HOT - iPhone 3GS Model Mb715LL - Version 4.1 có sóng ko cần Unlock

shcodon
13/10/2010 6:52Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binharmani
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy cái diện thoại , lâu lâu có cái diên diên ,
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn chú kendu đã "nâng cấp" hộ anh! 😁 May quá, bán đỡ bị mất giá ! :D
Nhớ chia HOA HỒNG đó bác, ly cafe cũng đc
chipbi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhiều bác ngoan cố nhỉ ai bảo model LL là chỉ của AT&T Apple bảo ah ? chẳng qua nó đặt thế để cho dễ quản lý, iphone ở Mỹ tiêu thụ nhiều nhất, hàng trả lại nhiều, riêng máy trả bảo hành đều được phân biệt bằng serial 5K và thường model LL vì đều qua care của apple trụ sở ở Mỹ, chính vì hàng bảo hành tập trung lại nên linh kiện của apple ko lọt ra ngoài như Nokia care.
Khi đi bảo hành thì apple sẽ nhận lại máy của mình đổi cho mình 1 máy care, máy của mình nó đem về kiểm tra sủa lỗi, thay vỏ rồi đóng hộp thành hàng care trả lại cho người khác
Hàng care đều bị apple can thiệp phần cứng, ít nhất là thay serial thành 5K và thay vỏ tỷ lệ lỗi cũng cao vì đã từng bị trả lại ( cái này đích thân mình đi bảo hành)
Ngoài ra các bác thợ của mình flash lại thành serial 5k cũng nhiều
Bác làm trong Apple àh .... Hay đây là điều bác tự nghĩ rồi bác nói cho bà con ....
vẫn chưa có câu trả lời chính xác và làm hài lòng mọi người về nguyên nhân này, chắc tạm chấp nhận cái máy này hơi đặc biệt tý
kaka bác PHÚC mà không biết thì anh em sao có câu trả lời.
vuchoat
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng hiểu hot cái nỗi gì vụ này có từ lâu rồi mà họ mua code bên at&t mà
tưởng j, mình cũng có con 3G MB499LL nề, úp 4.1 gốc mà ko cần unlock, nguyên nhân là do hết hợp đồng với AT&T nên nó chuyên sang quốc tế cho mình lun :d
Con iphone 3gs 32gb của mình có thông số như sau
Model : 5K0196
IMEI : 01216200
FW : 5.14.02

Vậy thì k bít con này của mình thuộc hàng gì, và có thể restore về fw gốc có sóng k nhỉ? hihi
mình nghĩ là máy bạn đã được mua code rùi đó bạn! lúc trước mình cũng có cây iphone giống bạn vậy đó!
bacon
ĐẠI BÀNG
13 năm
khỏi phải bàn cãi nữa máy bảo hành qua hãng thôi xem qua thì biết ngay
Serial number: 5K030AZJ3NP
Name: iPhone 3GS
Model: iphone_3gs
Group1: iPhone
Group2:
Generation: 3
ModelCode: iphone_3gs
Model introduced: 2009
Production year: 2010
Production week: 30 (July)
Production number: 12700 (within this week)
introduced test: 2009 (9) 2
introduced test: GOED
CPU speed: 600MHz
Family name: A1303
Screen size: 3.5 inch
Screen resolution: 480x320 pixels
Colour: Black
Capacity: 16GB
Factory: 5K (China (Refurbished))
xuất sưởng Juli 2010 hết bảo hành 28.10.10 (3 tháng bảo hành cho máy qua sửa chữa)
mấy bác đó được vậy thì im mà tận hưởng đi lên đây rao là cho mọi người tức thêm thôi
Có bác nào cho mình biết máy của mình có được vậy k nhỉ ? Model : 5K0196
IMEI : 01216200
FW : 5.14.02
Được vậy cái hội đắp chiếu bớt được 1/2 số người.
Không hề nha bác, con 2g của em vẫn là lock ( gắn sim khác không active )
Bác đang dùng mà có sóng chắc là world rồi.
K có sóng bác ơi, cầm từ Mỹ về thì k có sóng, nghe các bác trên nói restore lại fw gốc thì mới có sóng, k bít của mình cũng là Model 5K01, Imei 012 thì có được vậy hay k thôi, và cũng là LL lun
cái này thì chưa chắc nha bác,nhiều khi máy bác là lock thiệt thì restore bản gốc xong là tham gia hội đắp chăn lun đó 😁
Cần gì tham gia đắp chăn, đấp cả tháng nay rùi còn j, chỉ sợ k bít cách update, nó k lên 4.1, nó điên điên nhảy lên 4.2 thì mình đắp 1 lúc 2 cái chăn lun
thì bro down bản 4.1 gốc về rùi shift + restore nó là lên 4.1 thôi 😁
Thui, hok dám liều, hehe
làm vậy thì vẫn nâng baseband sao unlock dc
hoangzhaiz
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic.e cũng vừa lấy 3GS hôm wa.cũng MB715LL S/N 880370P23NP imei 012264005000466 (trùng box).e check imei còn ra ip 3G nữa chứ.ai cho e câu trả lời máy e là máy như thế nào đi.hoang mang cực độ. 😔
chihuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ có 2 khả năng 1 là hàng bảo hành bởi vì tất cả các máy sau khi bảo hành dù W hay L đều co cole là LL còn 2 là bị đụng tới phần cứng rồi.chúc bạn tìm đc nguyên nhân và hy vọng là trường hợp 1 nhé

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:25 PM ----------

máy bạn 2010 tuần 37 mà sao lại là 3G đc.đang sử dụng FW gì vậy.mua ở đâu?

---------- Post added at 07:30 PM ---------- Previous post was at 07:27 PM ----------

bác cứ khéo đùa nếu vậy thì máy W ko đắt hơn máy lock bao nhju đâu

---------- Post added at 07:33 PM ---------- Previous post was at 07:30 PM ----------

chính xác là máy sau BH đều là cole LL cái đó có trong bản hợp đồng nhé
giờ có cả dịch vụ in hộp ip có số imei, kính thưa các loại số có trên họp zin đều in được hết, khắc số imei lên khay sim luôn các bác trứng cút mua máy phải cẩn thận, mua nhầm máy rồi lên đây anh e ko bít đâu ma mò
giờ mua máy ít chỗ bán hàng zin và chất lắm vì khách hàng toàn muốn giá rẻ thì lấy đâu ra mà chất
baonhoc82
ĐẠI BÀNG
13 năm
MB715LL là của AT&T k mua code chuyển thành word đc,cái này là bản xài thử của apple,sau khi restore xong bỏ sim vào tự động có sóng liền k cần active,dưới góc phải của màn hình có số serri(có thể thay màn hình rồi nếu k có).Cái này xài rất đã,mình cũng đang có 1 cái nè.
Nhìn là biết hàng xịn bản w còn bàn cãi gì nữa bác ới
valentino4u
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thằng bạn mình cũng có con 3gs lock, cài fw nào cũng thế, tự active, ko cần unlock. Ae thích mình sẽ chụp ảnh cho.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019