[[HOT]] Cài appstoreVN trên ios7. [Cảm nhận, chia sẽ] IOS 7 trên [iphone 4] FINAL.

tommy442
11/6/2013 5:34Phản hồi: 1.295
1.295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhờ bạn nào úp dùm mình con iphone 4 với, thèm lên 7 lắm mà từ sáng đến h cư lay hoay hoài mà vẫn không up được, e có teamvew vs bản beta 3 sẵn đây rồi,....
thanks mấy bạn nhiều.
195 862 288
5679
@nghirong beta 3 khóa rồi bạn ạ, bạn tải beta 5 về update đi nhé. Tải về rồi bạn mở itunes nhấn giữ phím shift và chọn update trên itunes nhé.
atzenntk
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có cái máy đang chạy 5.0.1 up thẳng lên beta 5 lun được không mọi người
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@atzenntk bắt buộc phải lên ios mới nhất mới lên beta 7 dc
ndnva
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ thử đại đi, không thì thêm một bước lên 6.1.3 rồi lên tiếp.
gallery
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thì vẫn bình thường....
Mình shift- update mà sao nó thông báo " The iPhone could not be updated because the firmware file is not compatible." Bạn nào giải thích dùm mình
@b1win Mình đã down lại bản beta5 khác rồi nhưng sao nó vẫn báo như vậy?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@quisu222 Bạn xem down có đúng bản cho máy mình không.
@tommy442 Mình down bản GSM rồi, add UDID rồi luôn nhưng vẫn ko được...@@
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@quisu222 Bản up thông số máy để mọi người nghiên cứu xem.

Sent from my AT100 using Tapatalk HD
Beta 5 lỗi nhiều quá @@
Mình lên 613 rồi nhưng khi đưa về DFU thì chữ Check for Update bị ẩn đi ko nhấn vào đc. Có ai bị như thế này ko định lên bản beta 5 mà nản quá, restore máy thì ko có UDID với lại cũng chỉ lên trải nghiệm rồi về 612 thôi.
strawman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tanmeo87 Lên 6.1.3 rồi thì cứ mở máy mà shift update chứ dfu làm gì hả bạn?
@KhoangLang2810 Chết nhầm cảm ơn bạn nha
daocong91
TÍCH CỰC
11 năm
dang cai ban beta 5 không biết máy khác thế nào nhưng mình lại thấy beta 5 mượt hơn beta 4. 😁
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@daocong91 Mượt thì có mượt hơn đều lỗi nhiều hơn.
daocong91
TÍCH CỰC
11 năm
@tommy442 Chưa có cài nhiều app. Loanh quanh mấy cái như face nct kindle chưa thấy lỗi gì. Ko bị rs phát nào
Xác nhận là về 6.1.2 ngon lành nếu như có lưu shsh và kiểm tra = ifaith ok!các bác down bản ifath mới nhất dump shsh và build 1 bản 6.1.2 ra desktop..dùng ireb đưa về DFU chuẩn sau đó Shift+Restore là xong!lúc đầu mình cũng nghi ngờ nên quyết định là từ ios 7 beta 5 về 6.1.2 phát 1 là ok ....rồi sau đó leo lên ios 7 beta 5 trãi nghiệm tiếp mà không lo lắng gì!?đã có 6.1.2 nằm chờ sẳn he he...
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhbk bạn có shsh 6.1.2 chưa.
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
@tommy442 Cydia load lỗi ko đc!ko biết dùng ifath có lấy lại đc ko?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhbk bạn tìm bài viết test shsh xem shsh của bạn có được không rồi hẳn về. không thì về 6.1.3 thôi.
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-test-shsh-6-x-tranh-soft-dfu-luu-shsh-6-1-3-bang-ifaith-1-5-6.2019393/
@thanhbk Bạn tải ifaith 1.5.9 về là nó sẽ tự kiểm tra xem shsh nào xài được nhé 😃
Ip4 ios7 các bác sau khi up lên vào chỉnh sửa tiết kiệm pin và cài apps thấy máy đơ,lag thì vào Reset all setting và thiết lập lại sẽ khắc phục được lỗi trên.Khi sử dụng ios7 thì chịu khó tắt ứng dụng chạy ngầm thường xuyên vì FW này nặng và chiếm gam rất nhiều...con ip4 mình đang chạy rất mượt
mih cũng đang dùng ios 7 beta5 mọi thứ đều ok nhưng có một lỗi rất khó chịu là như hình nè.
@danhtien088 Mình cũng thế hay bị lỗi đơ trang. Nói chung lên trải nghiệm, cũng dần thích IOS7, đợi bản beta sau lên tiếp
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng thứ 3 tuần sau có beta 6 rồi lên luôn. 😁

Máy mình đằng sau ghi model A1332 thì tất nhiên là GSM rồi. Mọi lần mình vẫn up lên os7 và trở về bình thường nhưng sao lần này làm mãi nhưng ko được. Nó chỉ báo " The iPhone could not be updated because the firmware file is not compatible."
Mình đang restore lại thử xem sao....@@
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@quisu222 Có khi nguồn bạn down up sai. Bạn down thử nguồn khác xem sao.
@tommy442 Mình down được 3 file IBETADOWNLOAD ios_7_beta_5__iphone_4_gsm__11a4449a từ 3 trang khác nhau. Mình đã thử cài lại itunes trên máy tính. Mình đã thử set lại iphone hoàn toàn. NHƯNG VẪN KO ĐƯỢC...@@ Mình nản thật rồi. Không hiểu nguyên do là như thế nào. Cách đây vài tuần mình vẫn up bản beta 3 được mà. Hic
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@quisu222 Giờ chờ bản beta6 up thử xem sao sau được. 😁. Không bạn thử bản Rev luôn cho đủ bộ :D.

các bác cho em hỏi chút.Máy em 4s,đang ở 6.1.3; giờ mà em up lên ios 7 thì có mất hết các ứng dụng đã cài trong máy không ạ.
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@sếu phương Nam không nếu em shift + update
con len duoc io7 beta 5 khong
strawman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longkt4 Thoải mái
bản 6 thế nào hả cả nhà ơi
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@tuongthinh 6 chưa ra mà.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@tuongthinh sáng ngủ dạy 6h30 check không có giờ thấy bác này hỏi check đã có beta6 nha mọi người. Ngày qua vừa mới up lên beta5. đinh ninh sắp có beta6 nên sáng nay ngủ dạy check. ai ngờ trưa lại có. up thôi. 😁
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@tommy442 ra rui ban ơi up wa ota chi co 13,6mb chi fix bug thui ko co gi thay doi nhieu
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Beta 6 hình như đã fix được lổi cài ứng dụng. Tối qua mình cài bản beta5 tải ứng dụng trên appstore rất lâu. sau khi up lên 6 thì tải rất nhanh. chắc bản này chỉ để fix lỗi bản 5 thôi. vì mình thấy bản 5 cũng tốt rồi. chỉ có đều lỗi hơi nhiều.
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
Cảm giác đầu tiên với ios 7 beta 6 là chậm hơn và lag hơn beta 5 nhiều
Âm thanh mở khoá vẫn chưa có
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Yang.zeze mình thấy vẫn mượt mà.
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
@tommy442 OTA
Chã thấy mượt bằng beta 5
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Yang.zeze mình cũng qua ota. đều tối qua vừa restore beta5 xong. mình nghỉ nên restore cho sạch chứ up qua ota hay bị lỗi.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
image.jpg image.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019