[HOT] [MF + Fshare links ] OFFICIAL OS 7.1.0.267 for bb9900 and 9930

VampireAssistant
5/3/2012 19:43Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Upgrade xong mất BIS Vinaphone, mọi người vui long chỉ giúp cách cài lại với. Thanks!
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Option/Device/Advanced system settings/Host Routing table

sau đó bạn vào menu tick vào register now và chờ tin nhắn báo kích hoạt về máy
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới up xong mà vẫn thấy mất cái hotspot nhỉ. Chán thật!
Thế còn tính năng tự động lấy nét của Camera (Auto focus) thì thế nào, không thấy bác nào đề cập nhỉ?
awp1323
TÍCH CỰC
12 năm
muốn có hotspot thì bỏ bis, dùng 3G nhé...😔 có khi vậy lại ngon. Dùng bis e dùng mỗi mail là chính, chẳng dùng j tới yahoo với face và những thứ khác.
Tóm lại là bây giờ có 2 vấn đề : Mobile Hotspot và NFC đối với T-mobile.
Mobile Hotspot : trước khi lên 7.1 ,mọi người nên DATA OFF (hủy bis) tạm thời sau khi ổn định mọi thứ chúng ta đăng ký lại BIS rồi xài.
NFC đối với T-Mobile : Mình được biết là T-mobile yêu cầu các kỹ sư của RIM viết thuật toán vô hiệu hóa chức năng NFC trên các máy của nhà mạng T-mobile.Vì thế các bác chịu khó đổi sang nhà mạng AT&T,Rogers,...hoặc Simfree để sử dụng chức năng này được tối ưu.

