Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HOT HOT FLASH trên ipad ngay trên Safari

hong_duc224
8/7/2010 4:23Phản hồi: 48
anh em coi video cho đã trước

Hướng dẫn
Bước 1: Trước tiên, bạn sẽ cần phải jailbreak iPad bằng Spirit( cái này anh em đã biết không nói)
Bước 2:bạn sẽ cần phải cài đặt OpenSSH.
Mở Cydia vào "Search" và tìm kiếm cho "OpenSSH".
Cài đặt "OpenSSH" và khởi động lại iPad của bạn.
Bước 3: Kết nối iPad với máy tính. Hãy chắc chắn rằng iTunes không hoạt động.
Bước 4: Tải về và cài đặt Cyberduck cho Mac hoặc WinSCP cho Windows. Nhập các chi tiết sau đây để đăng nhập vào iPad của bạn:

Cyberduck
Server: Địa chỉ IP của iPad . Setting –> WiFi –> <Your Network Name>
Username: root
Password: alpine
Protocol: SFTP (SSH File Transfer Protocol)
WinSCP
Hostname: Địa chỉ IP của iPad . Setting –> WiFi –> <Your Network Name>
User name: root
Protocol: SCP
Bước 5: Tải về Frash.deb file từ nguồn liên kết đưa ra dưới đây
Bước 6: đến thư mục / var / root / Media tạo một thư mục có tên "Cydia". Bên trong thư mục này Cydia, tạo ra một thư mục khác và đặt tên là "autoinstall".
Bước 7: Sao chép tập tin trên Frash.deb vào thư mục autoinstall
Bước 8: Khởi động lại iPad của bạn và bạn đã làm xong. Bây giờ chỉ cần trình duyệt dựa trên bất kỳ trang web Flash, bấm vào "F" logo để chơi các nội dung Flash.
thêm link http://www.mediafire.com/?5yh2t2yqmx0
hay http://www.mediafire.com/?t2tmnomztwj#1

Quảng cáo

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

googlevn83
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có bạn nào tét chưa cho biết kết quả dùm
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá tuyệt vời luôn, giờ lướt web sợ gì bố con thằng nào
nếu bài viết có ích nhớ thanks cái nha
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
14 năm
chà, vụ này mới biết à nghen! Tối nay về vọc e iu coi có dùng đc kô!Bác nào test đc thông báo cho a em cùng mừng nghen!
Anh Khoa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã cài được, tuy nhiên vẫn còn lỗi nhiều lắm. Vào web vnexpress.net thì xem clip được, tuy nhiên vào mp3.zing.vn và video.zing.vn thi bị báo "The connection failed. np.c:382", để test tiếp các trang web khác
Mình làm theo các bước trên nhưng file deb không tự cài vào máy khi khởi động lại, phải dùng iFile chạy file deb cài trực tiếp trên iPad thì mới được
Thanks hong_duc224 và bác gì ấy 😁 đã tạo ra file này :D
đừng nói mình tạo. Mình chỉ sưu tầm từ nguồn khác thôi
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
có vẻ chỉ ổn với các video kiểu như trên vnexpress.net còn vẫn ko thể chạy nhạc trên zing.
Test trên nhaccuatui.com thì ok, ko biết lần trước trên cái này có đc ko ấy nhỉ các bác, hay cài cái này mới chạy dc
Vnexpress thì không cần cài thêm gì cả vẫn xem được clip....
Mr.Physics
ĐẠI BÀNG
14 năm
uh đúng vì ko cần biểu tượng flash hiện ra mà cũng có thể xem đc. Cái này thì cũng mới tích hợp thôi. Mấy hôm trước định xem mà có xem được đâu.
Anh Khoa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tạm thời vào Cydia xóa bỏ vì làm iCab nặng nề quá, đợi bản sau thôi.
mình cài WinSCP cho Windows, nhưng cài xong không đăng nhập vào được. host name, user name và past là gì máy bác nào làm rồi chỉ giúp mình với, thanks before
WinSCP
Hostname: địa chỉ ip của wifi trên iPad. Setting –> WiFi –> <Your Network Name>
User name: root
Protocol: SCP
LiemPT
CAO CẤP
14 năm
Cái này có làm được trên iPhone không nhỉ........
làm thử đi, chắc là dc 😁, cái này là adobe flash mà Adobe dự định sẽ cài lên iphone, ipad, ipod nhưng Apple ko cho phép nên cất vào tủ, 1 kỹ thuật viên của Adobe đã tự chế biến lại và biến nó thành Frash kekekek
nuti1025
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thêm link mediafire cho anh em tiện download😁

http://www.mediafire.com/?t2tmnomztwj#1

Một vài hình ảnh sau khi mình cài flash lên iPad

mình sẽ up link bạn lên trang đầu cho anh em dễ down
cái này có dùng cho iphone dc kg bác ?
mình nghĩ chắc không vì FW của ipad là 3.2 còn iphone là 3.1.3
anh ơi cái này cài cho ipod touch gen 3 được ko ạ?
em cài theo như anh hướng dẫn sao nó cứ y xì ?
conan263
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái này có cài được cho Ipone không nhỉ
Có ai thử chưa
conan263
ĐẠI BÀNG
14 năm
Frash is a port of the Adobe Flash runtime for Android to the iPhone, using a compatibility layer, by comex. Frash can currently run most Flash programs natively in the MobileSafari browser. Frash currently only runs on the iPad, but support for other devices (3GS+ only due to technical restrictions) is planned, as well as support for iOS 4. A release is planned for when Frash is stable.

Cái này không dùng được cho IPhone nha các bác.
E mới check thông tin trên internet xong.
Tụi nó đang có plan làm cái này cho IP luôn, nhưng mà phải đợi nó chạy ổn định đã.
Chờ thôi
Bạn ơi nhập những chi tiết nào để đăng nhập vào ipad của mình vậy bạn
mình đã update ở trang 1 rồi nha bạn
dùng WinSCP đánh địa chỉ IP ipad của bạn vào phần host name, user : alpine , pass : root rồi connect thôi, ko được thì đem qua mình giúp cho ^^!
comeon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã cài. Và thấy chạy cũng được. Một số game flash trên facebook chạy đc như farmville, cafe world. Còn những game của Playfish thì chưa chơi đc.

MOng chờ mòn mỏi đến bản final
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Em có 1 thắc mắc là sao phải dùng Openssh trong khi dùng iphone folder vẫn đưa frack.deb vào theo đường dẫn được?
P/s: đã test, khi dùng iphone folder và cop theo đường dẫn trên thì dùng iFile, chọn file vừa cop và install nó là xong. Tuy nhiên biểu tượng chữ F xuất hiện nhiều quá, xấu cả trình duyệt
nếu thử click vào nhiều logo flash 1 lúc bạn sẽ bị crash và out khỏi safari 🤔 có lẽ đây là lí do tác giả để logo flash thay vì chạy default mỗi khi load trang :-? hy vọng bản tiếp theo sẽ fix đc vấn đề này. 1 vấn đề nữa là sau khi cài frash thì các video trên youtube không chạy đc nữa :-? không biết có ai bị giống mình không :-?
đúng mình cũng giống bạn này:-s
khi cái frash lên ipad thì clip trong youtube không xem được luôn!:-s

nhưng đấy là do vào trực tiếp youtube từ safari thì không đựoc nhưng nếu bạn vào bằng ứng dụng của apple thì vẫn OK chạy ngon lành
mình làm đầy đủ các bước trên mà vẫn ko chạy được frash là sao huuhu
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn vào iFile, kích hoạt frash bằng cách install là đựoc, chúc vui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019