[HTC EVO 3D] Hướng dẫn S-off, Root và cài Recovery

ApsTech
13/9/2011 3:32Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

B2 ---CÀI RECOVERY (CWM) CHO HTC EVO 3D

Phải thực hiện bước này thường vì các lý do sau:
- Quá trình S-OFF hoàn thành nhưng vì trục trặc mạng hoặc không có mạng nên Revolutionary không hoàn thành bước tải cài Recovery.
- Sau khi Up lại ROM Ship, Recovery bị mất, cần phải cài lại.
Lưu ý: là bước này chỉ thực hiện được sau khi máy đã có S-OFF(Làm ở B1 rồi)
TIẾN HÀNH
* Máy (EVO 3D) vào Settings > Applications > Development: đánh dấu vào "USB debugging".
Kết nối máy với PC với chế độ "Charge Only"
Cũng có thể đưa máy vào FASTBOOT rồi kết nối với PC cũng được.
* Tải Tool + Recovery theo link dưới đây:
Đây nè [HTC EVO 3D] Hướng dẫn S-off, Root và cài Recovery
Giải nén thành thư mục: Recovery_EVO3D
* Vào thư mục trên nhấn EVO3D_RECOVERY.bat chạy.
* Đợi 1 chút là xong, máy đã được cài Recovery (CWM).
Sau khi hoàn thành bước 1 và 2 này máy của chúng ta đã chắc chắn có: S-OFF và RECOVERY.

EVO 3D của mình HBoot 1.49.0018 sau khi Unlock bootloader trên HTCDev.com thành công, làm tiếp bước trên rồi và báo OK. Tuy nhiên giờ không vào được Recovery nữa. Khi bấm POWER+Volume down thì hiện ra thông báo:
UNLOCKED
Shooter_U PVT SHIP S-ON RL
Hboot-1.49.0018
Model ID Incorrect!
Update failed
Press (Power) to reboot.

Máy vẫn hoạt động bình thường nhưng chưa ROOT và cũng không vào được Recovery. Mong các pro trợ giúp gấp....!
Thanksss....
bạn chưa thay đổi cid của máy thành HTC__001 mà làm lại đi bạn
các bác nào ở hả nội ko , em qua nhờ vả . đt của em là 01238 586 589
cùng mong muốn với bác này 😔 e dùng Mac os ...thật sự chả biết root kiểu gì giờ..cài mấy cái phần mềm kia ra sao nữa :(
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
Sao thấy topic này vắng vẻ quá, evo 3d trải nghiệm và dùng thấy hay, đẹp, cầm đàm và chắc tay.
Về rom thì mình thấy nên dùng
Rom MikRunny-3vo-v1.13-GSM-signed :cho sene 3.5
hay
Rom virtuous_shooter_v.2.0.0-BETA3 :cho sene 3.5
hay
RomLeeDrOiD_3D_V5.3.0 cho Sene 3.0
đặc biệt ai muốn trải nghiệm Android 4.0 thì bên xda cũng có vài rom đây, nói chung là để trải nghiệm thôi bởi vì camera, usb,.. và một số lỗi chưa thể khắc phục được
Anh em 3d đâu rồi và đâ chém gió đi
tại sao khi mình làm bước cài SDK mình cài java jdk vào máy nhưng khi làm tiếp bước cài SDK nó vẫn ko cho? phiên bản sdk r17 va jdk là SE6
cũng câu hỏi như bạn tmtfromvn... mình cài java rồi nhưng sao k cho cài SDK... ai giúp mình với
chào mọi người
mình vừa mua con evo 3d hb 0018
các bác cho em hỏi máy e còn nguyên chưa làm j
các bác xài evo lâu năm có thể chỉ e 1 số điều cần thiết khi xài evo với như up rom hay hạ hb..vv
rất mong các bác và chủ thớt ngó dùm mình cmt này
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
@sadbom1 ban sang pdaviet.net xem nha
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?504-HTC-EVO-3D
bác nào có địa chỉ để làm mấy cái máy này ở sài gòn kô.cho mình xin cái địa chỉ đi ;))
cái Superuser link die rồi @@
Tìm link nao cũng có cái hỏng. Ở HN có bác nào giúp tôi 1 chút vụ root này ko? Cần cài 1 số app cần root mà ko đc.
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
@lamdautramho Bạn chỉ cần root thôi chú j. Máy bạn là bản châu âu hay á. Máy đã unlock bootloader rồi thì cầm qua mình root cho
@tuyenkthn Máy châu Á và chưa làm gì hết có đc ko bạn?. Bạn ở đâu để tôi qua nhờ bạn chút.
tuyenkthn
TÍCH CỰC
12 năm
@lamdautramho Theo mình thế này là hay nhất này, vì máy châu á làm rất phúc tạp nên bạn cầm lên chõ cellphone nhờ các kĩ thuật làm hộ cho, máy bác kĩ thuật ở đó cũng nhiệt tình lắm, nếu máy bác mở bootloader rrooif thì mình giúp được, còn đàng này bạn bảo chưa làm j tức là chưa mở booatloader thì em làm cũng sợ lắm, sợ hỏng máy bác em ko đền được. Đem lên cellphone là hay nhất, bỏ họ mở booatloader xong, bác nhờ em làm j cũng giúp, mình ở Hà nội , gần đại học hà nội
@tuyenkthn
bác bảo chỗ cellphone là ở đâu vây?
e cũng có 1 con evo 3d CDMA hboot 1.5hàng nhật chưa làm j cả, sợ hỏng lém huchuc
Các bác có kinh ngiệm gì thì share lên cho a e vs nhé
tks in advance ^^
Ngại quá đi. Tôi làm về điện tử, chuyên thiết kế mạch và viết phần mềm cho mấy con VĐk mà đụng vào cái này chả hiểu sao thấy ngại thế, chả hiểu ti gì cả. Dù sao cũng cảm ơn bạn.
Đánh dấu phát để theo dõi

Sent from my HTC Evo 4G+ X515E
Uppp

Sent from my HTC Evo 4G+ X515E
Upppp

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
Trời ơi topic nghèo nàn quá. Evo 3D có rom ship Ics rồi, có bác nào lên chưa ạ

Sent from my HTC Evo 3D X515m
@Bonbon88 Bạn có thể ghé thăm topic của mình, tất cả về evo 3d, stick ở đầu của box nâng cấp firmware
Thân !

Da bac nao len 4.0.3 chua vay.ko pit co nhe hon ko

oái topic nghèo nàn wa ,quay lại EVO 3D dùng mà a e đâu hết rùi.... hjx , con của mình UP lên 4.0 qua OTA rùi HBOOT lên cao quá, 1.53.0007 , chẳng lẽ Revolution chưa hỗ trợ HBOOT này sao , m vào mãi Revolution ấn download mà chả thấy hiện lên bảng beta key j cả . hjx , chả lẽ do mạng LAG kém quá :eek:
baotraucon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bên xda nó chỉ rồi nhưng chưa dám làm theo sợ thành cục gạch nữa thì toi

ko tải được Superuser các bạn ơi
dùng được cho HTC salsa ko bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM