[Hot] Nokia 500 Belle: Đã có bản cập nhật ứng dụng văn phòng cho N500 ( Microsoft App 2.0)

manh_nvm
26/11/2011 1:4Phản hồi: 2.596
2.596 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn format máy lại lần nữa và up lại fw. Nếu vẫn còn thì đem nokia care. Vì lỗi phần cứng.
Cho mình hỏi cái này : khi mình tải thêm gói ngôn ngữ tiếng việt cho từ điển của máy và cài đặt thì nó bảo : "không thể cài đặt ! cài đặt bộ chuẩn trước".Có
cài đi cài lại bao nhiêu lần thì cũng vậy,có a em nào bị tình trạng giống mình không.Ngoài ra khi thực hiện cuộc gọi thì cảm biến ánh sáng tự động tắt màn hình.Bây giờ thì nó không tắt nữa mà cứ sáng liên tục làm máy mau hết pin quá,các bạn chỉ mình cách setup lại được không.
Còn về lổi báo bộ nhớ đầy khi vào camera thì bị liên tục dù mình đã cập nhật FW mới nhất.Chỉ có nước khởi động lại..chán thật
Bạn có cài ứng dụng gì chưa? hay mua về là máy bị như thế rồi! Bạn format lại máy và cập nhật fw .033 bằng máy tính xem!
MÌnh đã cài 1 số ứng dụng rồi.Lúc trước máy hay tắt và không khởi động được,mới đem lài nokia care thay main mới.về cài ứng dụng lại thì mới bị chuyện này.Nếu 4mat lại thì mình 4mat ổ nào,có mất những ứng dụng đang cài không bạn,lệnh 4mat ntn?có cách nào gở bỏ từ điển này rồi cài lại không?
Mình mới sài máy có HDH nên mấy vụ này còn lơ tơ mơ lắm.
Bạn sao lưu lại trong mục quản lý tập tin ấy, sao lưu lại danh bạ tinh nhắn trước, rồi dùng lệnh *#7370#, đợi 5phút mới xong, rồi bạn dùng lại xem sao có còn không, sao này đừng cài nhiều ứng dụng khi chưa có thông tin chính xác mức độ an toàn của nó, hoặc chưa hiểu rõ công dụng! (Có thể bạn cài nhầm cái tắt cảm biến rồi), từ điển theo máy rất ít, bạn có thể cài loại từ điển khác (nếu muốn mình sẽ đưa link cho bạn, hoặc rảnh thì mình chỉ chi tiết),nên để thay xóa không sao! Máy bạn từng đi sửa thay main, nên có thể nó không còn ổn định nữa (Đáng lẽ lúc đó bạn nên yêu cầu đổi máy hơn là đem đi sửa).
Bạn nên đem danh sách những thứ bạn cần ở một chiếc điện thoại rồi đem lên đây anh em sẽ giúp bạn chọn những ứng dụng cần thiết và đã qua kiểm tra!
Lúc đi bảo hành main nhân viên của care nói thay main coi như là thay nguyên máy mới cho mình rồi chỉ có giữ lại phần võ ngoài thôi.Mình sẽ làm theo
cách các bạn hướng dẫn thử coi sao.Thanks daiphanthanhmanh_nvm rất nhiều!
ah cho mình hỏi thêm mình dùng chức năng khôi phục cài đặt gốc thì có mất ứng dụng mình cài vào không hay chỉ là quay lại cấu hình (cài đặt) máy như ban đầu?
Bạn có thể chỉ cho mình 1 phần mềm (hay) để theo dõi và giải phóng bộ nhớ ram của máy không?(máy mình ko hack phone) viet hóa càng tốt vì mình dốt english
cầm trên tay 1 thiết bị công nghệ đa phương tiện nếu không "vọc" và sử dụng hết những chức năng của nó mình thật sự chịu không nổi
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản Angry bird bạn đưa thì chim đứng chờ không giống ( cụ thể số chim là rất nhiều ) và giật hình hơn. Bản này mình đưa hiệu ứng giống với game trên android và phần chim đứng chờ cũng khá giống, chơi không giật như bản kia 😁

