HTC 8X chính thức cập nhật Windows Phone 8.1 tại Việt Nam

Dienmax
11/3/2015 3:8Phản hồi: 23
HTC 8X chính thức cập nhật Windows Phone 8.1 tại Việt Nam
Sau nhiều tháng chờ đợi đứa con 8X của HTC tưởng chừng như đã bị bỏ rơi, hôm nay chính thức nhận được bản cập nhật Windows Phone 8.1 tại Việt Nam. Sau khi cập nhật, điện thoại sẽ có các tính năng mới như: Cortana có thể giúp bạn thực hiện cuộc gọi, gửi tin nhắn văn bản, ghi chú và nhiều tác vụ khác, Vẻ đẹp lộng lẫy của màn hình Bắt đầu, Giờ yên tĩnh, bàn phím Word Flow, Trung tâm hành động, ... Bạn có thể cập nhật Windows Phone 8.1 trên HTC 8X qua giao thức OTA bằng cách vào Settings/Phone update.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt vời ông mặt trời 1 ngày mệt mỏi như bao ngày tự dưng thử nhấn nút kiểm tra bản cập nhật bổng thấy...1 cảm giác thật ko thể tả ...chúc a e HTC 8x lện 8.1 zui như mình nhé ^^!
mình cập nhật xong nhưng quên mất mật khẩu tài khoản giờ vào tải ở cửa hàng ko được. ai biết cách nào lấy lại mật khẩu hay đăng ký lại tài khoản như thế nào chỉ mình với. hu hu
@Ôxizêc Mình củng vừa fix xong lổi mà bạn đả nêu.bạn vào login . live com và chọn mục "không thể truy cập vào tài khoản của bạn" và thay đổi mật khẩu.Xong thì bạn vào setting > email > đăng nhập là hoàn tất.(chú ý bạn phải nhớ tất cả thông tin về tài khoản microsoft thì mới đổi mật khẩu được nhé ví dụ : có 1 email kết nối khi mà bạn mới tạo tk microsoft đó và thông qua email đó bạn mới lấy lại được mật khẩu nhé,nếu bạn quên hay không có email phụ đó thì mình nghỉ chỉ có cách là khôi phục lại cài đặt gốc và tạo 1 tk microsoft khác sài thôi)chúc bạn thành công
BB_Minh
TÍCH CỰC
9 năm
Đã cập nhật
sport136
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình cập nhật htc lên 8.1 bằng preview for developer ! vậy giờ muốn update thì làm thế nào hả bạn ?
foxnh41b
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sport136 vẫn vào update bình thường bạn nhé, mình cũng thế mà. Nhưng mà lên có vẻ pin yếu đi. ;)
có gì mới so với lumia không các bác, e đang cập nhật.
có khá nhiều cái mới so với bản 8. nhưng thật tình vẫn còn quá chênh lệch vs android va ios
hi vọng tương lai windowphone có thể cải thiện những mặt còn hạn chế để vượt qua các đối thủ hiện nay ;););)
foxnh41b
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhờ anh em nào đánh giá tổng thể bản chính thức này với bản develop khác nhau gì không? cá nhân mình không thấy khác nhiều lắm.
8x At&t chưa có các bác nhỉ 😔
sport136
ĐẠI BÀNG
9 năm
mọi người cho mình hỏi sửa lỗi văng ra ngoài khi dùng trình duyệt ie, uc brower .v.v. ntn ?
up song bộ nhớ nhệ thống hết 4.4g và còn tăng cao trong quá trình sừ dụng. chán wá
ngay từ đầu đã xác định là chỉ có bộ nhớ trong 16G nên bây giờ các ban có buồn như mình như thế nào thì cũng đành chị thôi...xác định là phải đổi máy trong tương lai gần thôi..😔:(:(
uổng quá mới lên 8.1 mà lại chẳng thể dowload thêm các ứng dụng mới chỉ vì cái bộ nhớ chít tiệt này :mad::mad::mad:
bộ nhớ của mình k gặp vấn đề gì, vẫn còn gần 6G nữa
đợi tháng 4 experia m4 aqua về mua xài anh em ơi! dự kiến chỉ khoảng 7tr thôi. cấu hình khá ổn.
Đang update, hồi hộp wa!!!!
T-Com
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chúc mừng các bác nhé, nhiều khi cứ thấy các bác đấm ngực than phiền con rơi con ghẻ mà chẳng biết động viên ra sao. Thôi thì cố nốt lên Denim, bao giờ ra Windows mobile 10 thì ta mua máy mới.
@T-Com vừa update xong, thất vọng đầu tiên là people hub ko tích hợp sâu với FB nữa, mất cái m thấy hay nhất ở WP còn các thứ khác bình thường chẳng có gì đặc biệt 😔
Dienmax
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ndd92 Facebook trong People vẫn dung bình thường mà bạn wp_ss_20150410_0001.png
@Dienmax nhưng khi bạn muốn comment hoặc like...thì bấm vào nó lại đòi vào app facebook, thế thì mình vào luôn app FB từ đầu cho rồi, chắc bạn chưa dùng qua 8.0 ???
foxnh41b
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bạn nào biết cách nâng cấp lên Win 10 không hướng dẫn cho anh em với.
huynhbanhbao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuyệt vời ông măt trời
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
9 năm
ng ta len 10 gio no moi len 8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế