HTC cập nhật cách thức mở khóa bootloader cho smartphone chạy Android

Didu
5/8/2011 1:44Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mở khóa có phải là s-off đúng không nhỉ mà máy em root rồi làm được không
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
vẫn còn rắc rối quá nhỉ, sao không theo ota cho nó gọn lẹ, phức tạp thật.
Các ae có biết khi nào chính thức có cái tool này ko nhỉ
Nghe thtin là cuối tháng này đầu tháng sau bạn ah!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
khác biệt có lẽ là bảo hành ( nước ngoài ) .
viettrungst
ĐẠI BÀNG
13 năm
@matbieny2k3
Có xem không?
haivugv
TÍCH CỰC
13 năm
không sài android nên chẳng biết ^^
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mở ra là hết bảo hành à (-_-)....
Bác nào rảnh hướng dẫn chi tiết hộ em kô....? (có ảnh thì càng tốt) mấy bước này em không hiểu làm như thế nào....?

• Sau khi đã cài đặt xong, cắm máy điện thoại với máy tính. Android SDK sẽ kết nối với thiết bị và lấy mã nhận diện.
  • Nhập mã nhận diện này vào công cụ mở khóa nền web. Hệ thống sau đó sẽ gửi mã mở khóa thông qua email.
  • Nhập mã mở khóa này vào thiết bị, quá trình mở khóa sẽ bắt đầu diễn ra.
Các bro ơi! Cho e hỏi! Mở khoá này có phải là SHIP S-off(HTC), nếu vậy thì làm sao đi bảo hành ng' ta biết được ạh!........:running::running::giggle::running:
Chưa biết HTC cho mở theo kiểu gì nhưng S-Off là by pass check thôi bạn, ko phải unlock đúng nghĩa 😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
á`i chà good new à nhe ^^
Cái trang HTCdev đó open rồi, cái OpenSense cũng open rồi, mà sao chưa thấy rom Sense port nào stable hết, ko lỗi này thì bị lỗi kia 😔
Đúng là bác hỏi câu.....thật :p Mở bootloader để có thể can thiệp sâu vào hệ thống và up rom cook (vd: miui, cm...).

Sent from my XT800W using Tinhte.vn
lordship
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác giải thích mà xài 1 đống tiếng Anh, nhỡ bác kia ko biét tiếng Anh thì hiểu sao nổi
Cứ chúc mừng các fan HTC cái đã....................... thông tin cần chi tiết hơn đến các dòng máy đc hỗ trợ....
Khóa làm gì rồi cũng phải mở, thui ko khóa ngay từ đầu có phải hay hơn ko
Chúc mừng Fan của Android nhé?
Các bác cao thủ có thể cho bài hướng dẫn bằng hình ảnh để anh em thực hiện. Mà em dùng HTC Desire Z chính hãng FPT phân phối đã up OTA lên 2.3 rồi thì có bootloader bằng cách này được ko? Cảm ơn cả nhà.
guhh123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt vời HTC 😁 đang dùng con desire S và cảm thấy rất hài lòng, unlock được bootloader nữa là hoàn hảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019