---------- Post added at 10:46 PM ---------- Previous post was at 10:39 PM ----------

Cái này do dò nguồn điện của sạc vào main, vì một lý do nào đó đã dính tới màn. Màn điện dung khi nhiễm điện thì bị loạn cảm ứng là điều tất nhiên. Ko chỉ cắm sạc mà khi bạn kết nối với pc bằng cable cũng sẽ bị như thế. Khuyên bạn nên đi care vì về lâu dài có thể ảnh hưởng tới màn cảm ứng của điện thoại hoặc các bộ phận khác

Bạn xem từ điển đã có sẵn gói Anh - Việt chưa, nếu có rồi là nó báo không thể cài đặt đấy.
- Tất cả các lỗi còn lại bạn thử format bằng lệnh gọi *#7370# như bạn daiphanthanh đã nói
+ Khi format :
- nếu có phần mềm trong thẻ nhớ, bộ nhớ máy thì copy tạm vào máy tính
- Tin nhắn và danh bạ có thể đồng bộ vào ovi suite hoặc sao lưu vào sim nếu ít.
Lệnh trên là format toàn bộ máy chứ không riêng ổ nào. Trừ thẻ nhớ. Format xong format cả thẻ nhớ luôn ( bằng điện thoại )
- Nhớ update fw mới nhất 011.033 để hạn chế tối đa lỗi 😃
Vậy chắc không phải cái angry brid đó rồi, hồi lúc mình down ở đâu giờ chẳng nhớ, khi nào có máy mình sẽ tìm lại! (Bản 2x mb có đủ chim, kể cả con chim bé bự nữa, cũng tại không chịu sắp xếp thư mục nên giờ tùm lum để đâu chẳng nhớ nữa)
- Nó quay về lúc mới sản xuất (theo lý thuyết), tất cả đều bị xóa hết, đặc biệt những ứng dụng cài trong bộ nhớ máy, nhưng kể cả nhưng ứng dụng cài trong thẻ nhớ cũng không thể mở (vì thiếu những đường dẫn đã bị xóa trong máy), nói chung là xóa hết! Khi bạn khôi phục lại, cũng tùy ứng dụng có thể hoạt động được có cái thì không được.
- Bạn cứ hack phone theo kiểu đầu bài bắc manh_nvm (phần mềm norton), đây chỉ là hack mềm, nó không can thiệp sâu vào hệ thống, mà chỉ đánh lừa các bảo mật của nokia, nên không ảnh hưởng gì đến máy trừ khi bạn cài phần mềm bị nhiễm thôi!
Theo kinh nghiệm sử dụng của mình, thì không cần phải cài các ứng dụng theo dõi ram hay giải phóng bộ nhớ (bạn có thể them khảo bài bên android tại sao không cần task kill để hiểu thêm), mặc định khi khởi động máy, máy sẽ khởi động sẵn 4 ứng dụng thường dùng: nhật ký, danh bạ, đồng hồ và lịch. Nếu tắt đi thẳng trong ram, khi mở lại máy lại phải tốn thời gian xử lý => Tốn pin hơn (vì sao bạn đọc bài mình nói ở trên), vì ở fw .033 nokia đã giải quyết theo cách này, nếu lượng ram hao hụt thì nó sẽ tự tắt các ứng dụng của bạn (đọc bài mình test nhá!). Nói chung, bạn chỉ cần cài các ứng dụng như: duyệt web, văn phòng, chat, từ điển và một số game là đủ rồi! Mấy cái kia nếu bạn thích thì cứ cài nhưng "cho vui" thôi!
chup​ anh net phet
500 chạy khoảng bao lâu thì máy nóng vậy mấy bạn ? Có khá nóng gây khó chịu không ?
Cho mình hỏi luôn là nó duyệt web = opera mini như thế nào có tốt không + đọc file office có ok không vì mình hay dùng 2 tính năng này !
Máy dùng 3G mới nóng máy, nhưng thường chỉ vài thao tác đơn giản chuyển sang chế độ tiết kiệm pin là lại thành 2G thôi! Nên vấn đề nóng máy bạn có thể không cần quan tâm! Máy lướt web bằng opera mini rất tốt (bản thân opera mini đã rất nhanh), cộng thêm bộ xử lý tốt (không liên quan đến đồ họa), cảm ứng nhạy và đa điểm nên bạn cứ yên tâm với việc đọc báo web.
Còn đọc tài liệu cũng như tất cả hệ điều hành khác! Máy đọc tốt (trừ các văn bản soạn bằng VNI-xxx), bạn dùng quickoffice (dành cho word và excel) và smartoffice (PDF) kết hợp để sử dụng nhé! Mình đã thử load một file PDF trên 100 trang, máy lướt tốt (không báo bộ nhớ đầy), nên bạn cứ việc yên tâm nhé!:skip:
Nếu nhu cầu bạn chỉ có thế để tiết kiệm chi tiêu bạn cứ chọn nó!:twins:
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu nói nóng thì máy cứ sử dụng là nóng =)) nhưng mà nóng không đáng kể. Để trực quan, nếu so với C6-00, X6, C5-03 thì mình thấy quá ổn, mát hơn rất nhiều, không nóng lắm. Còn office thì nếu bán dùng qua các dòng S60v5 kể trên rùi thì sẽ thấy con này sử lý office tốt hơn khá nhiều. Tùy nhu cầu sử dụng, với điện thoại thì chỉ đọc office nên khá hợp lý, như bạn daiphanthanh đã chia sẻ. Còn nếu chỉnh sửa văn bản thì màn 3.2 inch là quá nhỏ so với nhu cầu 😃

