[HTC DESIRE HD] Update rom Android 4.0.4 with sense 4 Fully Working

th4nhc0ng68
4/9/2012 2:30Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chạy thì mượt mà nhưng lỗi chụp ảnh và quay phim. Nói chung trải nghiệm xài cho biết, cái j cũng có lỗi của nó, k có j hoàn hảo hết.
anw cảm ơn chủ thớt
@hippokid ko the nao ma cai kieu ban phim chuan cua HTC dc. qua day ai bit file àk chuan cua htc ko cho em nhe. ket moi ban phim kieu do ma ko cai dc trong ban rôm nay
@nguyenbacdong Bác cài gõ tiếng việt 3 input nó có giao diện htc đấy

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
@nguyenbacdong Bác cài thêm cái Vietnamese IME ấy, mình cài vào thì nó ra lại bàn phím chuẩn của HTC.
Chúc bác vui
Sao nhiều rom bị lỗi chụp ảnh và quay phim thế
Hôm qua mới up rom thì quay phim chụp hình ầm ầm,đến hôm nay thì lỗi cả hai cái luôn.lại phải hoãn cái sự sung sướng đó lại roài

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn
bản này chạy không thực sự mượt, bản lite chạy của one v mượt hơn, htc hd này tốt nhất chạy rom miui bản 2.3.7
@doantaday88 bạn up rom của mình chưa mà phán nhằng như vậy vậy?
@doantaday88 Bác down về dùng đi r hãy phán nhé bác, mình dùng wa Revolution, Miui, thấy ưng room này hơn. Nó mà fix đc cái vụ camera nữa thí còn j bằng nhỉ

@hippokid bạn thử dùng ics camera xem
@th4nhc0ng68 Uh mình cũng dùng ics camera, nhưng mình cài cymera vào chụp hình cũng khá good. Thanks chủ thớt

Đúng roài,bản này chạy còn chậm wá,mà uống pin hơi bị kinh,chạy bản 2.3.7 mượt nhất cho tới giờ.

@monarua Bác cho e xin cái link đc k ạ?

Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
@thanhhuyen0108
http://sforum.vn/threads/594-ROM-RCMix3d-Runny-V4-Android-2-3-5-Sense-3-5
bạn vào dowload nhá. bản này 2.3.5 dùng mượt
@cky0209 K có 2.3.7 hả bác?

mrbomber
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này bị lỗi camera + quay video khi xài phần mềm chụp ảnh mặc định của máy thôi ... chứ down phần mềm chụp ảnh khác về là ok hết ... MÌnh thử rồi ( camera 360 )
bản này bị lỗi wifi. không bắt được wifi. hjc. mà nó chạ chậm quá.
@cky0209 Wifi e đang dùng ngon mà bác

wifi của mình sao ko bắt được nhỉ, mình up xong khi bật wifi, nó không tìm ra được wifi. chán quá. bản 2.3.5 thì bắt bình thường. có bác nào biết lỗi j ko vậy
Up cho thằng em😁:D:D

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Bản này đc, nhiều tùy biến lại đẹp. Camera dùng camera360 ok. Mỗi cái tội khởi động lâu thấy cụ nội

penhoc122
TÍCH CỰC
12 năm
có bản 5.0 rồi
@penhoc122 nấu thử bản 5.0 chưa?😃
penhoc122
TÍCH CỰC
12 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004 bạn vô đây đọc changelog đi, hình như vẫn còn lỗi camera còn lại worked grate
@penhoc122 vừa vọc sơ qua 1 buổi chiều... và bjờ đã up lại bản rom cũ 😃
penhoc122
TÍCH CỰC
12 năm
@damdamcogtu có lội thế bạn
@penhoc122 bản này xài rất thích,mượt,pin thì tàm tạm chỉ có GPS ko chính xác,camera thì ko wide screen.... mình thì lại thích cái weather clock mà nó toàn định vị đâu bên tàu khựa😔
chưa có fát hành bản rom stock để các developers chế biến thành rom cook thì chắc chắn vẫn còn lỗi thôi. mình cũng mong đc xài rom ics 4. lắm nhưng vẫn đang xài rom cook 2.3.5, tuy cũ nhưng ngon lành là được hehehe 😁
các bác ơi..ra bản 5.0 rồi này..thấy ghi là camera fully working rồi này..có bác nào thử chưa cho e xin ý kiến ạ.nếu ổn định mà pin khá thì tuyệt cú :X :X

[ROM][Sep 12] Sabsa Prime v5.0 | 4.0.3 | Sense 4 | Fully Working |

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1849074
Cái rom 4.0 chủ thớt up lên cũng full cả camera mà có chụp được đâu,1 ngày up 3 bản rom giờ ngán cái 5.0 này wá. 😆

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
@monarua fix chán chê mà chưa ăn thua hả bác..chán nhỉ...thôi cứ dùng revolution 7.04 chờ hàng vậy :-<
ttqminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới update cái 5.0 này, thấy có mấy cái trước mắt:
1. camera chụp hình ok, chuyển sang quay video là restart máy lại.
2. Hơi ngốn pin à nha
Quay video thì disable stereo đi là ok..

dangpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có bản Rom Sabsa Prime V5.0 khắc phụcđược lỗi Camera nhưng không quay phim được
bản này là ok rồi các bác ak
@th4nhc0ng68 Ok thật nhưng pin tuột ko phanh bác àh xót lắm😔(

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
@damdamcogtu bạn dùng pin gốc ak. pin gốc vốn đã yếu mà
@th4nhc0ng68 mình còn xài pin zin của nó tại có 2 quả...lâu lâu lấy ra thay. bạn đag xài pin dung lượng cao àh?cho mình tí thông tin nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019