[HOT] Android 4.4 KitKat cho Wave S8500

Frozious
14/11/2013 18:42Phản hồi: 954
954 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
uh, nói chung là dùng ngon rồi. dùng android được hỗ trợ nhiều, thích hơn hẳn.
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Co một vấn đề với thanh status, cái phần mà kéo từ trên xuống để xem trạng thái đó. Bình thường nó có một cái nút, ấn vào đó để xem wifi, bluetooth, chính độ sáng ... Mà ko hiểu sa máy mình giờ nó biến mất. Có vẻ là nó đã bị thụt vào bên ngoài màn hình bên phải. (Mới đầu nó ở góc trên cùng bên phải sau nó thụt vào bên trong và mất luốn @@)
NLS123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@asokayoyo Bạn chuyển về ngôn ngữ English[UK] là đc. Mình nghĩ là do cái dòng ngày tháng dài quá nên cái biểu tượng mới bị mất.

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn mobile app
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NLS123 bạn nói đúng rồi 😃
bigmem là gì vậy?minh thường nghe noi su dụng se tang ram,xin moi nguoi huong dan
bigmem la gì vay?help.............................................
Các bạn cho mình hỏi là wave2 bộ nhớ ram và rom là bao nhiêu .và cài bản android 4.4 còn trống bao nhiêu ram.
Mới quất cái thẻ 8gb class 10. Chạy mượt mà luôn các bác ah. Kakaka

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Frozious thế chẳng mượt nhưng vẫn ko ngon bằng bộ máy đc
asokayoyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có chuyện là cái Nove của bản này là bản free nhỉ, có tại sao lại không dùng bản prime nhỉ?
sao minh giu nut khoa man hình chi hên len tat nguồn và che do may bay vay?ko thay reboot,bigmem hlep...
NLS123
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy bạn wave 1 hay 2 vậy, nếu là wave 2 thì mình chịu 😃
nếu wave 1 thì bạn đã up bản rom mới chủ thớt đưa lên chưa? vì bản cũ mình thấy chưa có mấy cái đấy
ok minh da lam duoc thank ban......ware 2
mình đã test thu nhung cách fist wifi o tren điều không được,nay mình tìm hiểu chi tiet cach frist wifi hoan chỉnh,chac chắn vừa test thử.các ban down 3 file này về link ...
file 1:https://docs.google.com/file/d/0B8Mz...?usp=drive_web

file 2:http://d-h.st/FQV

file 3:http://www18.zippyshare.com/v/87668500/file.html

_ ta bắt đầu tến hành tắt máy về chế độ recovery (kết nối dt với máy tính)>>Mounts and Storge >muont usb store>>> chép 3 file vừa tải và thẻ nhớ (chép từng file 1) hoàn tất back quay lai >>Install Zip >>close zip>>chọn file 1>>yes instanll >> tiep tuc file 2>>file 3 (nhớ làm theo thu tự 1-2-3). ok hoàn tất quay về đầu recovery >>Reboot System Now... thành công tận hưởng WIfi thôi.........😁 các bạn test thử cho mình biết kết quả để cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm thk...........
Bản Up date của Hero 355 chuẩn đây nè !
https://drive.google.com/?tab=oo&authuser=0#folders/0B8Mzgltm-CnPbFhIMWhCS1FjVmM
Tải cả 3 File cộng này với File Boot loader và Fota như chủ thớt đã up từ đầu đó mà cài từ đầu cho mượt.
Link tải qua Google Driver nhanh hơn cách Link khác mà chủ thớt đã up.
@ngo quang dao tét ban mới này nè,,,,cong nhan cách vuốt ngang chu viettel (mobiphone) để vào cài đặt hay thật cho 1+,😁 hehe....
Hero 365
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hotvit098 Bản này test lâu rồi wave 2 ko thể restore được!
Down đi down lại vẫn ko thể restore được nó!:mad:
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngo quang dao bản này dành cho wave 1 hay 2 vậy
có mượt ko bạn,ram free bao nhiêu
@hotvit098 Đây là Link chuẩn củaeHero 355 đó! mọi người up bản mới này nhé !
Hero 365
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hồi trước thấy nó khởi động lại........tưởng máy hỏng!:oops: :oops:
Thank bạn đã chỉ! 😃

Ko cần thiết phải thế!🆒 🆒
Khi gạt thanh thông báo có 1 thanh dưới cùng (dưới chữ VIETTEL).
Chỉ cần vuốt sang bên là sẽ vào quick seting.😁;)
NLS123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hero 365 Hay ghê đơn giản mà hiệu quả 😃
bạn tét thu chua?moi thu ra sao?còn hiện 1 vạch sóng nữa không?ram bao nhiêu?có bị lỗi bấm mở khoá màn hình đen không?wifi ra sao?pin?.....
Hero 365
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hotvit098 Ý bạn là test thử BIGMEM hay cách fix WIFI?
Hero 365
ĐẠI BÀNG
10 năm
À t vừa tham gia diễn đàn nên ko biết cách bình luận có liên kết phải làm gì! Mong các bạn chỉ giáo!😁
WIFI thì đươc chắc rồi vì mình đã làm 2-3 lần điều được 😁:rolleyes:
luuhuongvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
add ơi, cho mình hỏi với, bản này dùng đã ổn định chưa? có hay lag hay đơ k thế??? mình có 1 em wave để dùng, nên hỏi kỹ 1 tẹo, add thông cảm nhé
@1984kute Cái này dùng bộ nhớ thẻ bạn ah. Xóa sạch bada và cài android lên bộ nhớ máy. Vì android khá nặng nên mới dùng chung dung lượng với thẻ nhớ ah. Quất cái thẻ class 10 tầm 200k là tốc độ tương đương bộ nhớ máy roài 😃

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
Hero 365
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Frozious Nó cài hoàn toàn cả Rom và bộ nhớ trong trên máy đấy chứ!
Bản này Thẻ sd chỉ có nv là đẩy hạt nhân cho android thôi!
Trừ khi là cài bản hạt nhân sd và đã phân vùng trên thẻ nhớ thôi bạn!

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn mobile app
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Frozious lần đầu tiên mình cài,bỏ thẻ nhớ ra vẫn chạy bình thường?????nhưng mấy lần này bỏ ra ko chạy đc
Hero 365
ĐẠI BÀNG
10 năm
@1984kute Bản trước chắc chắn là cậu chạy android 4.2.2 CM10.1 v2.1 hoặc v2.0 phải ko?
Đó là do android 4.3 và 4.4 trở lên dùng FOTA khác nên hạt nhân phải để trên SDcard còn bản 4.2.2 kia hạt nhân để lên bộ nhớ máy nên tháo thẻ SDcard thì ko liên quan!
Còn đây hạt nhân để trên thẻ thì ko được phép tháo thẻ!
Ko tin bạn copy hạt nhân lên thẻ nhớ khác rồi lắp vào xem có lên được ko?;)
Lưu ý: Bản cài Rom lên phân vùng của thẻ nhớ là khác nhá!
luuhuongvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
BIgmem dùng như thế nào vậy mọi người, mình lên google cũng toàn tiếng nước ngoài à
Hero 365
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây nè bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019