HTC DesireHD bắt sóng wifi được nhưng không vào mạng đc

JuBe
11/1/2011 16:26Phản hồi: 60
Máy mình lúc mới mua về thì vẫn sử dụng wifi ở nhà bình thường..wifi ngoài công ty & wifi công cộng vẫn xài tốt.....Đc 3 ngày sau thì wifi ở nhà vẫn bắt đc sóng wifi nhưng không thể nào vào mạng đc,YH cũng ko, cập nhập thời tiết cũng tịt lun.....Kiểm tra moderm wifi thì cái ipod touch + laptop vẫn vào bình thường, mạng chạy ầm ầm....lấy đt của con e test thử cũng vẫn chạy ào ào....:banghead:...reset lại moderm thì vẫn bắt đc sóng wifi nhưng vẫn ko vào đc.....Ra công ty kiểm tra thì máy vẫn vào mạng tốt, ra cafe cũng vậy....ở nhà thì tuyệt nhiên vẫn có sóng wifi nhưng ko có mạng :timebomb::banghead::banghead:....Search trên forum + google thì mình thấy cũng có nhìu trường hợp giống như mình...đa số đều rơi vào dòng HTC....
Ai biết cách khắc phục giúp mình với....kết nối DHD với laptop đang bắt sẵn sóng wifi thì vào mạng ok...chạy ào ào lun..rút cáp ra thì lại típ tục điệp khúc có sóng wifi nhưng tịt ngòi :stomp::stomp::stomp:....
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh cung danh dung DHD va gap loi giong y het nhu ban vay, lam du moi cach ma khong ket noi duoc. Ai co cach gi giup khong?
123cat
ĐẠI BÀNG
12 năm
vao setting/wirless & network/ wi-fi setting/ an menu chon advance roi bo lua chon " use static ip "🆒

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk
mình cũng đang bị như thế. bác nào biết xin giúp với
Sao nhìu bác bị vậy ta, hay mỗi lần vô mạng với kết nối khác nhau phải đặt lại IP nhỉ?
Tình hình là con Htc Aria của em cũng thế, ko hiểu làm sao
Thi thoảng mình cũng bị với một số wifi, trong khi laptop dùng rất ok, hoặc chuyển qua wifi khác cũng ok. MÌnh nghĩ có thể do chuẩn wifi nhà đó đặt ko tương thích với android mình.
Nhiều người dùng nhiều dòng máy khác nhau cũng chạy Android như vậy có lẽ tại Android chăng? Phone mấy bạn chạy Android nào?
Mình dùng CM7, nhưng nói chung với những mạng như này android nào cũng die hết, bọn IOs nó vào phăm phăm, hận vãi
Nokia và Samsung cũng vô mạng ào ào. Hình như đa số Android 2.2 là bị hết.
Xem lại cái Use static IP trong Wifi setting chưa bác, thử enable/disable xem có được hok.

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
E reset factory rồi, làm đủ thứ không được, chẳng nhẽ hư Wifi....
toingheovt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh cũng dùng HTC DHD, cũng tình trạng như vậy. Đó là do bộ phát wifi của bạn để ở chuẩn mà HTC ko bắt được.router wifi phải hỗ trợ nhiều chuẩn thì thì HTC mới vào được.còn không thì có fomat máy thì cũng ko vào được.Ngày hôm qua thử con wifi ở công ty, reset router wifi,đổi các chuẩn đều không được.kết luận của kỹ thuật viên bảo là bộ phát wifi hỗ trợ ít chuẩn quá( ví dụ như WPA,WPA2.....)
cho mình hỏi nếu không hỗ trợ thì phải không bắt được ngay từ đầu sao lúc đầu bắt được lúc sau lại bắt được sóng nhưng không vào được mạng? thắc mắc quá
The Gun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của em con XT800w cũng bị y hệt vậy. Mạng công ty và cafe chạy ngon nhưng về nhà thì ... ôi thôi, mặc dù ipod touch và laptop vẫn dùng ngon.
Ở trên có bác nào bảo do bộ phát wifi không hỗ trợ nhiều chuẩn là không đúng đâu vì cũng cái cục phát wifi đấy em đưa về nhà bố mẹ dùng ngon, đến khi mang lên nhà mình thì lại không dùng được.
E nghĩ là do IP i piếc gì đấy thì đúng hơn vì ở nhà bố mẹ dùng mạng FPT còn nhà mình dùng Viettel.
Giờ vẫn chưa biết cách sửa. Bùn ... 😔
Chào cả nhà!
Mình cũng đang dùng DHD và thỉnh thoảng cũng bị như các bác. Cái này Mình đoán là do DHD thì đúng hơn. Con máy của mình khi nào bị vậy thì mình modify network (nhập lại pass) là nó lại bắt được cũng có khi phải để một lúc sau nó mới bắt tay lại được (mặc dù vẫn conected và cột sóng căng đét)
Tựu chung lại theo Mình đoán nguyên nhân có thể do bộ thu wifi của con DHD. Khi nào bị các bác cứ thử làm theo cách của mình xem sao!
Chúc cả nhà vui./.
baque01
TÍCH CỰC
13 năm
Không riêng j DHD đâu các bác ạh , con EVO 4G của e cũng thế này, ra hàng net vs quán cafe thì vào vù vù , nhưng ngồi ở nhà thì cột sóng wifi vẫn full nhưng lại không vào dc bất cứ cái j liên quan đến mạng....
Không riêng gì HTC,motorola atrix 4g cũng vậy,khi còn 2.2 thì vào bình thường,lên 2.3 đột nhiên mang wifi cơ quan kết nối được nhưng không vào net được, cái ipod với laptop vào ầm ầm.
Hi hi.
Minh dung motorola droid 2 global
Ra quan wifi bat am am,ve nha cung ko bat duoc wifi
Ve sau minh tim ra nguyen nhan la ban rom ko hop.
Minh dung rom goc,rom CM7 deu ko bat duoc wifi.
CHuyen sang dung rom MIUI,wifi bat duoc am am.
Ket luan,ro rom cac ban ah. Thu tat ca cac ban rom khac nhau xem sau.
Con ve chuan ket noi o modem wifi ko tuong thich thi la noi bua.
Dien thoai bat duoc cac chuan pho thong,ma tren cac modem chuan pho thong hay rung modem cui cung co ma.
The Gun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em tìm ra lời giải rồi. Các bác vào Advance setting của wifi điện thoại và dùng IP tĩnh là xong.
nikatuma
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là thay đổi cả static IP rồi mà vẫn thế.
Còn do bản Rom thì chắc cũng ko phải vì nếu thế thì ngay từ đầu đã ko được rồi. Đằng này đang dùng bình thường tự nhiên ko được :|
dunghy7
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang dùng còn HTC IS cũng bị như này ... thử đủ các trò rồi mà vẫn ko được, đang xài con router Linksys rồi chuyển qua con TP-Link đều ko được trong khi sang hàng xóm test con Tenda thì lại vào ầm ầm :-< nản quá cơ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019