Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hot] Nokia 500 Belle: Đã có bản cập nhật ứng dụng văn phòng cho N500 ( Microsoft App 2.0)

manh_nvm
26/11/2011 1:4Phản hồi: 2.596
2.596 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Raindayqb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác bị lỗi này chưa ?!
Xài Opera Mini 6, cài đặt chế độ Kết nối: "Luôn hỏi", vào Opera, nó hỏi điểm truy cập "Tìm WLAN/Interner/WAP", chưa kịp chọn, nhỡ tay lắc máy -> màn hình xoay ngang -> đơ lun -> chỉ còn cách tháo pin :banghead:
Bác nào có cách giải quyết, giúp e với ....!

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

Xác định lại xem đó có phải là Angry Birds bản HD hay ko ?! Nếu là bản HD thì N500 ko thể chơi đc ( mặc dù vẫn setup bình thường, nhưng chỉ thấy cái icon thôi), nếu vẫn khoái chơi thì có thể tìm bản Angry Birds jar ( chơi hơi lag )

---------- Post added at 11:20 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

À còn lỗi này nữa, e thay đổi giao diện thì nó cứ hiện là "Đang xử lí" cho đến... hết ngày lun, lỗi này cũng ko nghiêm trọng lắm, thỉnh thoảng mới dính, restart máy lại là ổn ! :p

Mình mới thử với máy mình khi cài những phần mềm chạy song song với máy thì giống bạn đơ toàn tập: swype, khóa mán hình bong bóng, setting bar.
Sau đó mình gỡ phần mềm khóa màn hình bong bóng ra, và lặp lại thao tác trên, máy xử lý chậm hơn một chút và sau đó chạy lại bình thường, có thể bạn chạy quá nhiều phần mềm song song với máy khiến nó không kịp xử lý! Có 2 phương án cho bạn, một là gỡ bỏ bớt những phần mềm khởi động cùng máy, hai là vào cài đặt opera mini chọn hệ thống mặc định hoặc kết nối theo mạng gprs luôn (opera mini nén dữ liệu rất tốt không sợ tốn tiền mạng đâu bạn).
Nhưng thật sự mà nói thì Nokia 500 đã xử lý không tốt vấn đề này, ngay cả C5-03 chạy cả SPB Shell nhưng lặp lại các bước trên xoay hình rất thanh thoát nhẹ nhàng, trong khi 500 có vẻ rất nặng nhọc khó khăn! Bạn cũng có thể cài thêm mod này vào http://www.tinhte.vn/f451/symbian-anna-multimod-v1-00-cai-thien-tinh-nang-cho-symbian-anna-16-9-a-850542/ để cải thiện chút chút!
Bạn nên tập làm quen tính kiên nhẫn và nhấm nháp tách trà khi sử dụng em nó!
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở bài viết đầu tiên mình đã giới thiệu game rồi nhé, bạn đọc lại. Còn muốn game chơi giống hệt tablet hoặc android thì không có ( vì ko chơi đc)

---------- Post added at 01:44 PM ---------- Previous post was at 01:43 PM ----------

Đọc lại bài viết đầu topic: Bạn phải có kết nối mạng ( 3g,gprs,hoặc wifi ), sau đó ấn *#0000#, chọn tìm bản cập nhật, nó tìm một lúc, nếu có bản cập nhật thì bạn kích tải bản cập nhật, sau đó nó tự cài đặt => done

---------- Post added at 01:46 PM ---------- Previous post was at 01:44 PM ----------

Lỗi này hạn hữu, ít gặp nhưng có bị, chỉ có cách tháo pin.
Raindayqb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gặp liên tục luôn, cứ đang chọn điểm truy cập mà xoay ngang màn hình là đơ, bạn thử xem có bị như thế ko ?!
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không dùng cảm biến sensor quay màn hình, và chế độ kết nối là " mặc định hệ thống", để thế này tiện vì cảm biến không quay đỡ tốn pin hơn, và kết nối mặc định hệ thống thì khi có wifi nó tự dùng wifi, tiết kiệm chi phí 3g ;). Bác nào thử kết nối của bạn Rainday xem

