Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HOT] [MF + Fshare links ] OFFICIAL OS 7.1.0.267 for bb9900 and 9930

VampireAssistant
5/3/2012 19:43Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieusieu90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt giúp so sánh mức tiêu thụ pin giữa: 7.0.0.503, 7.1.0.205, và 7.1.0.267 (không bật battery saving)

Cám ơn trước,
TS
Mình xài vina he he. Các cụ cứ chê vina em thấy nó 4g phà phà mà chê chậm
không hiểu sao mấy ông BB toàn có cái trò cấm đoán chức năng. ko có hotspot bực ghê:|
tva123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Òff bís bằng cách nào nhỉ ? Off data hay bỏ cả sim ra rồi up
cotcot
ĐẠI BÀNG
12 năm
E hàng chính hãng mới up lên 267 cảm nhận ban đầu nhận thấy vấn đề pin chưa được như mấy mem nói. Còn tất cả ok, hostpot rầm rầm. m xài BÍ vina
Máy mình chat chit nhiều, check mail thường xuyên, wifi 24/24, gọi, nhắn tin cũng bình thường + dùng battery saving mode (brightness = 10%) => pin sang ngay thứ 2 mới sạc đó bác.
Bác nhớ tắt chế độ Battery Test + Đừng dùng safebox (chiếm tới gần 5% cpu time), xài apps lock pro là hợp lý
cotcot
ĐẠI BÀNG
12 năm
E hỏi cụ thể xíu nhé:
- tắt baterry test là không cho nó chạy kiểm tra xả, sạc lâu đúng không?
- Safebox là gì?
- app lock pro là phần mềm khóa màn hình hả?
Cũng sài BB chưa lâu nên hơi gà, mong thông cảm!
1. Đúng rồi bác.
2. Đây là chương trình khóa chương trình trong máy. Ví dụ như bác đăt mật khẩu để người khác không thể xem được các hình ảnh nhạy cảm trong máy. Mà app này hao cpu source lắm bác à...
3. app này thì nhìn pro hơn, thao tác dễ hơn (kiếm trực tiếp tên app để đặt password, còn safebox thì phải tìm tên theo...em cũng không biết nói ntn, ví dụ: net_rịm_code..blahblah...)

Ngoài ra, bác có thể lên appworld download thêm 2 ct free đó là: memoryup personal và memory optimizer. 2 chương trình này giúp quản lý và giải phóng ram tốt (được đánh giá cao trên appworld).
cuong.nwf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi gà tí là mình đang dùng bản leak 267 rồi thì có cần up lại bản official này ko nhỉ....?

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

Không biết leak thế nào chứ mình thấy bản official này xài tốt bác ạ ;)
Các bác vào Blackberry Device Analyzer để tắt bớt một số chức năng như test pin, test mạng để save battery nếu máy đã ổn định rồi nhé
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi up gần 2 ngày cảm giác về pin thua xa leaked 205. Reset máy cực lâu. Lại phải down rom mất
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
AH.mình muốn hỏi các bác tí.

1.Sao mình truy cập vào các ứng dụng như YH,Map,Facebook....Nó đều báo: GÓi dv này của bạn không hỗ trợ ứng dụng này,vui lòng kiểm tra kết nối với nhà mạng.
2.Mình muốn báo rung khi người khác nhấc máy or bỏ máy thì cài đặt chỗ nào?Mình tìm mãi chả thấy đâu
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Map thì chưa hỗ trợ bản đồ Việt Nam, ym và fb thì bạn phải đăng ký bis (sẽ có tính năng tùy từng gói theo nhà mạng)

Báo rung khi connect hay disconnect khi call thì phải dùng phần mềm nhé có thể tham khảo Vibrate on Call Connect Pro, auto lock, Addonis, ZingZ...
Ichigo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ capuccino: 1. Bạn kiểm tra lại đã đăng ký BIS chưa?
2. Bạn dùng chương trình Option+ (Free)
vankimgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ các bác chỉ giùm:
Con 99 của em đang sài bis bt, cũng vừa up lên rom 7.1. Khoảng 2 ngày trước khi còn dùng rom 7.0 Yahoo messenger (YS) của em tự nhiên không kết nối được, luôn báo "Invalid Yahoo!ID or password" mỗi khi thử sign in. Em ngỡ nó bị sai pass, nhưng dùng con 978 của bx em vẫn vào bt. Up lên rom 7.1 cũng vẫn bị như vậy. Tự nhiên nó bị vậy thôi, vì buổi sáng cách đây 2 ngày em vẫn dùng bt, đến chiều tự nhiên bị. Chả hiểu được nguyên nhân là gì, cách khắc phục ra sao nữa.
Có bác nào biết vấn đề này, chỉ giáo giúp em với nhé. TKS các bác!
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi bis mạng hay sao ý, cách đây mấy tuần người dùng BB trên toàn thế giới kêu ầm cái vụ Invalid Yahoo!ID or password đó. Bạn vào Ym trong appworld phần comment sẽ thấy. Tùy máy bị thôi nó fix lại là vào được
drakes
ĐẠI BÀNG
12 năm
cẩn thận cái pass của bác khi gõ ra tiếng việt nhé, vd pass của bác là toomuch, khi gõ nó lại thành tômuch
cotcot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã lên 267, rút sạc từ 6:30 sáng nay đến giờ còn 65%, nt 15 cái, face 20p, hostpot 2p, gọi 2 cuọc đt. Thế có hao pin:286ED37E k các bác.
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hao j kinh thế.Minh để 3G từ chiều qua đến h,vẫn còn 65%
cotcot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao vô lý vậy. Chẳng lẽ pinn của m có vấn đề. Máy mình mới mua được hơn 2 tháng chính hãng.
pin: xacj full lúc 8h sáng, lướt web 10p call 6, chat bbm và msm, đến h là 10h35 còn 80%.... Chưa thấy khác mấy 😁
room này up sao hay bị mất chuông thế các bác.Lại phải khởi động lại máy
đã up lên được 2 ngày và theo đánh giá của em là chạy mượt không có vấn đề zi cả, pin được cải thiện đáng kể...theo cái analyzer của 9900 thì máy của em 1 tiếng battery drain 2.59% quá ngon không còn gì để bàn cãi 😆
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là hài lòng với 9900 đúng không? khà khà.giống mình :p

---------- Post added at 11:41 AM ---------- Previous post was at 11:35 AM ----------

Không phải đâu.Mình vừa vào,ngon lành cành đào 😃

---------- Post added at 11:46 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

Không phải đâu.Mình vừa vào,ngon lành cành đào 😃
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn chung Bis 3G vẫn chỉ được hơn 1 ngày 😔. Đành chấp nhận ngày sạc 1 lần vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119