Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hot] Nokia 500 Belle: Đã có bản cập nhật ứng dụng văn phòng cho N500 ( Microsoft App 2.0)

manh_nvm
26/11/2011 1:4Phản hồi: 2.596
2.596 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bạn cho mình hỏi níu mà mình up fw bằg cách bấm *#0000# . Khi minh format lai máy. Nó có giữ nguyên bản cật nhật mới đó hay k. Xin lỗi mìh hơi gà. Và khi mìh up fw bằng cách đó. Mình sẽ up được bản cật nhật bao nhiêu của nokia 500 hiện giờ. Và đã khắc phuc được lỗi hay tu reset của nó chưa.Mìh đag địh mua e này mà mìh còn thắc mắc nhiều lắm , các ban giup dum mih nha
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
1. *#0000# là cú pháp kiểm tra tên máy,imei,version của fw... chứ không phải để update fw nha bác.
2. Khi format lại máy thì fw vẫn là bản mới nhất,do việc này chỉ format lại ổ C và E còn fw thì nằm ở ổ Z
3. FW mới nhất của nokia 500 là 011.033 (update bằng nokia suite)
mìh thấy trog phần *#0000# có cật nhật fw mà bác. Mấy bạn kia kũg chỉ dùng cách này để up fw mak. K lẽ k cật nhật được ah

*#0000# còn gọi là cập nhật FOTA đó bạn, nó y như cập nhật qua PC Suite hay NSU thôi 😃, bác ở trên chưa từng làm thế nên ko biết 😃), cập nhật bình thường nhé, 0000 -> Tùy chọn > Cập nhật ( yêu cầu kết nối WIFI)

---------- Post added at 12:21 PM ---------- Previous post was at 12:19 PM ----------

ở nó có cái dòng check for update đó bạn, nếu có nó sẽ tự update và dân Nokia quen gọi update kiểu *#0000# hay update Over The Air (FOTA)
vậy thì mìh hiểu rồi.cám ơn các bạn nhiều.

---------- Post added at 11:31 PM ---------- Previous post was at 11:30 PM ----------

Bác muốn hỗ trợ kiểu gì,chỉnh sửa ảnh hay là phần mềm chụp ảnh[/QUOTE]
hì tớ muốn phần mền hỗ trợ chụp ảnh.... híc kiếm mãi không ra, dow trên ovi thì mất xiền lại sợ không sài được ^^
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
hì tớ muốn phần mền hỗ trợ chụp ảnh.... híc kiếm mãi không ra, dow trên ovi thì mất xiền lại sợ không sài được ^^[/QUOTE]

Bác thử cái này xem:
http://www.tinhte.vn/f451/hoan-tat-phan-mem-chup-anh-pro-camerapro-v2-2-5-tieng-viet-971537/

http://www.tinhte.vn/f451/qt-camerapro-v3-0-2-chup-anh-quay-video-pro-13-12-2011-a-979633/
bác ơi.sao e tải về được rồi.giải nén rồi.nhưng khi cài đặt thì máy lại báo tập tin bị lỗi.bác giúp e với.
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nói cụ thể cho em rõ hơn đi
cụ thể là cái game angry brids đấy.e cài thì nó báo lỗi.nên không cài được.và còn cái game kungfu gì nữa đấy.bác giúp e với.sắp tết rồi.e muốn cài đặt được để chơi tết.bác giúp e nhé
may pan chj dum mjh cach tjet kiem pjn duoc k. S kaj 500 nay . Mjh kam thay hao pjn qua xjn loj. Ol pag dt nen k po dau duoc
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Trước tiên là bác nên việt hay chính xác là ngôn ngữ trong sách giáo khoa,bác viết ngôn ngữ chat em đọc mỏi mắt quá,hix
Bác nói cụ thể hao pin là thế nào,bác kiểm tra xem wifi đang ở chế độ nào,nếu đang mở thì tắt đi.
cho mình hỏi sao máy mình mua đc hơn 1 tháng rồi,mình cũng up lên fw mới nhất rồi,mà đôi lúc khóa đt xong bỏ vào túi,lát lấy ra bấm mở khóa thì 1 là nó ko lên,còn nếu lên thì nó hiện lên rồi tắt liền,ko kịp bấm vào chữ mở khóa nữa,mình bị vậy dạo này nhìu lần lắm,với lại cái trò chơi ovi challenge map lúc đầu là tiếng anh,ko hỉu sao bây giờ nó hiện toàn chữ hoa,mặc dù mình ko thay đổi font chữ hay j cả,đã thử đổi wa tiếng anh trong phần ngôn ngữ đt,nhưng vẫn ko đc,ai bik chỉ dùm mình nha,máy mình mua ở TGDD mà là máy cũ người ta xài đc 1 tuần bán lại,nên mình cũng hơi sợ

---------- Post added at 02:15 AM ---------- Previous post was at 02:12 AM ----------

với lại sao mình tắt wifi mà nó cứ mở hoài,mình phải để offline thì mới đc.Còn cái Social mình ko bik sao mà giờ nó thông báo là phải unistall rồi restall lại,nhưng mình ko bik down nó về ở đâu,với lại làm sao để unistall nó đc nữa,unistall thì nó cứ báo là ko thể unistall Social,mình thì hay vào facebook lắm,ai giúp mình với >"<
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Ax,bác này hỏi nhiều quá làm em choáng thật:cold:
1. Mờ khóa ko lên: em cũng gặp tình trạng này rồi. Lúc đó bỏ vào túi,ngồi uống cafe,nhịp chân quá có lẽ em nó bị sốc. Khi gặp t2inh trạng này bác bấm liên tục phím mở khóa đến khi mở được thì thôi,không thì tháo pin. Nhưng có khi đây là "nét đặc trưng" của nokia 500 thì sao ;)

2. Trò chơi bác nói hiển thị tiếng hoa là do bác cài đặt (nhầm) trong game này chứ ko phải do máy,bác có thể thử với game khác xem có cùng hiện tượng ko

3. Wifi thì bác bấm vào widget này và chọn dừng tìm wifi là dc thôi,nếu ko thì từ màn hình chính ~>Tùy chọn ~> Tiện ích trong chế độ offline

4. Phần facebook thì em không chơi nên cũng ko tìm hiểu
Facebook bạn tham khảo như sau:
- Sử dụng opera mini (không phải mobile)
- Sử dụng Snaptu (phổ biến trên ovi store, diễn đàn cũng có)
- Tham khảo trang này: http://www.tinhte.vn/f94/so-sanh-4-phan-mem-facebook-cho-symbian-823223/
Xóa phần mềm: Cài đặt > Quản lý ứng dụng > Chạm vào phần mềm cần xóa 1,5s> Gỡ bỏ ứng dụng
Phần mềm cứng đầu: Chắc cài mấy cái soft trên diễn đàn (mình chưa thử cái nào vì thấy không cần thiết)
cái wifi mình bấm dừng tìm nhưng 1 lúc sau là nó lại tự động bắt sóng mở lên típ,mình dừng mấy lần cũng vậy ah,cái game ovi map cài sẵn trong đt lúc mua về đó bạn,lúc đầu thì tiếng anh,mà ko hỉu sao lúc sau nó chuyển wa tiếng hoa hết lun,game này ko thấy có phần option để chỉnh ngôn ngữ,nên mình ko bik sao nữa.H mình đang xài cái facebook trên opera mini,nhưng mấy cái đó ko có phần upload hình ảnh lên facebook như cái Social mặc định cài sẵn ban đầu của máy,còn mình gỡ bỏ thì lại ko đc,nó ko cho gỡ những ứng dụng đi kèm theo máy hay sao ấy >"<
Cái snaptu cũng được mà bạn, đơn giản mà!
Wifi: Cài đặt > Khả năng kết nối > WLAN > Tùy chọn > Cài đặt > Xem trạng thái WLAN > Không bao giờ
Cài đặt > Khả năng kết nối >Cài đặt > Chuyển san WLAN > Thủ công
Social chưa bị lỗi này nên không biết, game không chơi nên cũng không giúp bác được (xóa ngay lập tức khi vừa mua máy về, chắc người mua trước của bạn là người siêu nghịch nên nó mới loạn như thế)
lúc trc mình cũng đã tự mày mò thử những cách như bạn chỉ rồi,nhưng cái wifi nếu mà có nguồn là nó lại tự động bắt lên lại ah,nên mình ko bik làm sao nữa cả,mình cũng thik cái game này lắm,mà h thành tiếng hoa rồi nên ko chơi đc nữa,lúc mình mua về nó vẫn là tiếng anh,nhưng chẳng hỉu sao nó lại chuyển wa tiếng hoa nữa =.=
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Bác quăng file sis của game này lên đây để em test xem sao
Em cũng gặp tình trạng y hệt như bác. mình đã bắt 1 lần là nó lại tự động bắt lại. Như vậy máy mình rất nhanh hết pin. Chỉ để vài tiếng là sập nguồn dù mặc dù sạc đầy 😔(. Mình chỉ còn cách tắt nguồn wifi thôi.hixhix. Ai giúp mình lỗi này với :((
game này cài khi mua máy lun nên mình cũng ko biết file sis của nó nằm đâu nữa,ah mà có ai biết hiển thị âm lịch ko,máy lúc trc mình có hiện âm lịch,mà sao 500 này mình ko thấy vậy,thx trc nha 😃
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Bác cứ bấm vào Lịch chọn ngày cần xem thì nó hiển thị âm lịch bên dưới rồi
Ai có game hoang tử ba tu hd cho mình nha
http://www.mediafire.com/?yoqmmjzilnz#2: Game nhảy nè, Tết mở mấy bài ra nhảy cho vui!
http://www.mediafire.com/?e4ye81d7bd6d12e: Hoàng tử ba tư này
http://www.mediafire.com/?l8z48jz6p5tfvp5: game đua xe (quay vòng vòng chóng mặt luôn)
epro2k7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin vui cho các bạn dung N500

