lớp cảo dư ra khi đổ khuôn, khi lấy thành phẩm chắc làm biếng cà cho nó bằng phẳng thôi, chứ ko phải nứt 😁 Nhìn hơi mất thẩm mỹ nhưng chả ai coi xe mà cứ chăm chăm vào cái khe đó nên cũng chả vấn đề gì :D

Sent from my iPhone 5s by using Tinhte.vn
sam53
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn nó cứ lởm lởm thế nào ấy nhỉ , chán ông Ya vãi o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119