Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào ở đà nẵng giúp em với nào, em xin cảm ơn và hậu tạ ^^
giờ root xong rồi, tớ đang ở bản 4.0.3 thì muốn up bản room của bác tài thì phải làm sao đây, có cần Unlocking Bootloader hay gì gì trước ko?
@anhthang1423 Bạn đọc kĩ trang 1 sẽ thấy là mún up rom thì ko cần root, bạn chỉ việc unlock sau đó tải rom mún cài về. Flash kernel theo rom (đánh lệnh fastboot flash ... gì gì đó), wipe 2 cái dòng đầu rùi install rom thôi.
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
ek ek ek....phải về bản của anh HK hay 4.01, 4.02 thôi, bản anh Tài bị 1 lỗi nghiêm trọng, gắn tai phone không nghe đc nhạc và nghe gọi... 😔 :(
@R.O.G.er Cái sense 4.1 có lỗi đó hả bạn??? Mình xài tai phone vẫn bt mà
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@hoihu1234 rom của pác Tài, vì tai nghe vẫn ngon, và vừa mới thử trên bản 4.01 cũng ngon 😁:D
tomgk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ xíu Tui úp bản CM10 vuốt, fix bluetoot, camera JB4.2 lên Anh Em test.
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
@tomgk lại 1 cao thủ mới xuất hiện , ae tung hoa nào 😁:D:D
@hungz92 hơ..ai bán hoa để còn mua tung cái .:D
tomgk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungz92 Không dám, lâu lâu rảnh ngồi xào nấu tí mà, Chủ yếu là hóng từ Bạn Huukhai !!!
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
@tomgk bác cứ khiêm tốn 😁 giúp ae đc vầy là tốt lắm rồi :D
tomgk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomgk có cần up thêm gì hỗ trợ ko hay là bỏ zô thẻ nhớ rồi chiến luôn hả anh 😁
@anhthang1423 như cài rom bình thường ý bạn.:D
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@tomgk tính về 4.01, nhưng thôi, review nhanh bản này luôn 😁:D:D:D
tomgk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải Flashboot nha Bạn.
@tomgk em mới nhập môn. trích xuất thế nào anh, và flashboot có phải là dùng secovery ko ạ 😁
@anhthang1423 bạn giải nén file zip vừa tải về đó . trong đấy có file xxx.img
@dao_quoc_huy giải nén ra có file boot và 2 folder, sau đó nén hai folder đó lại thành zip hả anh
tomgk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhthang1423 Giải nén để lấy file boot.img thôi (file này dùng cm7 để flashboot, copy dòng lệnh này past vô command form : fastboot flash boot boot.img )
Copy file CM10_121116.zip vào thẻ để up ROM
có phải là lấy file boot ra khỏi bản rom, rồi dùng secovery up bản rom, xong dùng cm7 flash đúng ko anh. vậy trích xuất boot ra thì có xóa nó khỏi bản rom hay để nó trong đó ạ 😁
@R.O.G.er ok các anh ^^
@anhthang1423 Mọi người giúp mà ko chi tiết thành ra bạn bị rối. Đơn giản là bạn tải rom về, giải nén ra sẽ dc 1 folder, trong folder đó có 1 file rom (xxx.zip), bạn copy mỗi cái này vào thẻ nhớ để vào recovery, install from sd card mà chọn cái file xxx.zip này. Trong cái xxx.zip này thì bạn mở ra (nhắp 2 cái chuột trái) để xem bên trong cái file kernel là newboot hay là boot. Xem để biết thôi, để lúc bấm lệnh flash kernel xem là cái gì. Còn newboot hay boot có sẵn trong adb tools rồi đấy!
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@anhthang1423 trang 1 cụ thể lắm rồi bạn ơi, đọc kĩ rôi làm, không bị gì đâu, bạn hỏi ở đây mấy bác cũng nói tóm tắt thôi có khi còn khod hiểu hơn, bạn đọc trang 1, chổ nào đọc không hiểu copy rồi ae chỉ dể hơn
@nhocmaco cảm ơn bạn, mình làm dc rồi, nhưng vẫn chưa tìm dc chỗ kết nối mạng từ laptop 😔
Có cách nào fix lỗi WIFI yếu ko nhỉ, up đủ các thể loại rom rồi mà vẫn thấy wifi cùi hơn con Note 1 😔

Bên này bác nào bị giống em điểm danh cái nào 😃
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@R.O.G.er bộ nhớ hả bạn, hay dung lương kết nối
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@nhocmaco phần kiểm tra dung lượng ấy, dung lượng bộ nhớ, không phải 3G đâu ạ 😁
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
@R.O.G.er vẫn ok bạn ơi đâu có bị out
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@nhocmaco ek....têu bx mình rồi ư.....😔 :( :(