Khi vào nokia ovi, phần chọn dt, bạn chọn Nokia 500 xong nó sẽ hỏi bạn dùng os gì, (như ảnh) có nghĩa là sẽ có belle cho nokia 500.
bonus: trong áp phích quảng cáo của nokia trong thang máy ở cty mình, có nói rõ, nokia belle gồm nokia 500.
Vậy các bạn cứ chờ nhé. hi vọng belle sẽ đem lại làn gió mới cho Nokia 500 but sooner or later 😃
có bác nào có phần mềm xóa nhiều ứng dụng cùng lúc không.cho e xin.e tải mấy game về.chơi không hay muốn xóa đi nhưng nhiều quá.sợ đơ máy mất.
co pan nao chj dum mjh tat caj hjnh ang ten . Hjen co gprs duoc k. S no cu hjen len hoaj mjh k pjt tat the nao nua.
Khó hiểu câu hỏi của bạn quá!
- Vào tùy chọn > Tiện ích trong chế độ offline
- Vẫn còn hiện: Cài đặt > khả năng kết nối > quản lý kết nối > Cái nào hoạt đồng thì chạm vào cỡ 1,5s rồi tắt (cái này thủ công)
- Xác định nguyên nhận chạy GPRS nha bạn!
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Của bác đây: http://www.mediafire.com/download.php?qy9f5r50p2qh3zd

---------- Post added at 11:37 PM ---------- Previous post was at 11:34 PM ----------

Hì,cái này lúc tung ra thị trường là nokia đã thông báo rồi bác,vote cho tinh thần của bác,nhưng ram 256 ko bit chạy mượt hok
epro2k7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biết là vậy nhưng đợt trước có lịch nâng cấp belle, mục compatible fone, ko có 500, làm ae lo lo ;)
Ram 256 = N8 tuy GPU chỉ support 2D thôi, nên mình nghĩ vẫn chạy đc, tuy đồ họa và hiệu ứng phải giảm để tăng performance, trade of mà 😃
may bao gjaj thjch dum mjh tjen jch trog che do online va tjen jch trog che do offjline la gj duoc k.
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Ax,cái tên n1oi lên tất cả rồi mà bác, tiện ích trong chế độ online sẽ kích hoạt các ứng dụng cần đến gprs hay 3g. Còn tiện ích trong chế độ offline thì ngược lại thôi
"Nokia cho biết toàn bộ các máy Symbian^3 đều sẽ được nâng cấp lên Nokia Belle, bao gồm các máy như Nokia N8, Nokia E7, Nokia E6, Nokia X7, Nokia C6-01, Nokia C7... Mặc dù Nokia Belle có hỗ trợ kết nối NFC nhưng các máy Symbian^3 sau khi nâng cấp sẽ không có chức năng này vì nó yêu cầu máy phải có thêm chip NFC thì mới hoạt động được."
Chắc không có belle cho 500 rồi, mặc dù có cái ba chấm nhưng mà nó có nhiêu thằng S^3 đều lôi ra hết, kể cả thằng E6 khác người vậy mà không nêu tên con 500! Chán nhỡ!
may pan oj. S mjh da up len fw 011.033. Ma may van hay reset la s. Cac pan chj dum mjh duoc k
DTR7
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nói cụ thể bị reset khi nào đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019