Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[[HOT]] Cài appstoreVN trên ios7. [Cảm nhận, chia sẽ] IOS 7 trên [iphone 4] FINAL.

tommy442
11/6/2013 5:34Phản hồi: 1.295
1.295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi người cho mình hỏi, làm sao tắt tiếng chụp hình, mình để chế độ im lặng vẫn ko tắt được (iphone 4 ios 7 beta 6). Thanks mọi người!
@KhoangLang2810 Mình dùng 4s Softbank nhật cũng không tắt được âm chụp ảnh.
@KhoangLang2810 Bác nói như đúng rồi...bó tay

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 2
@quyenlan1605 Một số máy đặc thù cho các thị trường như JP (Còn disable luôn hotspot tether), Korea không cho phép tắt tiếng khi chụp hình, đây là vấn đề bảo mật riêng tư, cấm chụp lén.
@KhoangLang2810 Mình đang sử dụng máy hàn quốc, bạn nói đúng, có thể do Hàn Quốc ko cho tắt tiếng khi chụp ảnh, Thanks bạn!
macahoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy thằng này tính chụp lén đây
1hoi1chai
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cho hỏi jo máy mình 613 mún lên beta 6(ko lên GM vì nge nhiều người chê quá) thì có cần add UDID ko?và lên bằng cách shift+update hả??
@1hoi1chai Đúng thế, bạn muốn yên tâm hơn khi chạy bản beta thì nên add udid nhé, mà 18/9 là có bản chính thức rồi thì cần gì phải chạy bản beta hả bạn.

Sent from my iPhone using Tapatalk - now Free
1hoi1chai
TÍCH CỰC
11 năm
@quyenlan1605 giờ cũng chưa bik cách add UDID thôi chắc đợi 6 ngày nữa vậy 😁
chym
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là iOS7 trên IP 4 đẹp thì có đẹp thiệt, có vài tính năng mới và hữu dung nhưng vẫn thấy lag wa. Tui đang sd bản GM, hy vọng bản chính thức ok hơn.
Chưa thể sync data vào IP dc cho bắt fai update Itune len 11.11
Mình đang dùng ip4 iOS 6.1.2 và có jb . Mình rất muốn lên 7 mà không biết có nên không ? Và nếu lên 7 thì trên ip4 có hiện tượng lag , giật , ngốn bin lắm không 😔 . Mong mọi người giải đáp giùm mình :(
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn Hoàng Minh Giang nếu có udid thì restore sẽ mượt và ko hao pin đâu bạn còn shift + update thì nhiều lúc hên xui lắm.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn Hoàng Minh Giang bạn jump cái shsh 6.1.2 lên có gì còn xuống được.
không cần add UDID về DFU sau đó restore cho sạch, nhẹ máy chạy nhanh và mượt hơn. Mình vừa lên con ip4 thấy không có vấn đề gì
Lưu ntn vậy bạn 😔
Mình không có biết lưu @@
Rồi nếu lưu shsh 6.1.2 rồi sau này nó khoá mình còn về đc không vậy ?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn Hoàng Minh Giang Bạn đọc ở mục chú thích có phần hướng dẫn lưu shsh. Lưu rồi thì về lại được thôi bạn.
satthuday
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang ở 6.0.1 cũng định lên thẳng luôn bản GM thì cho hỏi mình có cần phải add UDID ko bác tommy442? 😃
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@satthuday Lên thẳng thì phải add udid bạn. Còn k thì lên 6.1.3 đều trc khi lên nhớ jump shsh 6.0.1 rồi hẳn lên. Tránh trường hợp apple khoá máy bạn k cho up lên 7 GM vì không add udid.
satthuday
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tommy442 hôm qua mình lỡ up lên 6.1.3 rồi mà ko có add UDID bạn ạ :3 mình option + update thì có bị gì ko nhỉ? :3
Nhưng giờ mìh ở 6.1.2 , vậy có nên lên hay không ?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyễn Hoàng Minh Giang Thì bạn jump cái shsh. Lên không thích thì về. Còn nên hay k nên thì tuỳ mỗi người muốn. Đều trước sau mình nghỉ cũng sẽ lên thôi. Lên biết sự thay đổi của apple như thế nào.
jqus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ko biêt máy bản beta thế nào vì chưa test qua beta. Nhưng với bản GM thì mình lên thẳng từ 6.1.2 đuợc, chứ ko cần update lên 6.1.3 truớc. Mình dùng shift + restore thay vì shift update. Vã dĩ nhiên là máy mình ko có add UDID nha. Lúc đầu làm do cái máy tình bị điên điên nên tự nhiên bi chuyển vào recovery (hiện cái connect to itunes), nhưng làm lại lần 2 thì ok. Nói chung thì con i4 lên ios 7 chạy cũng ok. 😃. Hôm nào rãnh lên luôn cho con i5 coi thế nào, vì nghe nói có vài cái trên i5 là hình động và nhiều cái hay hơn :p

PS: nếu có thể thì hãy lưu shsh lại cho máy của bạn trúơc khi lên ios 7 nha, vì 9 nguời 10 ý mà, lên ko thích thì xuống lại (chỉ áp dụng cho i4, i4s thì có lẽ vẫn có thể xuống lại khi apple chưa public cái ios 7)
jqus
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 hiện tuợng lạ là khi mình sặc đầy 100% trên i4 thì ko thấy icon trên status bar thay đổi từ hình sấm sét qua cái nút cấm điện, mạc dù nói là fully charged rồi, mình dùng sạc đi kèm theo phone, trên iOS 6 vẫn thông báo chính sác. Và bộ gõ tiếng việt thì khi cap lock thì ko thể gõ chữ w bằng cách nhấm 2 cái liên tục, nhấn 2 lần liên tục nó sẽ ra chữ Uw. Nếu gõ low case thì bình thuờng. Không biết bạn nào có bị như vậy ko? Chắc để iOS 7 public release rồi restore lại coi sao.
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@jqus lỗi mạc định luôn rùi bạn ơi ip5,4s,4 đều bị cả 2 cách shift restore hay update cũng thế
jqus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@b1win
Thanks bạn, mình tuởng nó chỉ là lỗi trên i4 vì mình vẫn chưa test trên coi i5, ai ngờ...
Ae cho hỏi. Minh dug iphone4 gsm đag 6.13 failbreak terther. Giờ mình muốn nên phiên bản 7.0 gm được k. Và cách làm như nào. Giờ lên 7.0 gm thì 4 hôm nữa ra 7.0 fial có up trực tiếp trên đt đc k. Có nghĩa là bật wifi cập nhật phần mềm trên iphone luôn ý khôg thôg qua pc hay laptop đc k vậy.
Hay là giờ lên 7.0 gm mà 4 hôm nũa ra final có úp từ gm lên final ngay trên iphone đc k. Cập nhật phần mềm ý
jqus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình biết là giữa GM và final chả khác nhau gì cả, trừ khi có 1 cái gì đó quan trong hay đặcbiệt lắm. Vì máy bạn đang là 6.1.3 rồi, nên download bản GM về và có thể dùng shift restore hay shift update gì cũng đuợc. Khi apple chính thức release iOS 7 thì bạn có thể update lên qua OTA (ko tính phone đã jailbreak).
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@jqus Nếu GM và final không khác gì nhau thì hơi mệt ah nha vì GM vẫn còn nhiu sạn lắm.
jqus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@b1win Apple có thể sẽ fix mấy cái lỗi còn lại trong version mới hơn như vẫn làm với các iOS cũ mà bạn 😃. Truớc kia thì mình thấy giữa GM và final chả khác nhau gì cả (cũng giống như RTM và final bên windows vậy), nhưng ko biết lần này có đặc biệt ko :p vì mọi việc điều có thể khác mà
mình cảm thấy hiện tại thì beta và GM chẳng khác nhau ngoại trừ nhạc chuông và chụp ảnh nhanh, âm lượng nhỏ, bàn phím trong game center vs vài ứng dụng thì vẫn là bàn phím của iOS 6
jqus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kim Châu iOS
Bàn phím của Game center là của iOS 7 mà bạn, còn máy cái app cái vẫn còn hiện bàn phím của iOS 6 là vì apple chưa public iOS 7 nên mấy hãng software cũng chưa đưa ra update cho app của mình. Khi iOS đuợc public thì sẽ có update cho app và bàn phím sẽ đụơc thay đổi thôi. Thời gian update của app thì theo hãng đó quyết định :p
@jqus ũa vậy à bạn, mình cứ tưởng là do bản ios chứ:p
Khi ios bản chính thức phát hành thì mình đang cài ios 7 beta 6 có update qua OTA được ko? Hay phải tải bản đó về rồi shift + update vậy mọi người? update qua OTA với shift + update có khác nhau ko? thanks nọi người đã quan tâm!
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@truongthien_van Bản chính thức ra thì bạn phải down file ipsw về cài qua iTunes bạn. Hiện tại bản GM cũng phải vậy rồi. Up qua ota thì vẫn giư nguyên được nguyên được dữ liệu, app, nhưng dễ có khả năng nặng máy. Nên restore cho sạch mà up😁.
iOS 7.0.1/7.0.2 và 7.1 đang được DEVS Apple TESTING nhá cả nhà 😁
Các bác cứ từ từ mà tận hưởng các bản BETA họ nhà BẢY CHẤM!

iOS 7.0.1, iOS 7.0.2, and iOS 7.1 already seeing widespread testing inside Apple.
Source: http://9to5mac.com/2013/09/15/ios-7-0-1-ios-7-0-2-and-ios-7-1-already-seeing-widespread-testing-inside-apple/
các bác cho em hỏi tình trạng pin như thế nào? chứ ở 6.1.3 hao pin kinh khủng luôn
@thanhlong1910 Pin rất ổn cho iphone 4 và 4s chạy bản GM 😃 Mình dùng wifi được gần 7h đó 😃
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@Yến Libra em ko sài 3g phải ko? mở 3g là tuột pin như uống nước tắt cái pin ngon hơn ios 6 😁
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@b1win mình dùng 3G này, wifi luôn bật. trừ tối ngủ. 3G lúc ra đường mới bật. dùng pin vẫn ngon. dùng ít nhất 5h. mình thấy bản ios7 này pin ngon rồi.
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Các bạn đang ở ios beta nếu muốn restore lên bản final thì cứ việc đưa máy về DFU rồi restore là xong. Không để vậy itunes báo là đã update nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019