P/s: N500 mình cho mượn rùi, đang dùng E72 nên cũng ko test giúp bạn được
Ai chơi được game Spider Man Toxic City bản HD của S60v5 (có 5 mb) không giúp mình với chỉ load được 90% là out ra, (C5-03, 5230 đều chơi được), trong khi đó asphalt 4 và prince of pesia HD lại chơi được (thậm chí princeofpesia còn nặng hơn spider man)
manh_nvm
ĐẠI BÀNG
12 năm
- Không chơi được bởi vì nó có hiệu ứng 3d. Lên gameloft tìm hiểu nhé
- 5230 và c503 chơi được vì nó vẫn hỗ trợ 3d, dù ít. Chơi được thì cũng giật tung chảo. Đối với N500 game nặng nhẹ không quan trọng, quan trọng game nó có dính tí hiệu ứng 3d nào không
5230 và C5-03 không hề giật đâu bạn, mình chơi từ đầu chí cuối mà! prince of pesia HD có nhiều hiệu ứng hơn như 3D, cả chế độ cảnh tuyết rơi nhưng nó lại chạy được trong khi Spider man ít hiệu ứng hơn rất nhiều lại cứ loading 90% là out!
oacoac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình muốn hỏi là khi mua máy ngoài màu đen cố định mình có chọn được 2 màu nắp lưng còn lại không, mình không thích màu đỏ cho lắm, nhìn hơi con gái.
nó tặng kèm bạn luôn 2 vỏ máy còn lại mà, chỗ nào không tặng bạn đừng mua họ ăn bớt đấy
oacoac
ĐẠI BÀNG
12 năm

Ý mình nói là chọn màu khác cho 2 vỏ tặng kèm ấy, mình thấy trên trang Nokia UK có các màu còn lại (xanh lá cây, da cam ...etc), nhưng ở VN chỉ có 3 màu đen đỏ xanh lục.
không có bạn ơi! Cái đó là tùy thị trường sẽ phân phối khác nhau, nếu bạn không thích màu đỏ thì về kêu thợ tẩy màu đỏ sơn màu mà bạn thích là ok thôi mà!
- Bác nào có PM tự động thay đổi Theme theo thời gian và Theme mình đã cài sẵn thì cho mình xin nha. Không bít có PM này không mà mình seach hoài mà vẫn không thấy, hjz!
Mình hỏi trước cái này, nếu không phải thì mình sẽ mò mẫm tiếp: bạn cài vào thẻ nhớ hay ổ C vậy?
- Hiện giờ đang cài ở bộ nhớ máy bạn àh, hjz. Vụ này mình thấy khó àh nha hjz!
Vậy tức có nghĩa là cái trước kia bạn cài trong thẻ nhớ à! Nếu cài trong thẻ nhớ thì dù bạn có format máy cũng thế thồi, giống mình lúc cài ttpod, những phần mềm nào chạy theo máy và thường xuyên sử dụng bạn nên cài vào C không phải Mass memory, để truy xuất nhanh hơn cũng như đỡ tốn pin hơn!
- Hình như lúc trước mình cài vào bộ nhớ chung, hjz. Vậy cái lỗi đó bây giờ làm sao khắc phục đc đây bạn? Còn mình gỡ bỏ ra cài bản mới vào thì những cái hình nền mới sao nó không hiện ra vậy?
làm sao để thay font cho nokia 500 vậy các bạn? mình thử cách copy font vào thẻ nhớ mà k được. ai giúp mình với
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Trong box Nâng cấp thay đổi FW có đó bác,mà em thấy có mấy bác thay font xong than là máy chập chờn quá nên cũng ớn,hix.
- Dành cho bạn nè, rất đẹp và chuẩn. Cài đặt chọn font xong restart lại máy bạn sẽ thấy bất ngờ hjhj!

http://www.mediafire.com/?e0i5fp8ci88a76f

---------- Post added at 12:31 PM ---------- Previous post was at 12:29 PM ----------

- Mình đang xài cái này nè, chạy ổn định lắm bạn àh. Bạn thử xem sao, hj!

http://www.mediafire.com/?e0i5fp8ci88a76f
Ai có thể bày mình cách hack máy nokia 500 ko? mình lam theo cách của bác Vutaik mà hack đến 5 ,6 lan mà cung ko thành công , ai giúp với !
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Của bác đây:http://www.mediafire.com/?lc30a86cobayi1v
Download về rôi làm theo hướng dẫn trong file Word.
ko hack được bùn wa , ai có cách hack nao dơn gian bày mình với , help me
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Ơ,em làm 1 phát ngon lành mà bác,bác vẫn chưa hack được nữa à
Khi đang sạt pin mà vừa xem phim or lướt web or thực hiện cuộc gọi mình thấy 500 rất nóng,nhiều khi cầm mà nóng rát cả tay,không biết điều đó có bình thường không nhỉ,bây giờ lúc sạt pin mình không dám động đến nó nữa để em nó nghỉ ngơi thoải mái.Nếu không chắc có ngày cháy main thật ah.Có ai bị giống mình không....?
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Máy nào cũng vậy không riêng gì Nokia 500 đâu bác,khi sạc pin thì không nên chạy ứng dụng gì cả,cùng lắm là nhắn tin thôi.
nguyên nhân là nó dùng sạc ac 8e hiệu suất cao. Mà bạn còn nghịch nữa nên mới nóng
- Bạn đã tham khảo cách hack này chưa? mình thấy dễ nhất đó bạn. Bạn vào line này và làm theo hướng dẫn nhưng nhớ tải file về và cài vào Bộ nhớ chung nha.

http://www.tinhte.vn/f452/h-ck-may-ver1-cach-hack-may-nhanh-gon-ko-can-key-cer-cho-ace-symbian-844733/

---------- Post added at 11:33 PM ---------- Previous post was at 11:31 PM ----------

- Không biết có cháy main hay không nhưng làm thế sẽ bị chay pin và giảm tuổi thọ của pin lắm đó bạn, hjz!
Raindayqb
ĐẠI BÀNG
12 năm
E tải về SPB Shell bản dùng thử bằng Ovi Store trực tiếp trên kon 500, setup xong xuôi cả rồi ! Đến khi chạy thì nó hiện "Loading..." rồi...
lỗi... :mad:, bác nào chỉ giáo giúp e với ....!
Bạn phải chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh mới dùng được, nhưng máy chạy không được đúng đâu bạn ơi, có cảm giác giật giật vì không có chip xử lý hiệu ứng hay sao ấy (Mặc dù tốc độ truy xuất rất nhanh, nhưng hiệu ứng bị mất làm ta cảm giác máy bị giật), bạn nên chờ một thời gian nữa xem nokia có tăng hiệu suất cho nokia 500 không nha! Tạm thời cứ dùng giao diện mặc định, nếu muốn bạn cài thêm setting bar vào cho thêm đặc sắc!

---------- Post added at 12:16 PM ---------- Previous post was at 12:08 PM ----------

Hack không được chỗ nào, nếu ngay chỗ bạn restone mà nó không mất thì bạn có thể format máy lại rồi cài khi chưa đụng chạm gì đến những phần khác nhé! Nhớ sao lưu dữ liệu trước khi tái máy!
Raindayqb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng vậy, lag lag thế nào ý, thế cái setting bả là cái gì hả bạn !? 😕
À! Nó giống cái thanh ứng dụng vậy đó! Có trình phát nhạc, chuyển nhanh chế độ, mở bluetooth, ... Mình thấy nó rất tiện ích, vì vừa đọc báo bạn vẫn thể chuyển nhạc mà không phải bấm phím cứng menu, và mở những ứng dụng thường dùng mà không cần phải ra màn hình chính! nói chung tại mình không thích bấm phím menu nên mình thấy nó rất tiện ích! (Tại đang xài cảm ứng bấm nút cứng ngắt không thích!)
sao mik moi mua con nay dc khoang 7 ngay up len FW 010.033 loi~ camera day thi ko con thay nua ma luot cam ung phai cho` 1~2s vao ung dung hay bi do may r` reset co ai bik cach gjaj wuyet jup mik vs @@
Những cái này bạn xem mình có cái nào không?
- Cài nhiều phần mềm > Gỡ ra những thứ không cần
- Các phần mềm cài trong thẻ nhớ > Format thẻ nhớ
- Khởi động cùng máy nhiều ứng dụng > gỡ những ứng dụng không cần thiết
- Thẻ nhớ bị lỗi > Mua cái mới
- Chạy liên tục không tắt máy làm tạo nhiều cache (bộ nhớ tạm) > Đi ngủ tắt máy cho nó khỏe
- Xung đột phần mềm (cài những phần mềm không rõ ràng như ola, vihuni,...) > Chắc chắn phải gỡ ra
- Cập nhật bị lỗi > Chạy lại lần nữa
- Không các lỗi trên > Các bạn góp ý thêm > Không được > Cho em nó lên nokia care hoặc đổi máy mới!
nokia500 choi angrybird đc ko bác
Chơi được Angry Bird dù không thích bằng Android hay iOS nhưng thế cũng là rất tốt rồi!

---------- Post added at 10:43 PM ---------- Previous post was at 10:42 PM ----------

Có bác nào biết bao giờ N500 được update lên Belle không? Muốn up lắm rồi
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Chờ tháng 2 đi bác😢

---------- Post added at 02:15 PM ---------- Previous post was at 02:09 PM ----------

Bác cứ cài thằng KillMe vào rồi đó tắt hết các ứng dụng đang chạy ngầm là xong
hix cho mình hỏi xíu làm sao mà tải giao diện từ PC về điện thoại để cài đặt vậy thanks trước 😁
có phần mền nào hỗ trợ cho camera mà không mất tiền không anh em nhỉ?
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Trên 4rum nhiều theme lắm đó bác,bác cứ tải về PC rồi kết nối đt bằng cáp usb và chép vào đt là xong.

---------- Post added at 11:31 PM ---------- Previous post was at 11:30 PM ----------

Bác muốn hỗ trợ kiểu gì,chỉnh sửa ảnh hay là phần mềm chụp ảnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019