HTC bắt đầu cho phép mở khóa bootloader một số điện thoại từ tháng 8

Didu
11/7/2011 9:43Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ồ hóa ra vọc máy là mở bootloader rồi up ra up vô 1 mớ rom cooked tải trên mạng về hả 😔(
vậy mà mềnh cứ ngỡ phải làm cái j cao siêu hơn chứ =))
vậy là sau này có unlock thì cũng dc bao hành.Chúc clup HTC có dc những may mắn
Vấn đề là nó ko nằm ở chỗ đó, ng ta thích rom cook có rất nhiều nguyên nhân :
Như chưa đc nâng cấp lên ver mới nhất từ hãng,mà bản mới có thêm nhiều tính năng thời thượng chẳng hạn, tiếp theo nữa là dùng Moto nhưng ghét blur thích HTC sense... thì chỉ có cook thôi. Tiếp theo nữa là cũng tùy trình cook của cooker bác ạ. Đơn giản như con milestone thì rom ship 2.2 hầu như ko ai sử dụng. Có chăng là rất ít vì rom ship cua nó còn kém hơn cả rom cook......

---------- Post added at 12:02 PM ---------- Previous post was at 11:53 AM ----------

Tất nhiên là ko có gì quá cao siêu và lạ cả. Vì hầu như máy nào cũng đc giới Dev unlock bootloader. Cái vấn đề nó nằm ở chỗ là việc đó trc bị cấm nếu cố tình sẽ mất bảo hành, còn khi dc phép thì vô sờ tư !
Haha lần này rom cook có đất dụng võ rồi ... chứ mỗi em HTC HD2 mãi cũng chán, hi vọng đây sẽ là 1 bước tiến dài cho các nhà cook rom 😁
Bên motorola mãi chưa bẻ dc bootloader 😔
Atrix4G được mở khóa ở bản cập nhật 2.3.4 đó bác 😁
http://briefmobile.com/exclusive-atrix-4g-bootloader-unlocked-with-android-2-3-update
Các em khác thì cứ chờ
Mỗi con Atix đó ưu đãi nhiều thứ ...
Kimhieuqtvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng tool của nó Unlock. Còn phá phách gì thì quyền AE
bonte
ĐẠI BÀNG
13 năm
😁

Vừa hì hục root (chưa S-OFF) em Desire và root/S-offed em Desire HD thì nhận được tin này. Chả biết nên vui hay nên buồn.

:mstickle:

Quan trọng là giờ chờ HTC cho ra rom mới để các bác thợ cắt xén cho tiện. Còn độ ổn định thì thú thực em dùng rom cook thấy đỡ tốn pin hơn rom chính hãng.

Không rõ tỷ lệ người mua máy về rồi hack rom chiếm bao nhiêu %. Em đoán đa phần là mua gì dùng đó (thậm chí chưa chắc đã OTA) và có khi cũng chẳng bao giờ vào các forum hỏi han. :D
Cái này chắc HTC chạy đua với một số hãng đt khác
N4m_n0oJ3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haiz. Con Desire S của em mãi vẫn chưa root đc. khi nào thì đến DS đây trời.

---------- Post added at 01:43 PM ---------- Previous post was at 01:40 PM ----------

Dùng rom cook bác có thể tùy chỉnh theo ý mình và có thể có được những cái mà rom ship của hãng ko có.
thông tin nóng hỏi đây! Là bước đơn giản hóa thui, chứ thật ra có mở khóa bootloader hay ko thì với đội nguc nhà ta, mất thêm thời gian chút xíu thôi.....
nhưng với điện thoại sau này thôi ?
huymailove
ĐẠI BÀNG
13 năm
chúc mừng các fan của HTC
Root đc mà vẫn S-on mới đau thành ra chưa ghi xóa đc NAND, đúng là tin mừng
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
thế thì sướng rồi...

Xu hướng

Bài mới