---------- Post added at 12:15 AM ---------- Previous post was at 12:12 AM ----------

He he, tùy file PDF thui, nếu trang toàn chữ thì vài trăm trang nó cũng đọc được, load hơi lâu tí, còn nếu PDF nhiều hình ảnh, hiệu ứng thì bị crash ngay, mà nói chung là ngon vì trên máy tính nhiều khi các file ý cũng giật đùng đùng 😁
funnykid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng mới tậu 1 em tặng vợ, thấy nhiều bác kêu ca quá chứ em thấy chấp nhận dc mà. kiểu dáng chắc chắn, vợ lên youtube coi phim cả ngày cũng chưa bị restart nữa. cảm ứng khá mượt, loa ngoài to rõ. Nói chung so với giá tiền này thì ok rồi. Huống chi em mua lại của đứa bạn dc tặng hok có nhu cầu xài nên rẻ hơn thị trường chút ^^
Hi vậy an tâm rớt 1 em này rồi ! Thank mọi người .
( Phân vân con 603 nhưng ghét nhất cái vụ micro-sim không xài sim rác được :banghead: )
ok_never
TÍCH CỰC
12 năm
603 đi bác ơi, tốn thêm khoang3 1 tr mà được một con màn hình chất lượng, lại có nfc, màn hình rộng thì đáng mà bác
Vụ sim thì bác đi cắt cái mini sim nhỏ lại là Ok mà
- Bác daiphanthanh và manh_nvm help mình vụ này giùm: Mình cài phần mềm chặn tin nhắn smsBlocker of bác vutaikt. Khi cài vào thì ok bình thường nhưng khoảng 5 phút sau nhấp vào Icon này thì lại bị back ra không xài đc nữa là sao vậy? 2 bác cài thử và giúp mình nha. Thanks........
-Oh, vậy bác có kái PM nào chặn tin nhắn mà không chặn cuộc gọi không nè? Cho em xin nha, hjhj. Thanks....!
Nếu bạn không vội thì đợi mình 2 ngày ngồi test phần mềm xem có ảnh hưởng gì không nha! Mình mới lấy máy về, người ta làm trắng hoàn toàn máy của mình lại để sửa cái lỗi (không phải *#7370#), vào camera bị sọc! Đáng tiếc là mình lại không nhớ rõ phần mềm mình cài cuối cùng là gì nữa!
Bạn xem cái này nha, mình thấy tốt, nó phân biệt riêng giữa gọi điện và nhắn tin đấy! Bạn cài thử nhé (Nếu được thì đợi mình test cũng được, hi!)
http://www.tinhte.vn/f91/update-mcleaner-v2-1-4-final-s60v3-s60v5-pm-chan-tin-nhan-cuoc-goi-526192/
- Thanks bác nè. Mình lò mò cuối cùng thì cũng đã test thành công SMSBlocker rồi bạn à, hjhj. Không phải bản Trial dùng thử đâu. Mình nhấp chọn phím bên trái không chọn Trial, nhập pass đại là 12345 thì ok rồi hjhj.
- Mình không xài MCleaner vì chặn cuộc gọi nó vẫn đỗ 1 hồi chuông nên mình xài Blacklist thấy ok hơn. ( Xài MCleaner mà bị thằng nào dùng PM nhá máy thì cũng hơi phiền. Mình cũng chuyên gia đi dùng PM nhá máy những thằng nào mình ghét nè kaka)
- Úi, kon 500 of bạn sao lại bị như thế, máy mới mà ta, hjz. Mình thì lúc mới lấy kon này về xài thấy rất ok nhưng khi nt thì chuyên gia bị tắt nguồn khởi động lại (làm hú hồn tưởng bị hư hjz) nhưng khi nâng cấp lên phiên bản 011.033 thì xài quá ok không bị gì nữa hết, rất ưng ý. Bây giờ chờ 1 thời gian để lò mò nâng cấp lên bản full Belle thử xem hjhj.
- Topic này of bác manh_nvm mình thấy rất có ích để a e 500 giao lưu trao đổi giúp đỡ nhau nè hjhj!
Vậy à! Hi! Vậy à, tại vì lúc mình test cái phần mềm kia không có máy, với lại cũng đang học nên hơi sơ sài, có gì các bạn thông cảm (Đang gần mùa thi mà! Hi hi)
Thanks vì đã chia sẻ. Thông tin của bạn giúp ích cho Nokia 500 của mình rất nhiều 😃
Giúp e vs ! Sao e dùng nokia 500 mà vào camera lại báo là bộ nhớ đầy,tắt 1 số ứng dụng mà e có mở ứng dụng nào đâu 😔..máy vừa mua hqa bỡ ngỡ qá
---------- Post added at 04:26 PM ---------- Previous post was at 04:18 PM ----------

[/COLOR]Thấy nhiều bạn thắc mắc về khả năng office của em nó! Đệ đây đang tiến thành thử nghiệm trên 4 ứng dụng đọc file PDF (thấy tài liệu này được mọi người sử dụng nhiều nhất), để chọn ra ứng dụng tốt nhất! Sớm nhất tối nay sẽ có bài bình loạn này, anh em cũng có thể test phụ mình cũng được: smartoffice phiên bản 1.5, smartoffice 1.8, phần mềm theo máy và AlternateRead Vjdu! :cold:
Xong cái này đệ xin nghỉ 1 tháng ở nhà học bài thi, các bạn có kinh nghiệm thì lên thường xuyên giúp đỡ các bạn mới và cập nhật lỗi cũng như ứng dụng xài "được" cho em nó nhé! :wavespin:

---------- Post added at 04:26 PM ---------- Previous post was at 04:26 PM ----------

Bạn xem trang đầu topic nhé! Up lên fw .033 là ok ngay thôi! Bạn vào *#0000#, tùy chọn > Kiểm tra bản cập nhật (Nhớ xem trước tiền trên tài khoản và lượng pin đầy đủ nha! Đang up mà hết pin hay hết tiền là em nó teo nhé!) Cẩn thận hơn bạn có thể up trên máy tính, an toàn cao hơn!
Người dùng nokia 500 thường không phải là người mê game, họ thường là những học sinh - sinh viên, những người dùng điện thoại để đáp ứng nhu cầu làm việc. Vì vậy, vấn đề Office được đưa lên hàng đầu ở chiếc máy phân khúc phổ thông này! Ở đây mình chỉ bàn về vấn đề đọc các file PDF (file được dùng nhiều nhất từ đọc truyện, văn bản, tài liệu,...):bounce:
Nên ở đây mình đưa ra 4 ứng dụng được sử dụng thường nhất để so sánh và 3 file PDF cơ bản gồm: file bài tập excel 23 trang (dành cho học sinh, sinh viên), file tài liệu hướng dẫn sử dụng nokia 500, có vài hình ảnh cơ bản 136 trang (tài liệu văn học hay lý thuyết có số lượng cũng tương đương như thế), file báo echipM! 60 trang toàn hình ảnh nặng 23 mb (hàng nặng đô đây!):wavespin:

- Đầu tiên là ứng dụng theo máy, mình mở file excel mọi chuyện bình thường, máy mở nhanh và ngay tức thì, nhưng cứ giật giât mỗi lần qua trang tạo cảm giác khó chịu cho người xem và cũng không full màn hình, cái hay ở đây là máy cho xem theo bookmark(cũng chỉ có một mình nó có), và nhảy trang tốt!

+ Tiếp theo mình mở tài liệu hướng dẫn, máy vẫn mở ra hết sức nhẹ nhàng, nhảy trang nhanh chóng. Bạn vẫn có thể vừa đọc vừa soạn tin nhắn nhưng máy phóng to chữ cũng như chế độ qua trang, cứ giật giật gây khó chịu!

+ Chuyển sang hàng nặng đô, phần mềm theo máy chịu không nổi, chỉ load được đúng trang đầu tiên, và sau đó nặng nề chuyển sang trang thứ 2, khi phóng to lên, thì chữ bị nhòe và vỡ, mọi thứ chậm chạp, chỉ việc thoát ra menu là máy tắt chương trình luôn!

- Chuyển sang phần mềm thứ 2 - Djvu, một phần mềm gọn nhẹ chỉ có tính năng đọc file PDF.
+ Mở file PDF excel, hết sức nhẹ nhàng, chỉ cần 2 lần chạm hoặc chạm vào cuôi trang máy sẽ nhảy sang trang tiếp theo hết sức nhẹ nhàng. Djvu cũng có tính năng nhảy trang nhanh chóng, phần mềm cũng có chế độ toàn màn hìnhvà tiện lợi hơn máy còn nhớ những trang bạn vừa mở và khi đóng ứng dụng mở lại phần mềm sẽ mở lại đúng trang lúc bạn đóng!

+ Mở sang tài liệu hướng dẫn, không hề có sự khác biệt so với mở file PDF excel, mọi thứ vẫn nhanh chóng, độ trễ trang không đáng kể. Thật tuyệt vời đối với một phần mềm ra đời từ đời nokia 5800!:wub:

+ Nhưng rốt cục file eChipM! vẫn đánh gục nó, vẫn chỉ mở nổi trang đầu tiền (nhìn kỹ bạn sẽ thấy nó rõ nét hơn phần mềm theo máy), đến trang thứ 2, mọi thứ nặng nề quá mức, zoom như chết và nhòe còn nát hơn cả phần mềm theo máy. Và tương tự, chỉ cần ra menu là máy tự tắt Djvu! :cold:

- Giờ là đàn em và được đa số người dùng ngưỡng mộ - SmartOffice 1.51. :giggle:
+ Mở file PDF excel lên và bạn hãy nhìn hình, thật thất vọng! :stomp:

+ Chuyển sang tài liệu hướng dẫn, thật không thất vọng, mọi thứ thật thanh thoát, hoàn mỹ, lướt nhẹ nhàng, zoom 1 ngón tay nhẹ nhàng. chế độ sang trang cũng không hề có độ trễ mà liên tục, rất thú vị! (máy vẫn đảm bảo chế độ vừa đọc tài liệu vừa nhắn tin), nhưng máy không có chế độ nhảy trang mà chỉ có dàn trang ra và bạn tìm (tài liệu nào mà vài trăm trang chắc chết)

+ Và bây giờ là EChipM!, máy mở lên và đợi đến hơn 1 phút để load, nhưng kết quả mỹ mãn hơn, hình ảnh đẹp hơn, thanh thoát và chữ rõ ràng hơn (thật ra chữ cũng là hình ảnh chụp lại thôi)

:throwball:Tưởng chừng máy đã hạ nốc out đối thủ này, nhưng... chỉ cần có một tin nhắn đến và bạn đóng em nó lại và chương trình sẽ đóng lại luôn! Haizz!😷

- Cuối cùng, là đàn anh smartoffice 1.8, cực mới và đẹp!
+ Mở file PDF excel (tương tự 1.5) :redcarded:
+ Mở tài liệu hướng dẫn, cũng tốn gần 1 phút để load, và máy cũng thanh thoát như 1.5 nhưng tệ hơn có lẽ vì nó mới hơn, nên nặng hơn => Chỉ cần tin nhắn đến và bạn thoát ra thì nó cũng sẽ bị đóng lại!

