Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hot]-Dashboard update cho D-com E173eu-1.Hỗ trợ Unlock tự động Ver_2

diepa9k39
14/10/2011 16:51Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái nào là chuẩn nhất của bạn đâu hả diepa9k39? Chỉ muốn tải cái chuẩn nhất thôi.

Trong một mớ của link này: http://www.mediafire.com/?qgq13fq6y99ln#h8hsz042rxo10,1 thì tớ nên chọn em nào để tải.
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao lắm bạn bị thế nhỉ?Vậy mình sẽ xem lại kỹ hơn V3.
Tạm thời link V3 sẽ bị khóa lại.
P/s:Mình vừa Update thêm link Patch để ẩn cái cửa sổ DOS đen gớm giếp kia đi rồi nhé.Các bạn tải về cài thêm
Link tại trang 1
langtu069
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok.bạn xem kỹ lại nhé.mình xài windows 7.Vẫn mong 1 ngày đẹp trời nào đó bạn sẽ ra phiên bản mới nhất và chuẩn nhất.
bạn diepa9k39 mở lại link của version 3 đi, mình đang cần gấp, thanks nhiều ....!
Ah, b diepa9k39 lam` hô m 1 ban unlock dua trên version moi nhât nhe'. Hoäc sua lôi o version 3 di b.
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuong5391 ,lionel.messi Và các bạn khác có thể download bản Ver 2 chuẩn mình mới up ở trang 1 nhé.Ver3 chả có chức năng nào khác ngoài giao diện có thêm một số link đến trang web thôi!
Anh oi model E1750 co Unlock cach nay duoc khong?
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
@09896040xx
Mình không có model này nên mình ko dám chắc nó hoạt động tốt!
con Mf190S của viettell unlock được chưa pro
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại mình có một số hướng giải quyết unlock một số modem E1750 và MF190s free nhưng do không có modem để test nên cũng không dám chắc có thể unlock được chúng bằng mấy cách đó không
anhchienk43
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất hữu ích! rất nhiệt tình! thank nào
Mình không thật hiểu,nhưng thấy chạy ver-1 thì được rồi,mà ver-2 không thấy tự đông chạy?Để mình tim hiểu rồi hỏi các bạn sau.
Thanks và nhiệt liệt ủng hộ sáng tạo của các bạn.
nên trc khi Update các bạn cần Backup lại Dashboard nhé để khi phát sinh lỗi các bạn có thể phục hồi lại đc

Xin hỏi backup lại Dashhbboard của usb 3 G bằng cách nào vậy bạn ? mình định sao lưu lại trước khi update ..cám ơn .
Bạn hãy dùng Phần mềm có tên "InfraRecorder" trích lấy file ISO, sau đó bạn download "Huawei Dashboard Tool" tạo ra *.exe để restore nhé.
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới Up lại bản Version 2.Có sửa đổi lại file Startup để FIX một lỗi mà mình mới biết.Đó là quá trình mở file giao diện sẽ bị lỗi nếu file Unlock đang chạy mà người dùng Cancel sẽ báo lỗi Stop.
Link download bản mới ở trang 1 nhé !
Mình tải Ver-2 về rồi,có thể lỗi ở đâu đó nó chưa chạy,khả năng do mình.
Có điều dùng sim Mobifone với Ver-1 rất tốt nhưg dù tắt máy đúng quy trình ,thì lúc khởi động laptop vẫn quét hệ thông system (chữ trắng màn xanh ....kiểu như máy bàn bị mất điện đột ngột,các bạn hiểu xin tư vẫn giúp,cám ơn nhiều!
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì bạn cứ để nó quét hết.Đừng làm gì cả.Có thể Ổ đĩa gặp vấn đề gì đó.
Còn lỗi màn hinh xanh xảy ra thường là do lỗi Driver (có thể là driver cũ quá ko còn tương thích với thiết bị=>bạn có thể dùng Debugging Tools for Windows (x86) để xem file báo Màn hình xanh (lưu trong ổ C:\Windows\Minidump ) nguyên nhân từ đâu.
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
nếu mình bỏ sim viettel vô thì nó có tự động chạy tool unlock k? vì default lúc nào cũng chạy tool đó trước rồi mới mở phần mềm d-com lên. Mong bác chủ giải thích dùm. Thanks.
ntatuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng chương trình gì để ghi đè lên ROM của USB 3G được vậy.
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ntatuan Huawei Dashboard Tools
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
bác chủ giải thích dùm e...
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù bạn cắm SIM nào vào thì nó đều chạy file Unlock tạm thời nhé.Bạn phải chờ Unlock xong mới dùng đc.Nó là bắt buộc vì ở đây mình ko có giai đoạn Check SIM nên giai đoạn đó là một bắt buộc.Còn bạn muốn bỏ giai đoạn này nếu lắp đúng SIM viettel thì mọi người đang chờ bạn ra version đó đấy.Chúc bạn sớm ra một version giải quyết vấn đó :|
ntatuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng cái chương trình này để cập nhật phần mềm cài đặt vô trong usb3g đó mà, mình mới vừa làm xong nè.

---------- Post added at 09:10 PM ---------- Previous post was at 09:08 PM ----------

bạn coi lại bài viết này để hiểu thêm nhé
http://www.tinhte.vn/f348/update-dashboard-tu-dong-unlock-ko-ca-nhan-hoa-860828/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019