HTC Desire HD A9191 có nâng cấp lên FW 4.x được không?

Thi Huynh
22/10/2012 14:5Phản hồi: 63
Mình đang xài con
HTC Desire HD A9191, phiên bản quốc tế có nâng cấp lên được android 4.x không các bro. Nếu được chỉ mình làm với nhé.

Thanks all.
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi! Dùng wá ngon luôn. Nhanh, mượt, ... khi khám fá rồi mới hiểu hết đc. Mình đang dùng bản rom cook 4.1x nè. Nếu nhiệt tình thích vọc máy thì mình sẽ chỉ cách làm. 😃

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thi Huynh Thi Huynh ơi ! Lúc nào rảnh mình sẽ giúp.
@nguyenha82 Giup minh voi dang kham pha android.thanks

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinhte.vn
@nguyenha82 giúp mình với bạn ơi root hoài ko được .
@nguyenha82 giúp mình với bạn ơi root hoài ko được .
mình cũng đang quan tâm!
mong bạn giúp đỡ!
mình đã dùng thử bản này!http://jellytime.googlecode.com/file...lyTime_R22.zip
rất mượt nhưng không có ch play với nhiều thứ khác nữa
bạn có room nào hay cho mình với!
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tối mình chỉ các bạn nhé.
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenha82 tinh hinh la em caii ban rôm pacman nhung k co chplay, em len mang tai ve cai dc nhung cu vao chplay la bi vang ra, ca lỗi phát wifi nua, k phat dc cho cac thiet bi khac, noi chung ban rôm nay k nên cai, rat nhieu loi
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenha82 da co ban pacman 15.00 fix loi phat wifi roi bac ah, em vua dowload ve dung, ban nay rat tot,
http://www.blindndumb.com/p/pacman-downloads.html
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi các bạn !
Mình cho các bạn những đường link hướng dẫn root máy & Up rom nhé. Thực ra những cái này đều có cả trên nhiều diễn đàn rồi, nhưng nếu với người chưa bao giờ vọc máy thì cũng gặp nhiều bỡ ngỡ, mình trước cũng vậy thôi.
- Đầu tiên các bạn hãy đọc kỹ nội dung HƯỚNG DẪN trong đường link dưới đây để hiểu những điều cơ bản trước đã. Nếu cần thiết cứ đọc đi đọc lại đôi ngày để hiểu hết các bước rồi hãy bắt đầu vọc nhé, tránh những lỗi đáng tiếc.
http://www.tinhte.vn/threads/548928/
- Đây là một số bản rom mình ưng ý nhất & có tính ổn định cao (mình đã tìm qua rất nhiều diễn đàn trong & ngoài nước mới ra đó).
* Nếu các bạn vẫn khoái phong cách Sense của HTC thì đây là link android 4.0.4
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004
Các bạn tải bản 8.0 về uprom trước đã, sau đó tải bản 8.5 về update.
+ Ưu điểm: Tất cả các tính năng đều hoạt động tốt, có nhiều theme đẹp.
+ Nhược điểm: Bản rom này dung lượng lớn nên nhiều khi máy chạy bị chậm, nhưng thời gian đó cũng không đáng kể lắm.

* Đây là bản rom 4.1.2 (bản android mới nhất luôn đó)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1933804
* Ưu điểm: Dung lượng rom nhẹ nên máy chạy rất nhanh & mượt, camera hoạt động tốt & còn nhiều thứ nữa cũng hoạt động tốt. Hầu hết các app thông dụng thì các bạn tải xuống từ G.play nhé. Giao diện đẹp, nếu muốn đẹp hơn thì cài thêm cái Apex Launcher nữa thì miễn bình luận. Mình cũng đang dùng bản rom này được gần 1 tháng rồi nhưng chưa thấy có vấn đề gì ghê gớm ngoại trừ việc tự động restart đúng 2 lần (& đây cũng là nhược điểm duy nhất mà mình gặp từ khi dùng nó).

* Còn đây là một số bản rom khác cũng khá hay, tùy các bạn lựa chọn. Nhưng ngoài 2 bản rom trên thì những bản rom này còn khá nhiều lỗi vẫn chưa được sửa chữa.
http://www.blindndumb.com/#

* Lưu ý: Khi các bạn đã đọc kỹ & hiểu được các bước rồi thì hãy tiến hành nhé. Cứ làm cẩn thận từng bước 1. Các bạn cứ mạnh dạn up thoải mái, không die máy được đâu, trường hợp đó hy hữu lắm. Mình cũng chỉ mới dùng DHD được có gần 2 tháng thôi, nhưng mọi vấn đề mình cũng hiểu khá rõ. Vì mình đã có kinh nghiệm vọc mãi con HD2 T-mobile được gần 2 năm rồi, nên khi chuyển sang DHD cũng không gặp khó khăn nào trong quá trình up rom cả.
Tất cả các bản rom trên vẫn đang trong quá trình được hoàn thiện nên các bạn cứ yên tâm là sẽ có những bản update tiếp theo cho chúng.
Chúc các bạn vọc thành công !
@nguyenha82
@nguyenha82 m thấy úp lên máy dung chậm lắm
PACman v14.1 hả bạn?bản này có sẵn g.play chưa bạn?
xin bạn nói rõ hơn cách cài ứng dụng cho bản 4.1 với!
hay bản này vậy bạn?

JellyTime_CM10_Saga_R22.0-BLINDNDUMB.zip
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
"PACman v14.1 hả bạn?bản này có sẵn g.play chưa bạn?
xin bạn nói rõ hơn cách cài ứng dụng cho bản 4.1 với!"

Bản này có sẵn G.play rồi, cứ đăng nhập & tải xuống thôi. VD như: gmail, lịch ... games ... vô số kể, tùy nhu cầu sử dụng của mình mà. Nếu không thì tải ứng dụng từ nguồn internet khác cũng được, cứ gặp bác google là ra hết, nếu không cần cái nào thì bảo mình gửi cho. OK
mình thiết lập cái này ko đc!
bạn có dùng face hay viber gì không cho mình với!noi chuyện thế này khó lắm!
2012-10-25 08.41.06.jpg
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
FB of mình: search "Nguyễn Ngọc Hà" nhé.
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
BOMDA cài ver mấy, đúng là phát wifi không hoạt động nhưng CH play không có & không hoạt động là sai rồi, mình vẫn đang dùng ngon nè. Mình bảo là rom vẫn đang được phát triển, sửa lỗi mà. Nó sẽ có những bản update tiếp theo.
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenha82 ch play cai dc roi bac ah, do la do em quan k cai gapp, con phat wifi thi k the phat duoc, cu on roi tu no off, em dung ban pacman14.1 bac ah, em cung da dowmload ban pacman14.0 nhung cung k phat duoc wifi, bac tim giup em ban nao khac phuc dc loi phat wifi voi
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây là 2 bản rom có thể thỏa mãn nhu cầu của BOMDA nè.
* Nếu các bạn vẫn khoái phong cách Sense của HTC thì đây là link android 4.0.4
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004
Các bạn tải bản 8.0 về uprom trước đã, sau đó tải bản 8.5 về update.
+ Ưu điểm: Tất cả các tính năng đều hoạt động tốt, có nhiều theme đẹp.
+ Nhược điểm: Bản rom này dung lượng lớn nên nhiều khi máy chạy bị chậm, nhưng thời gian đó cũng không đáng kể lắm.
* Còn đây là bản android được nhiều người dùng nhất khi up rom cook nè, lý do tại sao lại được dùng nhiều thì chắc không cần mình phải giới thiệu thêm. Nhưng đây là bản android 2.3.5 chứ không phải 4.x nhé.
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=21363524&postcount=3
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng vừa update xong rồi. Đang định vọc xong có gì lát nữa nói lại với BOMDA.
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenha82 bac xem co bi reset lai k, em vua bi tu dong reset lai 1 lan, xong lai binh thuong, ma cong nhan 4.1 muot ma hơn 4.0 rất nhiều bác ah, nhưng em thấy cái font chữ nó cứ dại dại thế nào ý, bác có phần mềm gì chuyển font chữ đẹp và chuẩn một chút như font của 2.3.5 k bác,
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
còn 1 lỗi ntn em thấy bản pacman nào cũng bị, không xem dc youtube khi để đứng dt, phải nằm ngang ra mới xem dc, không xem duoc youtube khi ở chế độ HQ, ấn vào HQ 1 tí là bị văng ra ngay, va bi reset, em thử cả chục lần rồi mà vẫn vậy, lại thấy nản rồi
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có chuyện đó à, hay máy BOMDA gặp vấn đề gì nhỉ ? Máy mình có thế đâu, vừa hôm 20/10 mình làm tặng người yêu cái clip, mình up lên youtube rồi xem đi xem lại trên con HD của mình có thấy sao đâu nhỉ !
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
bac thu de may nam ngang roi an vao che do hq xem. neu k thi may em co van de roi
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có lẽ do máy gặp vấn đề thật đó. Vì chỗ mình bây giờ sóng 3g mới trở lại (bị mất 3g từ hơn 18h đến giờ mới có), mình vào CH play & gmail nhưng không vào được, click vào cái là nó thoát luôn. Vào phần thiết lập tài khoản thì không thấy có dịch vụ của google đâu cả, vẫn đang chưa hiểu nguyên nhân nè.
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenha82 do la do bac chua cai gapp kem theo khi download pacman nen k dung dc fich vu cua google. bac thu xem youtube khoang 1 phut xem. e cu xem dc 1 ti la may lai reset. truoc em dung ban 4.0 van xem binh thuong ma
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy của BOMDA có bị lỗi camera không ?
bomda
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenha82 có lỗi bác ah, vao camera chup dc vài cái ảnh là tu dong reset, con loi k xem dc video nua bac ah, chan that
Càng nhồi nhét nhiều tính năng thì mình thấy rom càng bất ổn. Như cái rom pacman mình cũng thử qua nhưng cứ xem file mp4 là reset ngay, xem youtube cũng thế, bật hw overlay mà vẫn bị. Thích cái tuỳ biến của paranoid nhưng cũng gặp lỗi xem file mp4 (máy mình chủ yếu xem phim) thử qua thử lại cuối cùng quay về jellytime, ít tuỳ biến nhưng được cái ổn định và mượt mà nhất
nguyenha82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình giờ lại quay về "Sabsa Prime" rồi. Ủ mưu đến thời điểm mấy rom kia ngon ngon đã.
@nguyenha82 Bạn có thể cho mình nick yahoo được không, máy mình cũng như máy của chủ thớt vậy đó FW 2.3.5 chưa root mà giờ mình muốn up mà không biết cách làm.đọc đi đọc lại mấy cái hướng dẫn mà cũng chẳng hiểu gì hết(Ngốc).hihi bạn giúp mình được không và room nào là ngon nhất.thanks bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019