HP: Envy Spectre XT không sao chép kiểu dáng của MacBook Air

babybungbu
9/5/2012 21:31Phản hồi: 267
267 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không sao chép là đúng rồi, cái Logo HP nó đặt ở góc chứ có đặt ở giữa như táo đâu.
Nói con này coppy con MBA thế hóa ra mấy con HP probook toàn coppy từ MBP ak???
Thế sao ko bảo cái MBP thiết kế vuông vắn giống mấy cái lap IBM thời trước???
Ai thấy giống chứ tui cả thấy giống j cả.
Họa may nó giống nhau ở điểm 2 cái đều là laptop thôi.
Ko việc gì phải xoắn hết.
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Sản phẩm của chúng tôi có lớp phủ cao su ở mặt đáy. Chúng tôi sử dụng magiê, trong khi Apple dùng vật liệu nhôm. Chúng tôi có sử dụng hoa văn xước trên bề mặt sản phẩm, còn họ thì không. Cách thiết kế bàn phím và hệ thống âm thanh của chúng tôi cũng khác Apple"

Chết cười khi đọc cái đoạn này. Ông B lấy con bò của nhà ông A, đem cạo lông từng mảng và lấy sơn dầu sơn giữa lưng con bò và nói rằng nó hoàn toàn khác bò nhà ông A (mặc dù cái dáng thì giống nhau). Hóa ra HP cũng nghiên cứu dùng magiê cho có cái riêng, vì tuy là kim loại nhưng chúng có tên khác nhau.

Ngày xưa, các hãng PC bắt chước cái ruột của IBM PC và đẩy hãng này vào thế bám đuổi. Còn bây giờ họ làm cái vỏ na ná Macbook Air của Apple. Hệ điều hành thì vẫn vậy, mua của ông MS. Added Value của họ là gì đây?

Phóng viên Playboy hỏi: Chẳng lẽ ông muốn nói rằng những người đang làm ra máy tính không có chút tự hào nào về sản phẩm của mình?
Steve Jobs trả lời: "Nếu có thì họ đã chẳng đi làm PC" - Playboy, 1987
@magic.flame
@heaven tad nhận được ra là tốt 😃
@magic.flame ờ cho xong chuyện =))
hquangvn
TÍCH CỰC
12 năm
@magic.flame Có thể bạn không nhận ra nhưng đa số người dùng khi dùng sản phẩm của Think Different rồi bạn thành fan của nó thì vô hình ít nhiều bạn cũng sẽ nghĩ mình Think Different.
Đa số người tiêu dùng hàng hiệu đều dùng thương hiệu sản phẩm để thể hiện cá nhân nên slogan của hãng cũng được dùng để đánh bóng cái tôi, tâm lý chung của tất cả chúng ta thôi.
Tôi dùng Mac, Think Different.
Tôi dùng Nike, Just Do It.
Tôi dùng Sony, Like No Other
...blah blah blah...
Đó là dùng sản phẩm nào theo slogan của hãng đó như bạn nói đó. Tặng bạn cái ảnh lượm trên net:

Cũng khó nói. Ví dụ một em cỡ PTV đi phẫu thuật thẩm mỹ thì bác sỹ nào cũng phải biết tiêu chuẩn nâng cằm ra sao, chẻ thế nào, mũi cao thẳng đến đâu, vòng ba nâng ra sao, mông bơm thế nào... Vì thế, ca sỹ, diễn viên Hàn Quốc nhìn y chang nhau vì cùng chung một tiêu chuẩn làm đẹp. Khác nhau là vớ phải bác sỹ tay nghề cao hay không, tiền chịu chi đến đâu, chịu đau giỏi không... Minh Quân đẹp giai thế qua Hàn về già hẳn đi, nhìn cái ra toàn đồ giả liền, mặc dù mọi ngũ quan vẫn được sửa theo đúng chuẩn nhưng vớ phải bác sỹ lởm. Thiết kế máy tính cũng thế, ai cũng hướng tới mỏng, nhẹ, đẹp, thanh thoát...cuối cùng cũng phải giống nhau thôi. Chú nào tới đích trước thì chú sau phải chịu. Apple không thiết kế ra thì sau này hãng Grape, Banana nào đó cũng tạo ra một MB như vậy. Đó là quy luật của sự phát triển.
@inFlation mình thích 2 hãng Grape và Banana =))
chitomk
TÍCH CỰC
12 năm
cái laptop nào mà chả là 2 mảnh gập đi gập lại, cứ thiết kế giống thế thì cho là giống apple à. Cái đt nào giờ chả hình chữ nhật, cứ hình chữ nhật màn cảm ứng là bảo giống IP mà. chỉ có lũ Ifan óc bã đậu mới nghĩ thế.
tiền mua con điện thoại hoặc lap thì bao nhiêu nhỉ? có tiền thì cứ mua con mình thích thôi, thời buổi 2012 rồi mà cứ bảo thằng này thằng kia khoe của thì chỉ có ở dạng GATO mà thôi
conmoi
TÍCH CỰC
12 năm
em vẫn cứ thấy nó giống giống
@conmoi thì em đi mà kiện HP hộ apple =))
nói thêm chú e mày ngu mà hay ta đây hiểu biết: chú mày định đem kiến thức tối thiểu mà què quặt của chú mày ra phô trương đó ah? về xem lại bài học nhiễm sắc thể giới tính ở người đi XXX hoặc XYY
@ptp49 giáo dục VN thế nào thì mình thể hiện thế đó :-j
@heaven tad mấy cái thằng ko tự nhận mình ngu mình sai mà còn đổ lỗi cho giáo dục thì sống chỉ tốn không khí và lương thực
@ptp49 vâng, anh khôn, anh giỏi, anh sống ko tốn không khí ,lương thực ạh ^😃^
@heaven tad cảm ơn chú mày khen nhưng a sống là để học hỏi tiếp thu thêm kiến thức
cứ thấy cái ultrabook nào mới ra là có ngay ông nội vào comment bảo giống macbook air. Nói thiệt nhìn chả giống chút nào cả, đẹp hơn thì có. Mấy ông bảo giống thì chắc phải làm cái laptop không được mỏng, 2 màn hình, 2 bàn phím thì mấy ổng mới vừa lòng được.
ktshanoi_78
ĐẠI BÀNG
12 năm
riêng cái chuyện các hãng cứ phải đi phân bua thế này đã nói lên thành công của Táo rồi...haizzz
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kinh. Trí nhớ của bác khủng quá! Chú thiết kế bên Ý là chú nào ah? Hãng bên Đài Loan là hãng nào ah? Apple không có sản xuất PC đâu mà bác đề cập đến PC Apple nhỉ. Bác nói cái gì cũng chung chung và không chắc chắn thế??? Còn Giao diện đồ họa mà là phát minh của IBM thì quả thật là em phục bác sát đất rồi ah.

@heaven tad Câu trả lời độc nhất vô nhị e từng biết =))
Nếu hiểu PC là personal computer thì bác đúng rồi đấy =)))))))))))))))
@maynebuoi Là PC bác à. Hehe, bác nói kiểu gì nó vẫn là pc thôi.
quan352
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maynebuoi ??? Bác biết PC là gì ko? Theo định nghĩa đơn giản thì PC là máy tính cá nhân. Không có nghĩa là máy tính để bàn. Cái laptop hay thậm chí là tablet theo nghĩa nào đó vẫn là máy tính cá nhân. Thực chất thì tablet khá khó phân biệt vì nó còn giống điện thoại nữa. Nhưng hiểu nôm na thì PC là máy tính cá nhân. Các hãng nghiên cứu hàng đầu đều tính Apple là nhà cung cấp máy tính cá nhân đứng hàng top trên thế giới. Vì họ xếp Macbook, Mac Air vào danh mục này với doanh số hàng năm là vài chục triệu chiếc.

PS: Bạn tham gia Tinh Tế mà sao chẳng Tinh Tế tý nào cả. Nhìn bạn phát ngôn mà ko đở được.
@quan352
habata123
ĐẠI BÀNG
12 năm
bây giờ chỉ có làm cái lap hình tròn hay bầu dục thì mới không đụng hàng thôi
@habata123 mấy cái cm kiểu này bây h nhạt quá, thế từ ngày xưa đến h lap vẫn là 2 hình chữ nhật gập lại có ai nói gì đâu
Với Macbook thì mình khồn có ý kiến gì. Hàng loại đó chỉ dành cho những người có điều kiện...heee tất nhiên đối với người Việt mình thì vẫn dành chủ yếu cho một số người. Còn HP là hàng phổ thông rồi, miễn sao đẹp là được... để cho những người có thu nhập vừa phải cũng có quyền lựa chọn chứ. HP sao chép giống thế mà apple vẫn không có ý kiến gì thì cứ để vậy. Biết nói vậy là không phải ý kiến hay... nhưng là người tiêu đung nên mình được dùng những loại có kiểu dáng thế là ok rồi.
nếu ultrabookcó khác biệt thì là từ Dell, Samsung và các dòg mới của HP
càng giải thích càng thấy sao chép thật. giải thích chuối vãi ra
Bàn chait đanh răng nào cũng có lông và tay cằm thế thôi!
Cầm iPhone mà cứ đem ra tiệm bảo chép nhạc, cài phần mềm không?
@hanguyen129 dùng androi mà ko có được cái tài khoản gmail
@ptp49 😁 Tốt hơn sài 1280 mua cái tai nghe nghe ô bạt lưa.
@hanguyen129 thế mà cái lũ ngu đấy nó cứ sắm galaxy s2 , nexus one, note... mới buồn cười chứ bác
@ptp49 bá đạo đối đáp như thần😁
@sonhaxatac dạ em ko dám đâu bác
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm
Cái gì tốt thì học hỏi. Dù sao dựa vào 1 cái đã có sẳn (phù hợp với mình) rồi phát triển thêm vẫn hay hơn là nặn óc nghĩ ra 1 cái mới hoàn toàn.

Dù sao thì lĩnh vực thiết kế cũng toàn là cả làng sao chép của nhau mà thôi.. chả có ai tốt lành hơn ai hết. Quan trọng nhất là làm sao sao chép ra cái riêng của mình.
@VO7T chuẩn,
như nhạc việt vậy
sáng tạo cho lắm toàn thảm họa 😆
Em thì chẳng quan tâm thằng nào ăn cắp của thằng nào vì em là người sử dụng. Cứ tốt, đẹp và hợp túi tiền là em múc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019