sao qua nay up lại rom mới rom cũ đều bị tình trạng wifi chập chờn, lúc đc lúc không, máy nóng, và treo trên các bản rom mà các bác chả bị.....
secovery rom báo là hoàn thành và giờ nó cứ chạy cái vòng tròn Cyan... mãi vậy 😔( sao giờ
@anhthang1423 DÙng adb shell flash boot.img chưa ??
@boyzvupro.ver2 em tưởng khởi động lại rồi mới flash boot nữa chứ 😔
@anhthang1423 ặc, flash xong rom zip qua REC thì dùng tool ADB ở trang 1 flash file img của rom ( file vừa giải nén ấy ) qua recovery
@boyzvupro.ver2 hè hè, chúc mừng bạn rồi. trải nghiệm thôi 😁
trước khi up mà em kết nối vs máy tính thì có thể dùng mạng của máy tính qua cáp kết nối, giờ ở bản này thì kết nối mạng của laptop sao các bác ??
bigtitan
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho hỏi, máy mở bootloader lên thấy là re-lock :?
-> mình có unlock lần nữa đc ko ?
ai chỉ em cách lấy mạng từ laptop cho evo xài với, lúc trước em cắm cáp vào là có phần chọn sử dụng mạng từ máy tính... giờ tìm ko ra 😔(
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
test nhanh bản 4.2 mới của anh tomgk :
1. vẫn bị lỗi vào phần dung lượng là bị out ra, như trên bản anh Tài.
2. vào cam luôn không cần chỉnh như bản anh HK.
3. vẫn bị lỗi gõ tiếng việt với cái bàn phím kèm theo, lại phải tải 1 bản mới.
4. không có hiện 160kt trong tin nhắn, phải tải thêm cái Go.
5. blu tút vẫn vậy, treo ngay khi vừa nhấn "bật".
6. phần launcher có nhiều tùy chỉnh hay.
7. wifi vẫn yếu, yếu hơn nhìu so với bản anh Tài và anh Khải, không biết tại sao nhưng load rất lâu. 😔
8. nhiều phần vẫn còn chưa đc VH nên lại phải tra từ điển :(.

thôi về 4.02 đây, chào các pác 4.1 và 4.2 nhé 😁:D từ từ em lên ngay sau các pác thui 🅱b:b
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
Bản 4.2 của anh tomgk sao vào và tải trên CH Play cực lâu...... và khi kết nối với máy tính thì nóng máy lắm.....
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
@R.O.G.er vẫn là bản 4.1 tôi bác ơi chỉ là add thêm cái cam của 4.2 mà 😁
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@hungz92 không rõ lí do mà :D, nóng thì bảo nóng chứ seo :p
tomgk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungz92 Van la ban 4.1.2 fix Bluetooth, cam 4.2,
Vuot de tat mo may.
Mình cài bản CS Vuốt chuẩn đây DTTrom v3.0 full . ICS v2 thì ko vuốt để mở mở máy được. Bật wifi củng ko đc lun. Bây h fai làm sao đây???
@big-chickens ac, ko ai giai thich' giup' minh` sao???????????
@big-chickens Bạn flash kernel đi
@tai223 ok rồi. Thank bác nhìu, vậy mà wa tới h e đọc từ #1 chỉ thấy kêu kím file boot.img or newboot.img trong folder Kernel làm e tìm mãi mà ko ra 😁. e hơi gà các bác bõ wa cho
@big-chickens Bạn ko nói thì ae cũng biết vì cái avata . hjhjhjhj
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
có Miui mới rùi.....đợi bản mới từ anh HK, chuyển qua Miui ít bữa xem nào 😁:D:D
thanhntkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@R.O.G.er Có bị lổi gì không, tải ở đâu vậy bạn?
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
èo.......rom miui đẹp ghê, nhưng cái tin nhắn vẫn không hiện 160kt...... hu hu hu
@R.O.G.er Cứ đòi hỏi nhắn tin 160 ký tự, nhưng thực tế bản thân bạn đã nhắn tới 160 ký tự chưa.
Nhắn thử đi rùi hãy phàn nàn nhé.
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@yellowriver mình nhắn toàn dấu bạn ạ, nên cần cái đó để biết khi nào đến 70 kí tự. mình dùng cũng hơn 2 tháng rồi chứ có phải mới đây đâu mà.... 😁

thế nên vụ bàn phím telex và tn có hiển thị 160kt là quan trọng với mình. :D
@R.O.G.er Đã bẩu là nhắn thử đi rùi hãy phàn nàn cơ mà. Tới gần đó nó khác báo bao nhiêu ký tự.
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
@yellowriver thanks pác, nhưng phải biết lúc viết mới biết mà rút lại đại ý chứ 😁:D:D

hiện tại em cũng đang bị treo như bác bên trên, đã flash đầy đủ, nhưng không biết tại sao lại bị treo, up lại từ rom Miui ah.
votinh.kt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi ngu 1 cái là em uprom rồi, khởi động nó cứ chạy vòng vòng cái chỗ logo beast.audio mãi là sao vậy ạ? em up bản của bác NHK. flash kenel cái gì gì bác nào chỉ e cụ thể với. Em cảm ơn ạ
@votinh.kt Mở cmd7 trong adb tools đánh lệnh fastboot flash.... là dc
MarioHMU
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào biết chỗ bán ốp dẻo cho em này k? Chỉ giúp e với, tìm mấy hôm mà chưa thấy

Sent from my HTC_EVO 4G plus using Tinhte.vn
nói chung là dùng sướng lắm,vài lỗi nhỏ ko đáng nói, nhưng mỗi cái camera là dở thôi rồi, nhòe nhòe sao á 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019