HP: Envy Spectre XT không sao chép kiểu dáng của MacBook Air

babybungbu
9/5/2012 21:31Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giống chỗ nào chỉ cái coi
majjuek
ĐẠI BÀNG
12 năm
lũ ifan vào chém zó gớm! Chém này chém nọ! Nếu muốn kiện tkì 1đám UB đấy, cái nào kiểu dáng cũng thế! Ko lẽ hình tròn hay tam giác mới không giống à?
hpp0891
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải công nhận apple có những đột phá trong thiết kế của ngành công nghiệp máy tính nhưng cũng không thể đánh đồng việc các hãng khác thiết kế dựa trên mẫu của apple đc. tát cả đều hướng tới tiện lợi của ngưòi tiêu dùng là chính thì xu hướng mỏng nhẹ và ngày càng bắt mắt là tiêu chí chugn rồi
Nhái thì bảo nhái đi
ducescape
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất cả đều đẹp, Apple, Hp hay Asus. Chỉ có Apple's crazy fan mới thần thánh hoá cái sp mình đang sd hay gọi là "sao chép".
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm

Tôi chả biết ntn nhưng cầm IP vẫn oai chán =)) ... mặc dù chỉ dùng smartphone android :p
Giờ đc chọn giữa Mac Air và Pro thì 100% m chọn pro😃
nhìn đẹp đấy chứ
thay vì bàn cái nào giống thiết kế của cái nào thì các nhà sản xuất nên chọn phương thức hạ giá thành để tăng tính cạnh tranh, điều đó giúp sản phẩm của họ dễ dàng đến tay người tiêu dùng hơn
Xưa nay mình vẫn không thích cái gì cũng nói là copy Apple.
Nhưng thằng GĐ nói chuyện như thế thì bỏ mợ rồi.
Thằng nào làm cái gì ra hay ho cũng bảo đó là "chuẩn của toàn nghành" và lấy đó mà sài thì còn thằng nào thèm sáng tạo nữa ? đi ăn cắp, copy cho nó nhanh.
ai quan tâm sao chép hay ko
người dùng thấy cái nào đẹp, rẻ và đáp ứng đc nhu cầu của ngta thì ngta mua ngta dùng
sao chép hay ko các ông lôi nhau ra tòa mà xử lí với nhau, ném lên dư luạn làm gì
@heaven tad thì vì bị dân tình kêu là nhái thì ông này mới lên thanh minh thanh nga chứ ổng ấy có bị điên mà tự nhiên họp báo cho là mình nhái với chẳng không nhái làm chi cho mệt vậy.
@heaven tad Bác nói chuẩn....cứ hợp túi tiền mà đáp ứng đc nhu cầu là dùng...ném đá nhau nào đc ích gì....
@ChristianArc2012 dân tình kêu hay apple thuê dân tình kêu cái đấy còn chưa biết đc :-j
Vì 1 điều :Macbook quá đẹp 😁:D
thực sự mình ko thấy sự hấp dẫn của cái gọi là mac book :-/
mỏng thì sao, mỏng vừa thôi là đc rồi, như các laptop hiện nay là đc rồi
nhẹ thì cũng đặt lên bàn mà gõ chứ ai 1 tay bê 1 tay gõ @@
cùng lắm lại bảo thích hợp với phụ nữ là cùng chứ gì
apple toàn sản xuất hàng cho phụ nữ dùng là chính
nhưng ifan thì lại toàn là XY ợ @@
@heaven tad càng nói càng thấy cám lợn nhiều hơn óc,biết định nghĩa laptop là gì ko mà ko cần nhẹ. xem cái đó trước đi rồi thắc mắc gì a giải đáp tiếp cho( nếu ko biết a nhờ thằng bạn wikipedia của a giúp)
@ptp49 ko cần thiết những định nghĩa hay những nguồn gốc đau đầu đó
nhu cầu của mình sử dụng chỉ cần những cái laptop ko quá nặng chứ ko cần quá mỏng
phát biểu cảm nhận của bản thân chứ ko nói cả thị trường tẩy chay mac book mà con zời phải gào lên như thế
@ptp49 Thật ra laptop mỏng manh, nhẹ quá cũng không thích đâu bác ơi...mình chưa khi nào thích con macbook air cả, nhìn nó cứ yêu điệu thế nào ấy...mình thích con macbook pro hơn dù nó dày & nặng hơn con air khá nhiều (mà nó cũng được coi là laptop chứ phải không bác).
@ChristianArc2012 đúng như bạn nói mình cũng chọn mbp thay vì mba nhưng cái thằng kia nó bảo cần gì mỏng, cần gì nhẹ đằng nào chả bỏ lên bàn để gõ chứ ko bê
Cái thiết kế của thằng Apple nó thuộc trường phái minimalist rồi. Nhìn cái sản phẩm nào cũng thế, đơn giản đến mức tinh tế. Một hình chữ nhật, bo tròn 4 góc rồi thêm bàn phím với loa cho cân đối là xong. Quan trọng nhất là phải để mọi thứ hài hòa, dễ nhìn và cân đối. Thêm tài PR nữa là gọi là vô đối.
Buồn cái là nhiều thằng khác giờ cũng mon men nhảy vào thiết kế minimalist. Nhưng bị cái đám ăn dở hung hãn nhảy vào chém gió loạn xạ lên thấy chán luôn
người mua tìm hiểu cấu hình con này ra làm sao, nó đẹp hay ko đẹp nếu so với giá tiền mặt bằng chung
ai đi mua máy mà hỏi nó là thiết kế của thằng nào chưa @@
nhìn đẹp, smartphone bây giờ cũng na ná nhau, k nói bắt trước đc 😃
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là kết quả nó ra thế , ai biết quá trình nó thế nào , có thể các ông ý tự nghĩ ra , cũng có thể liếc macbook 1 tí ,rồi sửa .Quan trọng là nó ko dính lứu đến pháp luật là đc . Mà những vụ thế này chỉ lợi cho danh tiếng apple .
mac bôk ra trước nên cứ thấy giống thôi. một hãng một kiểu mà.
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
Bài này dịch thiếu nhiều quá, có những ý bên hp nói rất chí lý thì lại không thấy tác giả dịch lại
@TUM LUM đơn giản là 1 ifan thì :-j
coleckion
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái gì cũng đem ra so sánh với apple là đúng rồi. Vì cái gì xuất hiện sau cũng mặc định phải so sánh với cái xuất hiện trước (không thì so với cái gì). Giống như thằng nào lùn mà kĩ thuật tốt đều bị so sánh với Maradona (hay giờ là messi) ấy. Cho nên có lúc người ta so sánh chỉ mang tính khách quan thôi chứ đâu có phải để dìm hàng nhau. Còn nếu mấy cái Ultrabook mà nhái kiểu của Mac air thì thằng Apple nó đã kiện vung lên rồi đâu đợi mấy bác nói hộ. Sở dĩ nó không kiện được là vì 1 cái laptop mỏng nhẹ không có cái kiểu nào khác được. Các bác lấy laptop của các bác cắt đi 1 nửa thân dưới xem nó có giống cái Mac Air ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019