Mình nghĩ bác nào lên 7.1 add mã PIN rồi chia sẻ sẽ vui hơn 😁 PIN : 28ECE0F6
Vẫn đang chờ các bác kiểm tra về Autofocus của máy ảnh
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa bao giờ có cái này đâu bác 😃
Ôi! vậy không up lên 9900 nữa...
Các bác tắt mục Battery Tests sẽ tiết kiệm được thêm một ít pin đó ạ...
Chức năng này chỉ nên bật khi máy có hiện tượng sụt pin nhanh hay sạc pin lâu
Hello các bác vừa bán T Mobile xong qua Att rồi nè 😁 chuẩn bị up
Chúc mừng bác...:playfull:..............
Bản Office này giống như bản Leaked bữa hổm (Java 2 bản là một) nên không có gì khác biệt- Ai đã cài Leaked rồi thì không cần cài Office nữa.
Cám ơn Bác chủ đã chia sẻ link cho mọi người!
CUA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình dùng BIS viettel vẫn có hotspot mà?
Máy bác có BIS trước khi up Rom không?
CUA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới cài BIS sau khi uprom. Chuyện này liên quan tới hotspot ah bác?
Hay quá bác à, có nhiều ae có BIS trước, uprom sau thì bị mất hotspot bác...😁
CUA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra là vậy. cảm ơn bác. Hôm nào mình update rom rồi thử xem có mất hotspot không😃
Ủa, vậy là bác up lên rom 7.1 chưa?
CUA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rồi mà bác. Ý em là sau này có bản ROM mới nữa thì thử up tiếp xem BIS thế nào 😃
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã quá.Up room này,pin cứ phải gọi là fê.Mình up từ lúc 12h trưa,đến h là 16h30,mà pin không sụt 1 tí nào.Không bù cho room cũ của máy,không làm j,đút vào bao,cũng tụt pin ghê hồn.Khà khà.Làm mình hôm qua lục lọi khắp 4r,để tìm thưong gia bán Pin DLC. H thì khỏi cần rồi.Up lên cho ace nào dùng BB9900 biết nào.
Nếu bác thấy pin ổn thì nên tắt chế độ Battery Test, sẽ tiết kiệm thêm được một ít đó bác 😁
up clean ko chọn đc 2g, ko set up đc email mặc dù đã có bis, hotspot và NFC bt..........
Vậy chắc là do vị trí địa lý rồi...
H+ = HSPA+ = 4G đó bác
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon.Vậy khi nào 4G VN mình có,test cái xem tốc độ như thế nào :X
4g có trên cột sóng nhưng tốc độ 4k thì phải...:sluggish:
Không phải vị trí địa lý bạn nha 😁. Các máy 9900 T-mobile hay AT&T cột mạng sẽ là 4G hoặc 3G như bình thường.Chỉ riêng dòng Rogers thì sẽ có chứ H+ ( tức HSPA +) tốc độ 14,4 Mbps.Tuy nhiên hiện tại Mobifone,Viettel,Vinaphone vẫn dừng ở mức hỗ trợ 3G chứ chưa hỗ trợ đến tốc độ H+ hoặc 4G nên các bác có thể hiểu đó là 3G chứ không có gì đặc biệt cả.
cho mình cái link down rom từ att đi mấy bạn search nãy giờ toàn ra tutorial của att ko à
rom official mới nhất của nhà mạng Hàn Kuk nhé, Mỹ chưa có 7.1 bác
đâu có xin 7.1 :| wasn't it?
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
obix
TÍCH CỰC
12 năm
T-Mobile vẫn chưa có bản ROM Offical mới. Buồn thật.
đang up lại 205 ko đc nữa fai về 7.0 thôi. nản =.= biết thế mua hàng simfree
Sao thế bác, vì 2g mà bỏ các chức năng mới của os 7.1 sao...:eek:
hic nhưng mà ko có 2g thì mau hết pin lắm............. thêm nữa ko set up đc email. dont know why
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác lại nhầm nhọt rồi.em đang tét chế độ 4G đây.ngon lành cành đào.Pin k tụt vạch nào.
Nếu có thì cũng không có NFC cho Tmobile BB hix
Mình thấy pin ổn, bắt wifi tốt. Ăn thua là nơi bác ở, sóng sánh ổn định nên mình nghĩ nhiều khi cứ 4g vậy mà hay 😁
Bác làm em HẾT HỒN ;)
obix
TÍCH CỰC
12 năm
Ấy, bác đừng nói gở thế chứ. Chờ khi nào bản ROM offical ra rùi mới biết được. Cơ mà cần kíp trước mắt là tăng khả năng dùng pin hơn nữa ^^
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung room 7.1 này ngọt quá.Hí hí.Cảm thấy hài lòng về em Bôn béo 9900
iBold
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bà mẹ thằng Mobifone, chức năng ưu việt nhất của OS 7.1 so với 7.0 là Wifi Hotspot vậy mà giờ up lên ROM 7.1 + BIS thì nó tắt mẹ cái Wifi hotspot.
Anh em nào không BIS thì vẫn sài Wifi Hotspot bình thường.
Tính ra mình trả thêm tiền gói Bis Advance Plus hơn 300k/tháng lại bị xóa đi chức năng tuyệt vời là Wifi Hotspot.
Khốn khiếp thằng mobi, chắc hết tháng này HUY Bis hoặc sẽ chuyển qua Viettel (nghe mấy bác sài BIS Viettel nói là vẫn còn wifi hotspot)
sáng mai mình sẽ lên thẳng VP Mobi để làm cái "đóng góp" ý kiến về vụ wifi hotspot
Viettel & Mobi deu bi, moi Vina la chua bi 😁
bản thân tôi đang dùng Viettel và ông bạn sau khi kích hoạt 3G BIS là mất he eh
Mr.Saclo
TÍCH CỰC
12 năm
Viettel em xài gói to nhất BB mail 250k 1 tháng cũng chẳng có hostpot đâu bác . Lắp sim bt không có bis vào thì hostpot bình thường
Bác thử off BIS trước rồi up rom, sau đó on BIS lại xem thế nào, bác CUA đã làm như vậy và vẫn có hotspot (e thấy cũng có lý vì cái này thuôc về lập trình, sau khi uprom thì đã cài vào máy rồi nên khi on bis thì sao viettel có thể làm nó off được)

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 10:59 PM ----------

Còn một tiếng nữa là công bố kết quả xổ số rồi (ipad 3 retina, ý e là vậy 😁). Không biết có bác nào ở đây quay số trúng thưởng không nhỉ?
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy bác thế lào ấy chứ.Em vẫn xài ngon lành mà.....................;))

---------- Post added at 08:31 AM ---------- Previous post was at 08:28 AM ----------

PS: mình chưăđngs kí BIS MObi.Hí hí.À.Hỏi các bác tí,đki BIS vào 3G có nhanh hơn không?Mail thì em check trên PC,nên đthoại cũng không cần kíp lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019