+ Vậy với đối thủ nặng ký EChipM! thì sao, mọi thứ cũng như ở tại liệu hướng dẫn, máy load hình rất đẹp, bạn đọc từng trang và sử dụng ứng dụng liên tục thì được nhưng chỉ cần thoát ra là nó tắt ngay còn nhanh hơn cả bản 1.5, và không thể chạy bất cứ chương trình song song nào với em nó! (Lý do không có ảnh chụp ở đây!, vì máy tắt luôn chương trình chụp ảnh màn hình khi mở em nó):furious:

:bounce::bounce::bounce:Như vậy, với những mình test qua, theo ý kiến của mình, để đọc file PDF ở điều kiện tốt nhất, nên kết hợp Djvu để đọc các file văn bản hàng trăm trang và Smartoffice 1.8 cho file hình ảnh (đọc lúc rảnh rỗi và không ai làm phiền bạn)
👼 Chúc bạn tìm ra thêm nhiều điều thú vị cho nokia 500 để mọi người sử dụng tốt hơn nhé! (Rút kinh nghiệm để khỏi cài nhiều phần mềm rồi lại tháo ra gây rác máy, cũng như hư hỏng không đáng có, vì clear rác không phải cách hay đôi khi nhiều phần mềm clear luôn cả file hệ thống)
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daiphanthanh : làm tiếp đi, cuối cùng phải đưa là được nhận xét chuẩn chuẩn nhé 😃 xong mình sẽ ghim vào đầu topic

@all : Tối nay mình sẽ update tất cả link down phần mềm mình giới thiệu. ( một số phần mềm signed thì cần hackphone mới cài được nhé, nếu không sẽ báo "bị chi phối bởi chứng chỉ"
Có gì bác chỉnh sửa lại nhá mình nghỉ hưu non 1 tháng, bác ở lại giúp đỡ anh em nha!
bạn ơi cho mình hỏi bạn bảo cài cái phần mềm để k bị reset lại máy mà cài đặt trên máy tính thao tác thế nào?..mình rất dốt vụ này mong bạn giúp cho nhé 😔..mình lo lắng qá,vừa mua hqa xong mà bị reset 2 lần r
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là gói sửa lỗi của N500, không phải là phần mềm cài thêm. Nếu không biết cách sử dụng phần mềm trên máy tính thì bạn chỉ cần đăng kí kết nối gprs, 3g, hoặc có wifi cũng được, sau đó ấn gọi, ấn *#0000#, chọn Tùy chọn/ kiểm tra phiên bản cập nhật. Đợi nó scan bản mới rồi tự update. Rất đơn giản thôi
1. Anh em cho mình hỏi wi-fi của 500 có ổn định không ? ( vì mình thấy máy xài chuẩn G)

2. Chức năng định vị GPS của máy hoạt động tốt không ( định vị chính xác đến mức nào ? Nếu ở trong xe hơi hoặc ngoài đường ? Tốc độ nhanh hay chậm thì không thành vấn đề ) Thanks.
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là ổn tất tần tật. Bạn vẫn chưa mua máy à. Nếu ở Hà Nội thì qua mình bán cho, vọc chán roài, bán lấy tiền mua máy khác rồi đăng trên tay tiếp 🆒 fullbox đầy đủ hộp xách giấy tờ của thegioididong. Mua thì mình chịu lỗ 1 triệu. Anh em ai cần thì call 01235745483 nhé
- Mấy bác có tron bộ Icon Anna hoặc Belle không za? Và có PM thay đổi từng Icon trong Theme không? Có thì cho e xin nha. Tìm hoài mà hỗng thấy nàk hjz!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019