HTC bắt đầu cho phép mở khóa bootloader một số điện thoại từ tháng 8

Didu
11/7/2011 9:43Phản hồi: 42
HTC bắt đầu cho phép mở khóa bootloader một số điện thoại từ tháng 8
Một công bố được hãng điện thoại HTC đưa ra gần đây trên mạng xã hội Facebook cho thấy một số smartphone chạy Android của hãng sẽ được phép mở khóa bootloader (unlock bootloader) bắt đầu từ tháng 8 này. Cụ thể, danh sách những smartphone đầu tiên được mở khóa bootloader gồm Sensation và EVO 3D. Quá trình sẽ diễn ra theo hai giai đoạn: bản cập nhật nhỏ sẽ được phát hành cho những smartphone này và sau đó, công cụ mở khóa sẽ được HTC tung ra vào đầu tháng 9. Không chỉ có Sensation EVO 3D, những smartphone khác của HTC trong tương lai sẽ được phép mở khóa bootloader tuy nhiên, thời gian cụ thể chưa được hãng đề cập.

Nguồn: Engadget
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Được lợi j nhiều không nhỉ?....
khi mua đỡ phải lăn tăn em này có chạy room cook được ko
Đơn giản là trước giờ điện thoại HTC nào bị unlock bootloader thì không đc HTC bảo hành nữa (thông báo đó sẽ xuất hiện khi bạn unlock máy). Với thông tin mới này, HTC sẽ cho phép bạn unlock máy mà máy vẫn được bảo hành (nếu còn thời hạn).
a. ra vậy. thế thi HTC cũng dễ tính nhỉ?
Trước giờ chúng ta dễ tính với htc mới đúng chứ bạn, tiền của mình bỏ ra cả miễn đừng đem máy đập hỏng đem đi bảo hành mới là ok chứ......:mstickle:
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
cái này nhiều hãng làm rồi mà. HTC cũng phải thế chứ bản chất của android là 1 hệ điều hành mở mà khóa như thế thì a e mình voc vạch sao :mstickle:
Chúc mừng các fan của HTC.:rolleyes:
Là HTC unlock chứ. Nếu bạn unlock thì có còn bảo hành ko?
HTC cho phép bạn làm thôi. Bản thân HTC sẽ không làm việc đó 😃 . Nếu đã cho phép rùi thì bạn unlock vẫn đc bảo hành máy (cùng lắm thì HTC thay lại con chip rom cho bạn nếu bạn unlock hoặc up room thất bại, nhưng khó xảy ra)
Đợi cũng khá lâu nhỉ.
Đây là 1 tin vui, nay mai có quyết định mua EVO hay những dòng cao hơn cũng đỡ lăn tăn
Chẹp theo tớ nghĩ chạy bản rom ship vẫn ổn định cao nhất . Ít vọc vạch thì ổn định cao. Tớ ko phải ko thích vọc vạch hay ko biết dùng. Nhưng Theo ý kiến riêng của tớ Bản rom cock đc các MOD can thiệp sâu vào core gây mất ổn định. Điển hình là con DHD của tớ. Hack root dẫn đến lỗi force close mất Hboot. Đến khi sửa mất 2tr. Bán đi dc 7tr. Cái unlock bootloader này thì phải để các bacs nào tiên phong làm thử đã. Vẫn chưa biết đc hay mất ntn
Bác này nói khó hiểu quá, force close thì sao mà mất boot được. Cái đó lỗi rom thì up lại rom khác là xong, mà gì mất boot sửa hết 2m 😕.
. Nghiã là thế này bạn nhé. Minh cài leedroid dùng dc 1 thời gian nó bị lỗi cha hiểu do mình cài phần mềm gì xung khắc vs bản rom đó dẫn đến lỗi force close liên tục trong khi sử dụng các ứng dụng trên máy. Mình clean data nên mất Hboot dẫn đến chết nguồn( chết flash đó bạn). Thay nguồn trong TPHCM mất 2m = tháo máy(ép lại flash)=> Máy chạy ko ổn định. Nên mình bán cho gà. H mình dùng 1202 . Chờ cuối năm xem nên mua GS2 ATT hay HTC holiday. Đây là ý kiến chủ quan của mình thui. Mình "cảm giác" chạy rom cock ko ổn định cho lắm. nhưng dùng thì thích thật . Máy rất mượt mà. Chắc sau này tớ cung mua 1 e HTC nữa thui. Nhưng ko dám root nữa.
tin hay đấy nhưng mình cũng như bac exciterc thấy lo lo
Dù là fan của HTC nhưng cũng ko quan tâm lắm bởi vì con đt tiếp theo mà mình mua sẽ không chạy android :p
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
vậy là không cần root nữa rồi, họ đã hiểu người dùng mua phone còn để vọc nữa (1 giá trị sử dụng mới của smartphone) 😁
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
thêm cơ hội cho fan HTC nè!
Moto.......BAO GIỜ :smoke:
QuanDay
ĐẠI BÀNG
13 năm

cùng chung câu hỏi của bác này....đặc biệt là e defy/..........................hê hê...............
Moto hình như thông báo là cuối năm nay bắt đầu thực hiện việc này 😃
quocthai75
ĐẠI BÀNG
13 năm
bớt được ít time nhưng mất đi một niềm hy vọng, mất đi một niềm vui...
thiệt là mừng quá đi 😃 😃 😃
chắc bạn đó làm lâu rôi, sửa sao mà tới 2m. hồi đó ít thông tin

---------- Post added at 10:26 AM ---------- Previous post was at 10:25 AM ----------

chắc bạn đó làm lâu rôi, sửa sao mà tới 2m. hồi đó ít thông tin.
Không mong chờ nhiều hơn ở HTC - thật là tuyệt
good quá rồi, làm e sensation la đẹp
Lúc nào thì mới đến lượt con Wildfire nhỉ. Mà cái này là mở cho những máy chưa bán hay cho tất cả các máy đã bán hả các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019