[HOT][MOD] Trình Gallery từ Note 2 cho S3- update 9/8/12 bản mới cho Jelly Bean,lưu ý post 1 !

ksr007
6/9/2012 9:26Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aclice
TÍCH CỰC
12 năm
bữa nay mới thử cài thử thằng nay. Flash ùi wipe cache/dalvik ... Xong vào xóa data thằng gallery với mass storge... Vào thấy có hiệu ứng mà không load được. Bấm vào thì ghi là unable to load photo... Reboot 2 3 lần vẫn không được. Có cách nào fix hem mấy bác ??

Mình xài wanam 3.9 (LIH) nha
@aclice Cũng tuỳ rom mới được.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
kenb00
CAO CẤP
12 năm
Mình mới xài s3..lăn tăn làm theo. đưa về recovery mode => install from internal j j đó với đuôi .zip...nó chạy xong giờ lại bị lỗi ko vô đc bô sưu tập đc nữa..cũng ko backup..giờ sao mọi người 😔:(
@kenb00 up lại rom nowipe !
kenb00
CAO CẤP
12 năm
@ksr007 Vâng..cám ơn a..e đã giải quyết đc rồi. Sẵn cho e hỏi là muốn backup 1 thứ trước khi flash thì ntn vậy? Ví dụ như muốn flash camera thì backup cái gì để rủi nó có lỗi thì còn có dự phòng, chứ từ hôm qua tới giờ e làm lôi ko biết bao nhiu thứ mà up rom lại mất time ghê 😁
@kenb00 Muốn back up thì máy bạn phải root và cài CWM.
Nếu đã root rồi thì có thể xài root explorer vào system/app chép cái app camera.apk ra bộ nhớ máy để có lỗi thì chép ngược lại, còn những thứ khác như gallery thì tương tự.
Riêng theme hay mod sound ... thì bạn phải vào CWM > backup & restore > back up lại tất cả rom trong máy .
e dùng room cook wannam 3.9 thì có dùng dc k. va nếu đc thì dùng cái nào ạ. chân thành cảm ơn
@langtuhaohoa_vhq cứ rom 4.1 base sammy là đc bạn ạ. nói dễ hiểu hơn là các rom từ base stock 4.1 là đc hết bạn nhé
@doanquang490 cảm ơn anh. e có thể tải cái nào để flast đây ạ. ở dây có 2 bài k biết tải cái nào thì đc ạ
pkhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài rom STOCK 4.1.1 up qua ODIN là không xài được rồi. uổng quá 😔
Vừa lên JB 4.1.1 qua OTA, xác nhận là không thể dùng được bất cứ Gallery và Camera nào của Note 2 trong tất cả các bản đã up trên XDA, hjx hjx 😔
bảo châu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba Oạch, đang định cài thì bác bảo thế này. Chán nhỉ.
@bảo châu Mình mới up 4.1 qua ota cài cái này vẫn dc.đẹp và dễ nhìn hon s3 nhiu
Minh up qua ota mà cài vẫn dc nè
Co bạn nào bit cách ẩn hình trong galary n2 này ko nhỉ,thấy có sẵn mà ko làm dc
doanhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hum nọ mình up bản room của ANH up Gallery Note2. Bị lỗi lun chán
@doanhp ban up lai rom viet nam đi,qua ota thử xem,may minh EU rom 4.0 cua EU luon ma up qua ota lên 4.1.1 cua viet nam đc lun
Vậy tóm lại stock 4.1.1 up qua Odin có cài được ko các bác?
harry277
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhquang32 mình cài thì được mà vào gallery thì không hiện hình lên mà vẫn có đầy đủ hiệu ứng
Mình làm theo hướng dẫn này của bạn khiconmtv bên Vozforum. Kết quả là rất ok. (mình xài rom JB stock 4.1.1). Bạn có thể tham khảo
Cài Gallery của Note 1/2 cho Galaxy S3

Cập nhật bản Camera+Gallery Note2 cho S3 với Camera hỗ trợ quay nhanh/chậm (fast/slow motion)
Camera chế độ quay phim
Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 1024x576.
Gallery hiệu ứng ngon lành

