[HTC DESIRE HD] Update rom Android 4.0.4 with sense 4 Fully Working

th4nhc0ng68
4/9/2012 2:30Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình úp bản 6.5 xong rồi mới thấy bản 6.5 OTA và up tiếp tục mọi cái chạy rất tốt
@dangpvan bạn up qua OTA như tn vậy bạn..bản 6.5 này có mượt ko..pin và các lỗi lặt vặt có gì đáng kể ko ạ ??
ơ em úp bản 6.0 rùi 6.5 thấy gật linh tinh. xong em xoá rom úp lại lần 2 chạy mượt tuyệt vời . ai đã úp rùi thì thử beats audio với HTC Enhance xem cái nào nghe sướng hơn nhá.
Down bản 6.0 hơn 400mb rùi, up lên 6.5 dư lào các bác ơi.
Các bác xài em này lâu có kinh nghiệm cho em hỏi chút. Sorry các bác vì e ko có máy, chỉ cài hộ bạn nên ko tìm hiểu tất cả các topic được.
Máy nó mua về đã được cửa hàng cài bản 4.0.4 aopk j đó, chạy đc thời gian thì lỗi chậm kinh khủng, camera tịt ko nhìn thấy j, màn hình thì được lúc là nhòe chữ.
Hiện giờ up lên bản rom Miui 4.1.1 rùi. Chạy thì cũng ngon nhưng thỉnh thoảng vẫn bị lỗi nhòe chữ. Có phải dòng này chip đơn core nên chạy chậm mà bị vậy ko ạ.
Nghe nói rom Revolution là ổn định nhất hả các bác. Nhưng rom đó là 2.3.5 phải không. Nó ko vọc vạch j, chỉ cần nghe gọi tốt. Từ lúc mua thì cửa hàng đã cài rom cook ICS rùi, giờ có nên về V2.3.5 ko.
dangpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không phải mình up qua OTA mà là mình up bản rom cập nhật V6.5 OTA có trên forum XDA
Toanzx79
ĐẠI BÀNG
12 năm
CÁC BẠN CHO HỎI MÌNH DOWN THEM KHÁC VỀ RỒI NHƯNG KHÔNG BIẾT CÀI LÀM SAO ĐỂ SỬ DỤNG ĐƯỢC !!! 😔 BẠN NÀO BIẾT HƯỚNG DẨN GIÚP MÌNH VỚI...😃
mọi người cho mình hỏi chút, sao mình up rom đúng theo hướng dẫn, nhưng khi khởi động lại chỉ hiện màn hình trắng với chữ HTC, mình đã vào Hboot và up lại lần nữa, nhưng vẫn khởi động không lên 😔(
bạn thử copy file boot.img để ra ngoài thẻ nhớ cùng với file rom rồi flash lại xem.
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới up con này, nói chung là good nhưng có 1 vài cái chưa làm việc mình list ra cho mọi người thấy (V6.5):

Clock không flip thật, chỉ nhảy số.
chưa vào fb được bằng widget.
chưa có hiệu ứng cube giữa các homescreen.
chưa thể preview các homescreen bằng zoom in 2 ngón tay.
chưa thể sử dụng các phím chuyển bài hát, trả lời cuộc gọi trên tai nghe (headset)

Còn lại mọi chức năng đều hòan hảo
mti999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài rom Black out root rùi,vậy giờ cài rom này có cần root lại ko
mti999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom này trong quá trình cài nó bắt mình chọn đủ thứ hết,nên ko biết nên chọn cái nào bỏ cái nào
mti999
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao up rom nay xong ko thấy sense đâu hết
Hic, em up rom xong, bi giờ cuộc gọi đến lại không thấy đổ chuông. khởi động lại máy thì đc, nhưng một lúc sau lại bị như cũ. Có bác nào bị như em không?
sonbeattt
ĐẠI BÀNG
12 năm
dangpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sonbeattt cài đi bạn các lỗi của những bản Rom trước đã được fix hết rồi
location vẫn chưa fix được bạn ạ 😔..ngoài ra chưa phát hiện thêm dc gì 😁
@trungmien location đã có cách fix nhé, bạn wa đây
mình thì thấy beats chỉ mở dc khi nghe tai phone, còn nghe loa ngoài thì k mở dc
phải chi làm trong suốt thanh notification và thanh dock dc thì sướng bik mấy, chứ nhìn như vầy thấy màn hình nhỏ đi nhìu wa hic
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004&page=328
đã có 8.0 và bản vá 8.5..bác nào thử xài xem em nó thế nào ạ..em vừa xài thử thấy thời tiết và vị trí của mình ko cập nhật được..ko biết có phải lỗi location ko ...ai vọc rồi xin ít ý kiến ạ
truong_dat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up
có 8.5 rồi đó!http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1839004
cài 8.0 trước rồi cài luôn 8.5 nhé!
cái này xài từ bản 6.0. Đang xài bản 7.0. Hôm qua có up lên 8.0, 8.5. Thấy cũng ok, chỉ có vấn đề là có cảm giác pin tuột nhanh quá. Có thể không phải do lỗi của ROM, cũng có thể có. Nên chiều qua, về lại 7.0 rồi. Đợi bản 9.0..
Xài ROM này thấy ngon, nhanh, mượt. Đá banh fifa12, pes12, real football 13 ok hết. (y)
@LeAnhTuan2505 bác cho em lại cái link v7.0 với được ko ạ..mà cho em hỏi luôn là không biết bác có bị lỗi "vị trí không xác định" không ạ..thời tiết và bản đồ các thứ của em tự dưng đều không xác định được vị trí..cay quá..hay là toi cái gps rồi 😔(
coolpixs4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LeAnhTuan2505 ----------
Tui xài thấy batrery vẫn OK mà.
Standby từ 12h đêm đến 7h sáng hết có 3% pin.
dùng nghe gọi bình thường thì vẫn hơn 2 ngày 1 chút
chỉ có cảm giác pin sụt hơi nhanh hơn các ROM GB 2.3.5 một chút khi xài Wifi, có thể lỗi do ko tương thích kernel với bản Radio
Tuy nhiên cần root tweak => remove bớt 1 số application ko cần thiết trong /systems/apps/

File Advanced Build.Prop improve battery life for V8.5
dùng root explorer để replace file trong /system

nhưng vẫn mong chờ bản V9.0 ra xem thế nào
@coolpixs4 sao mình không down được cái Build của bạn, chỉ mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019