Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hot] Tự chế led audi style 2012 theo cách mới

NinhFly
2/8/2012 14:21Phản hồi: 35
[Hot] Tự chế led audi style 2012 theo cách mới
Em là bây giờ em đang máu me cái món này quá các bác ạ, mà chỗ em chưa thấy ai làm, làm style 2011 thì ok rồi, giờ là style 2012 cho nó mới. Tựn hiên lục lọi thế quái nào trên biker có bác chia sẻ cách làm lên em post lại lên đây luôn cho anh em mình cùng nghiên cứu nhé 😃

Sau 1 thời gian cùng 1 số bạn nghiên cứu cái vụ led audi.giờ mình xin hướng dẫn các bạn làm nhé.
hiện tại mình làm hướng dẫn trên sirius xe mình.
đầu tiên là tháo kính và chóa ra nhé.các bạn làm cẩn thận.vì keo dính rất cứng.ta đem nấu nước sôi hay dùng máy sấy tóc để làm nóng rồi lấy ra nhé.mình đã hy sinh cái chóa của mình vì chưa có kinh nghiệm.
tiếp theo là cắt mica.ta dùng mica mờ.mica này mua ở đường lý thường kiệt.mica được cắt bằng dao cắt mica.10k 1 cây nhé.nhớ đo kích thước trước khi cắt nhé
sau đó ta sẽ uốn mica theo đường viền của chóa.ta cũng dùng máy sấy tóc để uốn
dán tấm mica bằng decan inox.
tiếp tục là led.các bạn ra nhật tảo mua led sáng bề ngang hay còn gọi led hắt bìa
và quan trọng là đây.xếp led theo cách này.úp mặt led xuống dưới và đưa hướng ánh sáng của led ra cạnh bên của miếng mica để phát sáng.
sau đó dán úp miếng mica lên led lun.và ta được thế này.dùng dao lam gọt đi decan dư nhé.
test ánh sáng nào
ướm vào chóa và kính
úp kính vào và nhìn kết quả
rồi cuối cùng lên xe.ae thông cảm tại cái đèn sáng quá nên chói chút
OVER.THANK CÁC BẠN ĐÃ XEM.
dây chỉ là bản thử nghiệm thui nên ko được hoàn hảo.mong các bạn có thể áp dụng lên con xe của mình và làm được nhiều kiểu đẹp.mình sẽ còn tiếp tục nghiên cứu những cách khác hay hơn.tại chóa sirius hẹp quá nên ko làm mí to được.
và tiện đây sẵn nhờ các bạn xem ở đâu có bộ chóa đèn sirius nào rẻ thì báo cho mình mua.lần đầu tiên làm nên đem cái chóa ra thử nghiệm bị tè lè hết rồi.mua cái nữa để dành.còn cái hiện tại đem ra nghiên cứu tiếp
MOD duyệt giùm bài này.thank mod
và xin nói trước là ko làm thương mại nên ko cạnh tranh với ai đâu nhé

Trích biker.vn
http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=339674

Tình hình là như vậy đấy các bác ạ, Cách làm y chang 2011, khác ở đây là chế cái miếng mika mờ cho nó, mà em là e ko biết cái miếng mika mờ đó thì nó hay bán ở cửa hàng nào để mà hỏi bây giờ, bác nào biết chỉ dùm e cái nhá
Thanks 😃😃😃
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k dám hy sinh choá rùi 😔(
Ra hàng photocopy tìm Ði anh Ninh, có Ðó, làm xong show hàng lên nha anh😁
Ra hàng photocopy tìm Ði anh Ninh, có Ðó, làm xong show hàng lên nha anh😁
Ohm. vậy avatar e đc chưa a. 😁
làm tới đi bác, ăn chơi ko sợ mưa rơi, hỏng mua EX mới, bác mà nhìn mấy con EX lên Audi 2012 chắc bác thao thức cả đêm, tặng bác cái cờ nhíp này xem cho máu nhé

ây dza, anh muốn nó pro như này, chứ nói như ku thì anh lấy ngay cái miếng film của decal trong suốt a cuộn lại rồi nhét led vào thì nó cũng sáng mà :p
2012 rồi, đổi ngay style này cho nó hợp model bác ơi ^^
đẹp quá, nhưng dạo này csgt toàn bắt xinhan liệu xinhan ko phải màu vàng có sao ko các bác
@NinhFly Ðó là Luxeon 3W Ðó anh😃 mua về là gắn vào thôi, rùi Ði Ðiê!n bình!
@bb_gamo thế là lại phải làm lại điện chứ gì hả ku
@NinhFly Vâng😃 Mà tay ga là ko phải làm lại điện hay sao Ðó anh, vì Ðèn Ðóm nó Ði điện bình hê't mà😁
@tứ thiên long ok. hnao rảnh em nhờ bác nhéhihi
Đùa, con ex211 đôi mắt có hồn kinh khủng, đẹp
Nhưng hơi liên tưởng đến angry bird
[

Tình hình là như vậy đấy các bác ạ, Cách làm y chang 2011, khác ở đây là chế cái miếng mika mờ cho nó, mà em là e ko biết cái miếng mika mờ đó thì nó hay bán ở cửa hàng nào để mà hỏi bây giờ, bác nào biết chỉ dùm e cái nhá
Thanks 😃😃😃[/quote]

......................................................
bác cho e hỏi ngu câu này nhé :kích thước về tấm mika phải cắt là bnhiu.....vát góc để làm j....và dán led ở mặt nào....cho e xin hình anh thật rõ về led dùng lam led audi nhé........vì e ở xa HN nên khó tìm fai có ảnh để nhờ nguoi mua hộ. thanks bác........all bác gui vào mail cho e nhe...hoangtubqhg@gmail.com.
linhd7a7
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhựa mica e lấy cái này được ko các bác ?
chủ thớt cho xin vài cái hình theo từng bc đc kô ah?thank,vài chỗ mình k hiểu?
như : và quan trọng là đây.xếp led theo cách này.úp mặt led xuống dưới và đưa hướng ánh sáng của led ra cạnh bên của miếng mica để phát sáng.??????????
up,cho e xin lại hình đi chủ thớt
Like, đánh dấu cai nào
Up,ad dau oi ad oi
mất hết ảnh rùi. ai biết làm hướng dẫn em với e cám ơn trước !!!
tớ đã làm với con xe của mềnh :3
@akirasaku Hướng dẫn tớ với thank trước
Cho tớ fb hoạc gì gì đó để nhắn tin hướng dẫn càng tôt

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
đẹp ghê
bạn ơi hướng dẫn phần mạch điện đi thế nào dc không ? mình không biết đấu như thế nào để nó nháy xi nhan dc ???
khngan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nháy xinhan thi đấu ngay từ đuôi bóng xinhan ra...!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019