- Chỉ dành cho rom stock JB (bao gồm cả XXDLIB chính thức) và các rom cook Sammy.
- Đã tích hợp vào script lệnh xóa 2 file của rom stock odex là SamsungCamera.odex và SecGallery2.odex nên work cả với rom odex lẫn deodexed stock JB.
Download:
Code:
http://www.mediafire.com/?9jt1q5py2xx58q8

Cách cài đặt: lưu ý làm theo đúng và đủ nếu không sẽ không hiển thị hình ảnh trong Gallery
- Tải file .zip về bỏ vào sdcard.
- Về recovery wipe dalvik cache.
- Chọn install zip from sdcard dẫn đến file .zip đã download về để flash.
- Reboot máy vào Cài đặt > Quản lý ứng dụng > Tất cả > Chọn Xóa dữ liệu của 3 App sau: Bộ nhớ phương tiện, Bộ sưu tập, Máy ảnh. (Tiếng anh là: Media Storage, Gallery, Camera).
- Khởi động lại máy một lần nữa để cập nhật lại Gallery.
- Done !

Trích bởi khiconmtv
@thanhquang32 Hướng dẫn mùnh chỉ Mod galerry thôi, ko Mod camera được ko bạn ơi....

Sent from my GT-I9300
Chào bạn, mình đã làm theo hướng dẫn của bạn và đã làm thành công 100% ko 1 lỗi nào cả, galery chạy rất mượt và đẹp. Tuy nhiên có 1 điểm mình thấy chưa thật hài lòng đó là camera, 4.1.1 quay video có nút tạm dừng nhưng khi up cái này vào thì mất chức năng đó còn các cái khác thì vẫn như bản stock. Cho mình hỏi nếu chỉ flash cái galerry thôi ko flash camera thì có được ko, nếu được xin bạn hướng dẫn mình với. Cảm ơn bạn nhiều!

Sent from my GT-I9300
Room cook wannam v3.9 dùng đc k vậy. Và tải bản nào thì cài được ạ. Eae biết bato e với. Chân thành cảm ơn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Hiện tại thì bạn phải Mod cả Galery và Camera mới được bạn ah
Mình thì lại thích trình camera của bản stock 4.1.1, quay phim có nút tạm dừng. Thôi đành chờ anh em nghiên cứu thêm vậy

Sent from my GT-I9300
kh0c
CAO CẤP
11 năm
dùng hay bị FC quá các bác ạ
kh0c
CAO CẤP
11 năm

có gì mà ko được hả bác, e đang dùng galery của note và camera s3 nè.

Cái camera của note có cái khó chịu là khi lấy nét, lấy được nó kêu tít tít mà ko lấy được cũng kêu tít tít, trong khi s3 chỉ kêu 1 tiếng tít thôi.

Quay phim thì ko có pause, chụp ảnh chia sẽ luôn cũng bị FC.

Nên e dùng camera của s3 và trình xem ảnh của note😁
@kh0c Cho mình hỏi, làm thế nào để dùng Galery của Note 2 và Camera của S3 được? Mình mở file zip và xóa file SamsungCamera.apk trong SGN2+Gallery+++Camera.zip\system\app sau đó flash bình thường có được hay không?
Anh em nào biết xin hướng dẫn với
kh0c
CAO CẤP
11 năm
@dungvn1975 đúng rồi bạn, sau đó vào system/app trong điện thoại xóa 2 file của galery đi rồi flash là oke
voly76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác giúp em với em đã lên 4.1 và cài Trinh Gallery của Not 2 nhưng ko hiện dc ảnh mà chỉ hiện video thôi đấy là nguyên nhân gì các bác giúp em với h ko xem đc ảnh các bác ạ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
e cài xong là bị mất cái đồng hồ báo thức, bác nào có app này gốc cho e xin cài lại, hic máy e rom 4.1.1
Cái galery của mình hiện tất cả ảnh trong bộ nhớ, trông rất lộn xộn. Có bác nào bị như em ko? Có cách nào chỉ hiện ảnh mình chụp ko ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019